• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

15 November 2019, 10:02:29 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

my system

Started by DRC, 14 March 2003, 09:15:01 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

DRC

CD  Proceec cd 2 :)
Pre spectral dmc 10
power krell ksa 100
SP  alon 2 :blush:
interconnect  mit 330 series 2, cardas cross
Sp cable  transparent wave super
 จริงๆแล้วเสียงนุ่มหวานดีครับ   แต่ตอนนี้กำลังจะทำชุดใหม่ขึ้นมาอีกชุด  โดยไปได้ pre OCM 55 มาไว้ใช้งาน เข้ากับ krell ดีมาก น้ำเสียงแทบไม่แพ้spectral เลย ใสน้อยกว่าหน่อย  ปัญหาอยู่ที่ power นี่แหละครับหายาก มองๆ OCM 500 ,krell ksa 100s ไว้แต่ยังหาของไม่ได้ ทีจริงสนใจ pliniusกับ Ayre V3เหมือนกัน :musik004:
ช่วงหลังลองไปซื้อสาย เอซี XAV มาใช้ยังไม่เห็นความแตกต่างจากของเดิมเลย  นี่ก็ไปเอา eagle hosp grade มาทำปลั๊กดูว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงมั้ย  เริ่มจากของถูกๆก่อนครับ จะได้ไม่เจ็บใจมาก
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

poj

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ  
เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

DRC

ตอนนี้ปรับเปลี่ยนครับ ใช้เป็น 2 ชุด 2 สไตล์ ในห้องเดียวกัน(ยังขยับห้องไม่ออก)
ชุดที่ 1 CD Proceed 2
           Pre Spectral DMC 10
           Power Krell KSA 300s
          Speaker Thiel 3.6
Mit 330 interconnect
Transparent Super Speaker cable

หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

DRC

ภาพครับ

DRC

ภาพครับ

DRC

ภาพครับ

DRC

ภาพครับ

DRC

ชุดที่ 2 CD NAD S 500
         Pre OCM 55
         Power Krell KSA 100
         Speaker Alon 2
Inter connect CD]Pre Eagle สีม่วง
                     pre]power XLO Ultra 2 Balance แล้วใช้ Adapter XLR]]RCA ของ Cardas ก่อนเข้า แอมป์
Speaker cable XLO Ref 5

DRC

ภาพครับ

DRC

19 July 2003, 06:55:29 pm #9 Last Edit: 19 July 2003, 07:12:35 pm by DRC
ภาพครับภาพนี้แสดง Adapter XLR]RCA ของ CARDAS ก่อนเข้าแอมป์  

DRC

ภาพครับ

DRC

ภาพครับ

DRC

ภาพครับ แถมด้วยอุปกนณ์ทับหลังแอมป์ครับ  ทับแล้วเสียงจะดีขึ้นชัดเจนครับ

DRC

ตอนนี้ที่ยังรอคือ  รอสาย Silver lace XLR จากคุณ KJ ครับ และกำลังทำปลั๊กผนังใหม่โดยใช้  ปลั๊ก Cardas ,Eagle Hosp Grade ครับ

poj

Quoteภาพครับ แถมด้วยอุปกนณ์ทับหลังแอมป์ครับ ทับแล้วเสียงจะดีขึ้นชัดเจนครับ

ฮ่าๆ... :D  ถือเป็นอุปกรณ์ passive หรือ active ครับ อุปกรณ์ชิ้นนี้  สงสัยจะเป็นอุปกรณ์ active มากกว่า เพราะท่าทางจะอยู่ในวัยกำลังซน
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

pan

อุปกรณ์ทับหลังแอมป์นี่ เป็นอุปกรณ์สั่งทำเฉพาะแน่ ๆ เลย :)

สงสัยจะเป็นผู้ชายใช่ใหมครับ (เดาจากท่าทางการจ้องดูเครื่องอย่างเอาจริงเอาจัง :)  )

DRC

ฮ่าๆ เป็นอุปกรณ์พิเศษจริงๆครับ ต้องระดับซุปเปอร์ DIY ถึงจะสร้างใช้เองได้ (อย่างคุณพจน์สงสัยจะสร้างม่ายด้าย ฮิๆ)

poj

อ๊ะ.. มีการสบประมาท  [_[

ผมมี know-how นะกรั๊บ
แต่ปัจจุบันยังหาโรงงาน มา joint venture กันไม่ได้เท่านั้นเอง :P

pan

ผมว่าคุณพจน์คงไม่อยากอยากได้อุปกรณ์เสริมแบบนี้ใช้กับมาร์คหรอกครับ

ลองนึกถึงตอนที่มีการถอดนั่น ดึงนี่   บรึ๋ยส์์ส์ส์

:P

poj

ที่สำคัญคือ ทำให้ค่า THD และ S/N ratio  แย่ลงไปด้วย  เพราะจะส่งสัญญานรบกวนตลอดเวลาที่เราจะนั่งฟังเพลง  ยิ่งตอนตี 2 ตี3 เงี๊ยะ .... อาจจะเปิดตัวขึ้นมาส่งเสียงร้องได้เองโดยอัตโนมัติ :)