• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

18 April 2021, 08:18:12 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ด่วน! ด่วน!... ช่วยคิดคำโฆษณา webboard กันหน่อย

Started by poj, 04 June 2005, 12:52:24 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

pakorn

ส่งประกวดอันที่สองครับ  

"Hi Fidelity in One Click - Audio, Video & Friends - ThaiAVclub.org"

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

Cherokee

Quoteเราจะใส่ข้อความที่ระบุถึงกลุ่ม DIY ด้วยยังไงดีครับ
กลุ่ม DIY  เสนอไอเดียเข้ามาด้วยนะครับ

สงสัยพี่พจน์ต้องไปโพสต์ในห้อง DIY ด้วยมั้งครับ สมาชิกห้องนั้นไม่ค่อยยอมมาแจมกับห้องที่เหลือเลย  

Quoteชุมชน online ที่อบอุ่นและอัดแน่นด้วยสาระ

สนทนาประสา Hi-Fi
คุยเฟื่องเรื่อง Home Theater
ดูหนัง - ฟังเพลง
Do It Yourself

แล้วห้องจับฉ่ายล่ะครับ รู้สึกจะ popular กว่าห้องอื่นเลยนะเนี่ย

ป่วนกระทู้จริงๆ เลยเรา  :bow:  

kris9999

:P ก็เอาเปง ที่นี้มีจับฉ่ายที่อร่อยที่สุดให้คุณชิมด้วย
.... มั่วแล้ว แฮะแฮะ ป่วนด้วยคนครับ อิอิ

DRC

ส่งประกวดด้วยครับ

ทุกเรื่องของเครื่องเสียง ทุกเรื่องของดนตรี ทุกเรื่องของชีวิต คุยกันแบบเป็นมิตร
เชิญคลิกที่นี่www.thaiavclub.org
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

Night Owl

ขอส่งสโลแกนก่อนนะคะ
แบบว่าส่วนของ copy มันยังไม่ลงตัวอะ

Thaiavclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก :D  

poj

อันนี้ถือว่าเป็นร่าง คร่าวๆก่อนนะครับ
ยังเพิ่มเติม เปลี่ยนแปลงไปได้เรื่อยๆ ถ้ามีที่ดีกว่านี้

Webboard ThaiAVclub.org แหล่งของกลุ่มชนอิสระ ที่มีใจรักเสียงดนตรี จตุรัสแห่งความคิด  ที่ซึ่งคนใจเสรีมาหา ความรู้เรื่องเครื่องเสียง Hometheater DIY ดนตรี ภาพยนต์ และเพื่อน
All you need is CLICK  www.ThaiAVclub.org

Webboard ThaiAVclub.org แหล่งของกลุ่มชนอิสระ ที่มีใจรักเสียงดนตรี จตุรัสแห่งความคิด  ที่ซึ่งคนใจเสรีมาหา ความรู้เรื่องเครื่องเสียง Hometheater DIY ดนตรี ภาพยนต์ และเพื่อน
www.Thaiavclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

sakorn

สโลแกนแบบว่า "มันยอดมากเลยจอร์จ" ......ไม่เอาใช่ไหมครับ 555555 :P  

อาจารย์ฮกหลง

Quoteขอดัดแปลงของคุณ pakorn นะครับ

"thaiavclub.org ชุมนุมอิสระ จตุรัสแห่งความคิด แหล่งรวมผู้มีกิเลสทางดนตรี วิญญูชนหัวใจเสรีล้วนใฝ่หา ก้าวเข้ามาสู่ความรู้เรื่องเครื่องเสียง ดนตรี และสหาย"

น้องฮกหลงขงเบ้งน้อย วิญญาณธรรมศาสตร์เข้าสิงแล้วเหรอ เพิ่งเปิดเทอมเองนี่

สำนวนผมฟังเป็น "ธรรมศาสตร์" ขนาดนั้นเลยหรือครับ  :)  

niko

Quote"thaiavclub.org ชุมนุมอิสระ จตุรัสแห่งความคิด แหล่งรวมผู้มีกิเลสทางดนตรี วิญญูชนหัวใจเสรีล้วนใฝ่หา ก้าวเข้ามาสู่ความรู้เรื่องเครื่องเสียง ดนตรี และสหาย"

น้องฮกหลงขงเบ้งน้อย วิญญาณธรรมศาสตร์เข้าสิงแล้วเหรอ เพิ่งเปิดเทอมเองนี่ [/QUOTE]

สำนวนผมฟังเป็น "ธรรมศาสตร์" ขนาดนั้นเลยหรือครับ  :) [/quote]
วิญญูชนหัวใจเสรี และสหาย

คงคำพวกนี้มั้งคะ ชาวธรรมศาสตร์ชอบใช้ค่ะ ;)  

Night Owl

Quoteขอดัดแปลงของคุณ pakorn นะครับ

"thaiavclub.org ชุมนุมอิสระ จตุรัสแห่งความคิด แหล่งรวมผู้มีกิเลสทางดนตรี วิญญูชนหัวใจเสรีล้วนใฝ่หา ก้าวเข้ามาสู่ความรู้เรื่องเครื่องเสียง ดนตรี และสหาย"

น้องฮกหลงขงเบ้งน้อย วิญญาณธรรมศาสตร์เข้าสิงแล้วเหรอ เพิ่งเปิดเทอมเองนี่

สำนวนผมฟังเป็น "ธรรมศาสตร์" ขนาดนั้นเลยหรือครับ  :)

เหลืองแดงจ๋าเลยละจ๊ะ......โทนเนี่ย :D

อาจารย์ฮกหลง

:D คำว่าวิญญูชนผมจำมาจากสามก๊ก ส่วนคำว่าสหายผมก๊อปมาจากคำว่า Comrade ของเลนินอ่ะครับ  :P  

niko

Quote:D คำว่าวิญญูชนผมจำมาจากสามก๊ก ส่วนคำว่าสหายผมก๊อปมาจากคำว่า Comrade ของเลนินอ่ะครับ  :P

ชอบสามก๊กเวอร์ชั่นไหนมากที่สุดคะ :)  

meng

QuoteWebboard ThaiAVclub.org แหล่งของกลุ่มชนอิสระ ที่มีใจรักเสียงดนตรี จตุรัสแห่งความคิด  ที่ซึ่งคนใจเสรีมาหา ความรู้เรื่องเครื่องเสียง Hometheater DIY ดนตรี ภาพยนต์ และเพื่อน
www.Thaiavclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก

อันนี้ใช้ได้ครับ ผมชอบ :D  

Night Owl

มาแล้ววววววว :D
ประมาณเพลงชาติ 6 เวอร์ชั่นเลยนะเนี่ย...อิๆ

แบบที่ 1 (อันนี้แบบพวกขากระชับ  ไม่ชอบชักแม่น้ำทั้งห้า )

ชัดเจนในข้อมูล
ชัดเจนในตัวตน
ชัดเจนในมิตรภาพ

แบบที่ 2 (อันนี้แบบวัยรุ่นไม่ชอบเซ็ง....  อิๆ )

อย่าเสียเวลาคลิก   หากคุณไม่ได้คิดจะมองหาสิ่งเหล่านี้.....

สาระ
ตัวตน
และมิตรภาพ

แบบที่ 3 ( อันนี้แบบคอคอนเซอร์เวทีฟหน่อยๆ )

อุดมด้วยสาระ
ชัดเจนในตัวตน
เปี่ยมในมิตรภาพ

แบบที่ 4 ( แบบนี้ผู้ใหญ่ คอหนังสือน่าจะชอบ )

คลังสาระแห่งโลกเครื่องเสียง-ดนตรี-ชีวิต
อิสระของตัวตนและจิตวิญญาณบนโลกเสมือนจริง

เนื่องจากวันนี้จะต้องไปอยุธยา
แต่จะคิดให้เพิ่มในระหว่างนั่งรถนะคะ
อย่าพึ่งปิดซองซะละ:D  :popcorn:  

mark

Quoteส่งประกวดอันที่สองครับ  

"Hi Fidelity in One Click - Audio, Video & Friends - ThaiAVclub.org"

เห็นด้วยกับอันนี้ครับผม

จ๊อด ฟุลเรนจ์

สังคมของคนรักเครื่องเสียง, เสียงดนตรี และ DIYระดับโคตร(เ)ซี(ย)น

------------------- www.ThaiAVclub.org ----------------------

=========  มิตรภาพระดับHi-End!  ============

สระ อี ใส่วงเล็บด้วยนะครับ  หรือเล่นสีที่ เ , อี,  ย  แทนก็ได้ ให้อ่านออกว่า"ซน" ละกัน   :D  
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง

poj

Quoteส่งประกวดอันที่สองครับ 

เห็นด้วยกับอันนี้ครับผม

อันนี้ อาจจะไม่เหมาะครับ  เพราะเป็นภาษาอังกฤษล้วน  อาจจะถูกหมั่นไส้เอาได้ครับ  ดีไม่ดี กลายเป็นเรื่องไม่รักชาติไปโน่น....    อยากให้เป็นภาษาไทยมากกว่าครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

Quoteสังคมของคนรักเครื่องเสียง, เสียงดนตรี และ DIYระดับโคตร(เ)ซี(ย)น
------------------- www.ThaiAVclub.org ----------------------
=========  มิตรภาพระดับHi-End!  ============
สระ อี ใส่วงเล็บด้วยนะครับ  หรือเล่นสีที่ เ , อี,  ย  แทนก็ได้ ให้อ่านออกว่า"ซน" ละกัน   :D

อันนี้มีโอกาสที่คนจะไม่เข้าใจมุขสูงครับ  และออกจะอวดตัวมากเกินไป จนคนหมั่นไส้เอาได้เหมือนกันครับ

Karin Preeda

Quotewww.Thaiavclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก

ผมชอบสั้นๆแค่นี้เองครับ

outto

Quotewww.Thaiavclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก

ผมชอบสั้นๆแค่นี้เองครับ

I vote for this one too krub :aktion033: