• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

27 May 2019, 03:15:05 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

รับบริจาคเงิน เพื่อแป็นทุนของบอร์ดประจำปี 2546

Started by poj, 06 April 2003, 01:46:20 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

เนื่องจากเงินทุนของเราเริ่มร่อยหรอลงไป  จึงจำเป็นต้องลงประกาศเพื่อขอให้สมาชิก (หรือไม่ใช่สมาชิก)  ของบอร์ด  กรุณาบริจาคเงินสมทบทุน คนละเล็กละน้อย ตามกำลังจิดศรัทธา  ตามอัธยาศัย  เพื่อเก็บไว้เป็นทุนรองรังของบอร์ด ThaiAVclub ครับ

กรุณาบริจาคเงินมาที่
บัญชีสะสมทรัพย์
ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด  
สาขา หาดใหญ่
ชื่อบัญชี  พจน์  อุดมลาภสกุล
เบอร์บัญชี 259-4-71799-9

ท่านสามารถไปโอนเงินด้วยตัวท่านเองที่ ธนาคารใกล้บ้านท่าน หรือ ผ่านตู้ ATM ตลอด 24 ชั่วโมง (กรุณาระวังการกดเบอร์บัญชีผิดด้วย  ค่าโอนผ่านพนักงาน 30 บาท  ค่าโอนผ่าน ATM 20 บาท)

เราต้องการยอดเงินรวม 6,000 บาท
ท่านใดต้องการบริจาคเท่าไร กรุณาลงชื่อ พร้อมจำนวนเงินที่บริจาค ไว้ในกระทู้นี้ด้วยครับ
(สำหรับผู้ที่ไม่ได้เป็นสมาชิก สามารถแจ้งการโอนเงินมาได้ที่ poj@ThaiAVclub.org)

สมาชิกรายแรกที่โอนเงินให้ คือ

คุณ Run 200  บาทครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Karin Preeda

chai

บริจาค 200 บาทครับ ผมโอนเงินเข้าบ/ช เรียบร้อยแล้วครับ

tubeman

:) ผมบริจาคด้วยครับ..300 บ. โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ..พี่พจน์.. :daumenpos:  

tubeman

:aktion033: อันนี้ของคุณ Xex ฝาก Post ครับ..ร่วมบริจาคด้วยครับ 300 บ. โอนเงินเรียบร้อยแล้วคร้าบ..กระผม..ขอให้คุณ Xex มีความสุขความเจริญในงาน Diy ยิ่งๆขึ้นตลอดไป..เทอญ..555
:aktion033:  :hb:  :angry:  

poj

5/4/46 คุณ Run บริจาค 200 บาท
7/4/46 คุณ chai บริจาค 200 บาท
8/4/46 คุณ tubeman บริจาค 300 บาท
8/4/46 คุณ xex บริจาค 300 บาท
8/4/46 คุณ art บริจาค 200 บาท
8/4/46 คุณ ????? บริจาค 200 บาท
8/4/46 คุณ boygunner บริจาค 300 บาท
total = 1,700 บาท

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านเป็นอย่างสูงครับ
ท่านที่โอนเงินมา กรุณาแจ้งชื่อด้วยนะครับ ผมจะได้ลงบัญชีได้ถูก
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Art

Art

boygunner

ผมร่วมด้วย 300.- บาท โอนทาง ATM เมื่อคืนนี้ (08/04/46) ครับ

poj

poj

Xex

:D เอพี่พจน์ สรุปได้เท่าไรแล้วครับ (กลัว เวบโดนปิดหงะ )คงแย่แน่เลย  :P  

poj

ยังไม่เท่าไรเลยครับ  :)

ด้วยเงินเท่าที่เห็นนี่ บอกได้ว่าไปไม่รอดครับ  น้อยเกินไป  ผมเองก็จะบริจาคให้มากหน่อย  แต่ยังไม่อยากลงจำนวนตอนนี้ เดี๋ยวจะไปกดดันผู้บริจาครายอื่นๆ

board ปิดหรือเปล่า
ผมก็จะดูนี่ละครับ ว่ายอดมาถึง 6,000 ไหม
หากไม่ถึง ผมก็จะวางแผนปิดบอร์ดต่อไป

ผมไม่ซีเรียสครับ  ยังไงๆผมก็อาจจะเปิดบอร์ดส่วนตัวของผมต่อ  โดยผมรับค่าใช้จ่ายทั้งหมดเอง  

ปัญหาของบอร์ดตอนนี้ จะเกิดจาก เรามีขาจรเข้ามาอ่าน  และสมาชิกบางส่วนที่อ่านอยู่เงียบๆ  จึงทำให้เรากิน bandwidth ไปมาก จนมีค่าเช่าบอร์ดสูงขึ้นจากเดิมค่อนข้างมาก

หากว่าเงินหมด  และสังคมตัดสินว่า บอร์ดนี้ ไม่มีประโยชน์ต่อผู้อื่นเท่าที่ควร  และทุกคนไม่สนใจที่จะมีส่วนร่วม และไม่สนับสนุน  นิ่งดูเฉยๆ

ผมก็ปิดบอร์ด  :)

แล้วไปเปิดบอร์ดในระบบที่  \"ปิดสมบูรณ์แบบ\" แทน
คือ ขาจรอ่านไม่ได้ เข้าไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้ทั้งนั้น
สมาชิก ที่ไม่มีส่วนร่วม  ไม่เคลื่อนไหว นิ่งเงียบจนถึงระยะหนึ่ง   ก็มีสิทธิ์เป็นศูนย์เช่นกัน

เนื้อหาในบอร์ดไม่มีการเก็บ  ต้องลบทิ้งครับ  เพราะไม่มีปัญญาจ่ายค่าเช่าที่

บทความทั้งหมด  เก็บเข้าตู้หมด  ไม่ต้องอ่าน  เพราะผมไม่มีปัญญาไปจ่ายค่า bandwidth ครับ :)

หากว่าเราคุยกันในวงแคบจริงๆ  จะประหยัดรายจ่ายไปได้เยอะมากครับ  ชนิดที่ผมจ่ายเองคนเดียวก็ได้  เพราะบอร์ดนี้ค่อนข้างจะเงียบๆอยู่แล้ว

แต่นั้นคงอีกนานครับ  เรายังสามาถเปิดบอร์ดนี้ไปได้อีกปีเศษๆ ก่อนที่เงินของเราจะหมด

พอถึงตอนที่เงินหมด  บอร์ด ThaiAVclub ก็จะสลายตัวไปโดยปริยายครับ :)
แล้วผมก็จะกลับไปทำบอร์ดของ พจน์ เหมือนเดิม

จะเป็นไปเช่นไร  สังคมก็จะตัดสินเอง
ผมยังไงก็ได้ครับ
โดยส่วนตัว ผมสามารถถอยกลับไปอยู่ที่จุดเล็กๆ เหมือนตอนที่เริ่มต้นได้สบายมาก   เพราะไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรต่อผมอยู่แล้ว

บอร์ดนี้มีแต่ทำให้ผมมีแต่เหนื่อยฟรี กับเสียเงินฟรีครับ  :)

แต่ที่ดีคือ ผมได้มิตรภาพที่ประเมินค่าไม่ได้กลับมาจากบางท่านครับ    :aktion033:  :wub:  :wub:  :wub:  :wub:  

Xex

:P คงไม่ถึงตรงนั้นมั้ง ทุกวันนี้ บอร์ดอื่นๆผมก็คุยกับเขาไม่ค่อยจะรู้เรื่องเนื่องจาก คนมากเหลือเกิน ไม่หวาดไหวจะจำและ บางทีก็คุยกันไม่รู้เรื่อง สำหรับผมบอร์ดนี้เป็นบอร์ดหลักตั้งแต่เข้ามาแล้วครับ ความรู้ครอบคลุมดี รวมทั้งกลุ่ม DIY ที่ผมเป็นหลักอยู่ เรียกว่า ใช้บริการเกินเงินบริจาคอีกครับ ผมว่า เราๆท่านๆเงินเพียง6000 บาท คนละ300 20 คนก็น่าจะได้ เห็นว่าคุณหมอแกบริจาคแผ่นเสียงหรือประมูลแผ่นเสียงเข้าบอร์ดไม่ทราบว่ามีคนสนใจหรือเปล่าครับ ผมหากระทู้นั้นไม่เจอ แล้ว ว่าจะเข้าไปถามรายละเอียดสักหน่อย
บอร์ดนี้ยังคงอยู่  :aktion033: โย้วๆๆ ร้องเพลงแร๊บ หน่อย อิๆๆๆ  :blush:  

DRC

หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

Songtham

sakorn

เมื่อตอนหัวค่ำผมร่วมสมทบทุนด้วยคนนะครับ 200บาท :bow:  

poj

Quoteบอร์ดอื่นๆผมก็คุยกับเขาไม่ค่อยจะรู้เรื่องเนื่องจาก คนมากเหลือเกิน ไม่หวาดไหวจะจำและ บางทีก็คุยกันไม่รู้เรื่อง

ตอบผิดชนิดจั๋งหนับเลยก็มีครับ ล่าสุดก็เพิ่งเห็น
คนถามไม่รู้เรื่อง
คนตอบ  ตอบผิด  ตอบไปโดยไม่เข้าใจเลย
ตอนนี้คนถามก็เลย จำสิ่งผิดๆเข้าไปในหัวเรียบร้อย  เพราะเทิดทูนคนตอบเป็นอาจารย์ผู้เชี่ยวชาญด้านนี้โดยเฉพาะ

ผมก็ดูเฉยๆ ไม่ไปยุ่งเกี่ยว  เรื่องของชาวบ้านไม่ใช่เรื่องของผม  
เดี๋ยวนี้ผมเก่งมาก ในการนิ่งดูดายสิ่งรอบตัว :P

apipol

พึ่งโอนให้เมือ่กี้เองครับ 200 บาทครับ ต้องขอโทษทีที่โอนให้ช้า ไปหน่อยครับ อิอิ  :P  พอดีเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมหยุดทั้งอาทิตย์เลยน่ะครับ  
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

worachai