• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 November 2019, 08:41:19 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

My system

Started by Karin Preeda, 24 September 2002, 04:06:25 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

pee

เปลี่ยนฝาเป็นไม้หรืออะครายลิคสิครับ

:clown:

sw

TD124 สวยมาก  :thumbup:

Karin Preeda

Quote from: pee on 28  October  2013, 12:23:22 am
เปลี่ยนฝาเป็นไม้หรืออะครายลิคสิครับ

ลองฝาไม้แล้วครับปรากฏว่าไม้บางไป โดนอากาศชื้นๆเข้าไปก็งอหงิก เดี๋ยวจะลองอะครีลิกบาง แต่ต้องเตรียมใจนั่งเจาะรูก่อน  :supergrin:

Witti

หาลายสวยๆ ไปตัดเลเซอร์เลยครับพี่  :thumbup:

meng

Quote from: Karin Preeda on 27  October  2013, 11:22:25 pm
Quote from: poj on 27  October  2013, 11:18:46 pm
สวยครับ

ตอนนี้เน้นขนาดกระทัดรัดหน่อยครับ แต่ที่มีๆอยู่ไม่มีฝา ต้องคอยปัดฝุ่น  :P

หาผ้าแบบไม่มีขนมาคลุมสิครับพี่ฆฤณ  :thumbup:

sw

28 October 2013, 05:32:32 pm #25 Last Edit: 28 October 2013, 05:36:35 pm by sw
Quote from: Karin Preeda on 28  October  2013, 04:21:47 am
Quote from: pee on 28  October  2013, 12:23:22 am

ลองฝาไม้แล้วครับปรากฏว่าไม้บางไป โดนอากาศชื้นๆเข้าไปก็งอหงิก เดี๋ยวจะลองอะครีลิกบาง แต่ต้องเตรียมใจนั่งเจาะรูก่อน  :supergrin:

ลองเขียนขนาดส่งไปร้านอะครีลิค ให้คิดราคาดู ใช้หนา 3-4 มม. ก็พอ
ราคาไม่น่าเกิน 300
fax 029384256 tel 029388992
ชื่อร้านพีเอ็มพลาสติค อยู่ติดถนนลาดพร้าว ซอย 18-20
แต่วางของทับไม่ได้ อะครีลิคจะแอ่นครับ
ถ้าไม่ให้แอ่นต้องใช้ 8 มม. โชว์ขอบสัน ต้องสั่งขัดขอบด้วยเครื่อง

แฟน Quad เห็นภาพนี้อาจมีเคือง  :lol: พอดีแกะกล่อง electronics crossover ที่ซื้อมาตั้้งแต่ปีที่แล้วมาลอง แต่ด้วยความที่ OB subwoofer ยังไม่เสร็จ เลยเอา Quad 63 มาลองเล่นๆ เสียงยังไม่กลมกลืนซักเท่าไหร่ แต่พอได้ไอเดียเหมือนกันครับ

DriveRack electronics crossover ปรับง่ายดีเหมือนกันครับ เดี๋ยวรอ OB sub เสร็จได้ทดลองจริง

วันนี้นัดเจอคุณวิทยาและคุณอาร์ต หลังจากเจอกันครั้งสุดท้ายเมือ่ประมาณ 5-6 ปีที่แล้ว เอา Pushpull EL34 ไปขับ Synergy Horn ที่ไม่ยักกะมีเสียง horn ซักเท่าไหร่ โปรดสังเกตขาตั้งนี่ Audiophile สุดๆ  :supergrin:

Witti

Quote from: Karin Preeda on 11  November  2013, 04:12:15 am
แฟน Quad เห็นภาพนี้อาจมีเคือง  :lol:

ไม่รุ๊มีใครลองอีกป่าว อิ อิ :lol:

trens

แหม ลำโพง 57 ออกแบบมาให้ฟังโมโนแต่แรกแล้ว
การนำมาวางสองตัวเรียงกันตรงกลางอย่างนี้ ... เขาว่าเป็นการสร้าง s o u n d    w a l l 555
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

prisna

สวดยอดลูกพี่  :thumbup:
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

outto

สีแอมป์เข้ากับ Synergy Horn เลยครับพี่
แอมป์สวยมากครับ

ภาษาฝรั่งเศสนี่ฟังรื่นหูดีจริงๆ clip นี้อัดด้วย iPhone ตามเคย  :lol:

sw

:headphone: :headphone: :headphone:

ผมจะไปรับแผงไม้จากโรงงานพรุ่งนี้เช้าครับ แต่บังเอิญพรุ่งนี้บ่ายมีแขก คงยังไม่ได้ประกอบ
คุณ Karin เตรียมไดรเวอร์ไว้ได้เลย ค่อยนัดรับของกันอีกทีครับ

หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ  :bowdown: ทำให้ขนาดนี้เลย   :worshippy: ตอนแรกคิดว่าจะทำแบบง่ายๆ ถ้ายังไงแจ้งค่าใช้จ่ายมาได้เลยนะครับ   ^_^

pee

Quote from: Karin Preeda on 16  November  2013, 08:27:28 pm
ขอบคุณมากๆเลยครับ  :bowdown: ทำให้ขนาดนี้เลย   :worshippy: ตอนแรกคิดว่าจะทำแบบง่ายๆ

มันดูดีจนไม่ต้องลองฟังก็ด้ายยย

ปล
ถ้ารู้ค่าใช้จ่าย มีคนลอกการบ้านแน่นอน  :headphone:

sw

ค่าใช้จ่ายก็นิดหน่อย ค่าแบบฟรี เอาเป็นแลกกับตู้ Audax ไปเลยดีมั๊ย ผมจะได้เอามาปู้ยี่ปู้ยำต่อได้  ตู้ Audax ตอนแรกผมว่าฟังแล้วเสียงเหลื่อมๆ แต่ตอนนี้(หู)คงจะพ้นเบิร์นแล้วมั๊ง  :lol:

เอาไปวางถ่างออกชิดผนังซ้ายขวา หน้าเสมอลำโพงหลัก เสียงโอเค ฟังป้อบ-ร๊อค โดนมากๆ เสียงเบสมีโน้ตและตำแหน่งชัดเจน ไม่รู้สึกว่ามีตู้เบสเลย :thumbup:

Quote from: pee on 16  November  2013, 08:53:14 pm

มันดูดีจนไม่ต้องลองฟังก็ด้ายยย

ปล
ถ้ารู้ค่าใช้จ่าย มีคนลอกการบ้านแน่นอน  :headphone:

:worshippy:  พวกเรานักดีไอวาย ทำของที่ประเมินราคาไม่ได้ ต้องเอาของดีไอวายมาแลกเท่านั้น ฮาๆ

นักก้อปมาลอกไปก็เท่านั้น ลอกไปหน้าตาอาจจะเหมือน แต่ทริคเล็กๆน้อยๆต้องใช้ทักษะ ลอกเสียงกันไม่ได้แน่นอน  :supergrin:

meng

:bowdown: :bowdown: :bowdown: :bowdown:
ขอบคุณมากๆเลยครับ

trens

เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

Witti

สวยเก๋จัง  :thumbup: :thumbup: :thumbup: :clap: :clap: :clap: