• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

24 July 2019, 04:32:09 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

รับบริจาคเงิน เพื่อแป็นทุนของบอร์ดประจำปี 2546

Started by poj, 06 April 2003, 01:46:20 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Teerasak

ผมเพิ่งจะเป็นสมาชิกของ Web นี้ เนื้อหาถูกใจผม  ความเข้าใจ ความรู้สึกของ
หลายๆท่าน รวมทั้งของคุณพจน์ ที่มีต่อสิ่งที่หน้าเชื่อถือ และไม่หน้าเชื่อถือ
เกี่ยวกับตัวเครื่องเสียง หรือวงการเครื่องเสียง ก็คล้ายกับผม  ผมขอร่วม
สมทบทุนด้วยคน  300  บาท  โอนให้พรุ่งนี้ครับ อยากให้ Web นี้อยู่นานๆครับ   :daumenpos:

โอนให้แล้วนะครับ ตอนประมาณ 15.00 น.  

thana

ไม่ค่อยได้มีส่วนร่วมเท่าไหร่ แต่ไม่อยากให้ปิดบอร์ด เดี๋ยววันนี้ผมจะไปโอนให้ 400 บาท กลัวจะไม่มีบทความดีๆอ่านต่อ

poj

สรุปยอดล่าสุดครับ

5/4/46 คุณ Run บริจาค 200 บาท
7/4/46 คุณ chai บริจาค 200 บาท
8/4/46 คุณ tubeman บริจาค 300 บาท
8/4/46 คุณ xex บริจาค 300 บาท
8/4/46 คุณ art บริจาค 200 บาท
8/4/46 คุณ ????? บริจาค 200 บาท
8/4/46 คุณ boygunner บริจาค 300 บาท

9/4/46 คุณ Mcgyver  บริจาค  300  บาท
10/4/46 นพ.ไกรฤกษ์  บริจาค  500  บาท
17/4/46 คุณ DRC บริจาค 300  บาท
17/4/46 คุณ Songtham บริจาค 500 บาท
17/4/46 คุณ Sakorn บริจาค  200 บาท
21/4/46 คุณ apipol บริจาค 200 บาท
22/4/46 นพ.วรชัย บริจาค 500 บาท

คุณ 715 บริจาคเงินสดให้ผมโดยตรง 200 บาท

ยอดรวมทั้งสิ้น  4,400 บาท
ขาดอีก 1600 บาทครับ

ใกล้เคียงแล้วครับ   ที่เหลืออีก 1600 ไม่ใช่ปัญหาเท่าไรแล้วครับ
คาดว่า เราน่าจะปิดยอดได้ 6000 บาทแน่นอน
หากปิดไม่ลง ผมจะบริจาคเงินปิดยอดให้ได้ 6000 บาทเอง

ในระหว่างนี้ เรายังคงรับบริจาคไปเรื่อยๆนะครับ ไม่ได้ปิดรับสมัคร  
มีเงินบริจาคมากเท่าไร ยิ่งดีเท่านั้น

ดังนั้น ข่าวดีคือ เราจะอยู่รอดกันไปอีก 1 ปีแน่นอน
เราจะยังคงเปิดให้ ขาจร อ่านบอร์ด กันได้เหมือนเดิม
และ เราไม่จำเป็นต้องรับโฆษณาครับ

ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ  :aktion033:  :aktion033:  :aktion033:  :aktion033:
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

ucenam

ผมร่วมด้วย 200 บาทโอนวันนี้เรียบร้อยแล้วครับ  

moo

เพิ่งไปโอนเงินเมื่อกี้นี้เอง ๑,๓๐๐บาทครับ เป็นของคุณหมอไกรฤกษ์ (คิดว่าคงเขียนถูกนะครับ)
๘๐๐บาท (เป็นค่าแผ่นเสียงที่คุณหมอบริจาคเอาเงินเข้าเว็บ) เพราะเพิ่งไปรับแผ่นจากคุณหมอมา ๒ แผ่น เป็นเงินที่ผมร่วมบริจาคด้วย ๕๐๐ บาท

ได้พบแฟนคุณหมอและลูกชาย ตอนไปถึง
เธอกำลังนอนหลับอยู่ ตอนผมจะกลับเธอก็ตื่นลืมตาแป๋วแหวว ผมก็เปรยๆว่า หน้าเหมือนทั้งพ่อ และแม่ คุณหมอก็บอกว่า ข้างบนเหมือนแม่ ข้างล่างเหมือนพ่อ (ต้องขออนุญาติคุณหมอ ณ ที่นี้ด้วย)
ฮ่า ฮ่า แหมมุขเด็ดจริงๆ

ได้ฟังเพลงที่คุณหมอขนแผ่นมาเปิดให้ฟังแล้ว ประทับใจจริงๆ แต่ไม่ได้ฟังอย่างจริงจังเพราะผมเอาแต่คุย คุณหมอแนะนำเครื่องเสียง ผมไม่รู้จักสักตัว รู้แต่ ลำโพง magnepan เท่านั้นแต่ก็เสียงดีมากๆเลยครับ กลับไปบ้านผมฟังเพลงจากเครื่องของตัวเองไม่ได้แล้ว หูเสียไปเลย ต้องรออีกวันค่อยมาฟังใหม่ ก็ฟังไม่เพราะเหมือนเก่าแล้ว คงต้องหาโอกาสขออนุญาติคุณหมอไปฟังจริงๆสักวัน แต่คุณหมอก็งานเยอะมากกกกก กว่าจะนัดเจอกันได้เลยโอนเงินให้คุณพจน์ช้าไปหน่อย :rolleyes:

เสียดายที่มีเวลาคุยกับคุณหมอน้อยไปหน่อยเลยไม่ได้เก็บเกี่ยวความรู้และประสพการณ์เรื่องเครื่องเสียงจากคุณหมอ อย่างไรก็ตามก็นับว่าเป็นบุญหูของผมที่ได้ฟัง

Xex

:D อ้าวอย่างนี้ก็ขาดแค่ 100 เดียวเองสิ ใช่ไหมพี่พจน์ ว่าแต่อยู่ได้อีก 1 ปีนี่หมายความว่า ไม่รวมปีนี้ใช่ไหมครับ แล้วปีหน้าค่อยมาหาเงินสำหรับ ปี 48 ต่อไป ผมเข้าใจถูกไหมเนี่ย  :D  

poj

รวมปีนี้ด้วยครับ :)

เดี๋ยวผมจะบริจาคเข้าไปอีก 1,500 บาทครับ
เราคงมีทุนรองรังไปได้ประมาณ ปีครึ่งครับ  
ดังนั้น อีกประมาณปีกว่าๆ เราคงต้องประกาศระดมทุนกันอีกครับ :P
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

thana

ขออนุญาติให้พี่พจน์ติดตามเรื่องการโอนเงินของผมด้วยนะครับ ผมโอนเงินไปให้ตั้งแต่วันที่ 23/04/03 เวลา 10:51 เป็นเงิน 400 บาทเพื่อสมทบทุนในการอยู่รอดของบอร์ดต่อไป ไม่ทราบว่าพี่ได้รับหรือเปล่าครับ เพราะว่าไม่เห็นมีจำนวนเงินที่เป็น 400 บาทเลย กลัวว่าจะหายไปเฉยๆ โดยผมโอนไปที่ 2594717999 แบบว่าถ้าไม่ได้รับก็รู้สึกเสียดาย

poj

ขออภัยครับ พอดีอู้นิดหน่อย :P

23/4/46  คุณ Thana บริจาค  400.00  บาท
23/4/46  คุณ Ucenam บริจาค  200.00 บาท
23/4/46  คุณ Teerasak บริจาค  300.00  บาท

25/4/46  คุณ Chaisucha  โอนเงินเข้ามา 2,200 บาท
เป็นค่าสินค้าที่ซื้อจาก AVBestBuy.com 1,700 บาท
บริจาคให้ ThaiAVclub  500  บาท

28/4/46 คุณ moo บริจาคผ่านการซื้อแผ่นเสียงจากคุณหมอไกรฤกษ์ 1,300 บาท

ยอดคงเหลือปัจจุบัน  10,949.97  บาทครับ
ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ

Xex

:D  :aktion033: ขอบคุณทุกๆท่านเช่นกัน เห็นไหมพี่พจน์ ผมว่าแล้ว ยังไง Thaiavclub ก็ยังอยู่ คู่กับ โลกเครื่องเสียงอย่างเราๆท่านๆต่อไป  :D  

poj

ครับ ตอนนี้เราก็จะอยู่ เพื่อป่วนวงการเครื่องเสียงไทยต่อไปอีกอย่างน้อย 2 ปี  :P  เย้ๆ... :jump:  :jump:

moo

ขอแก้ไขคุณพจน์หน่อยครับ

คือผมบริจาค ๕๐๐บาทครับ อีก ๘๐๐บาทเป็นค่าแผ่นเสียง ๒แผ่น ที่คุณหมอไกรฤกษ์บริจาคให้บอร์ดครับ

poj

ครับ  ในกรณีนี้ ถือว่าทั้งคุณ moo และ คุณหมอไกรฤกษ์ เป็นผู้บริจาคทั้งคู่ครับ

30/4/46   พจน์  บริจาค 1,500 บาทครับ

Mee

วันนี้ไปโอนให้ 300 บาทแล้วครับ ขอโทษด้วยที่ช้า ผมแวะเข้ามาอ่านตอนดึกบางวันที่พอจะว่างจากงาน เพิ่งสังเกตเห็นข้อความเปิดรับบริจาคเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี่เอง จำได้ว่าปีที่แล้วประมาณเดือนกุมภา ผมบริจาคพร้อมคุณปรพากษ์ มีนาปีนี้พอจะว่างก็ลืมไปโอนให้ วันนี้ไปโอนให้แล้วครับตอนบ่ายๆ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา รพ.รามา มิตรภาพจะยั่งยืนต่อไปครับ :D  

ae

200 บาท วันนี้..6 พ.ค.  เวลา ประมาณ 12:30 ครับ

akara

ตายหละหว่า ชะล่าใจไปหน่อยเดี๋ยวไปโอนให้ครับ 300บาท พักนี้วุ่นๆ
เครืองเสียงก็กองๆไว้ข้าง ตอนทำความสะอาด(ตอนรับสมาชิกใหม่) ยังไม่ได้ นำกลับ se-tup(ซีตุ้บ)ตำแหน่งใหม่เลย

โอนไปแล้วครับ 12พ.ค ประมาณ   17.30  
Akara..

udomdog

พี่พจน์ครับ วันนี้ผมฝากน้องชายโอนให้แล้ว 100 บาท พอดีช่วงนี้ทรัพย์จางครับ เลยช่วยได้เท่านี้นะครับ :(  
อัพเดทข่าวภาพยนตร์จากทั่วโลกได้ที่นี่จ้า \\^o^// PopcornMag.Com
Udomdog's Blog ขอเกาะกระแสกับเขาหน่อยน่ะ >_<

poj

ขอบพระคุณมากครับ
มากน้อยไม่สำคัญครับ  สำคัญที่ใจมากกว่า
ถ้ามีใจจะมาร่วมกันสร้างสรรค์สังคม  นั่นเป็นสิ่งสำคัญกว่าจำนวนเงิน

รับบริจาคเสร็จแล้ว  ก็ใช้งานสมาชิกต่อเลย
ช่วยๆกันปั่นกระทู้ต่อนะครับ
(บอร์ดนี้ เสียงทั้งเงิน เสียทั้งเวลา และต้องเหนื่อยปั่นกระทู้ด้วยครับ) :P

udomdog

โอเคครับพี่พจน์ ....... ผมช่วยปั่นวันละครั้งแล้วกันเน้อ อิอิ :D  
อัพเดทข่าวภาพยนตร์จากทั่วโลกได้ที่นี่จ้า \\^o^// PopcornMag.Com
Udomdog's Blog ขอเกาะกระแสกับเขาหน่อยน่ะ >_<

อ้อย

ผมเป็นสมาชิกใหม่ แต่โดยปกติจะเข้ามาอ่านและศึกษาหาความรู้มาโดยตลอด ผมไม่อยากจะให้เวปดีๆที่ให้ความรู้ ต้องสูญหายไป ขออนุญาตครับ ผมขอร่วมสมทบทุน 500.-บาท จะโอนเข้าบัญชีในวันจันทร์ให้ครับ