• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

27 October 2021, 02:49:08 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

สมาชิกใหม่ขอแจม

Started by II-V-I, 07 April 2003, 03:38:49 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

II-V-I

สวัสดีครับ

ขอร่วมเข้าชมรมด้วยคนนะครับ เห็นว่าทุกท่านมี system ที่น่าสนใจมากๆ (โดยเฉพาะคุณเจ้าของweb)

system ของผม

system แรก:
Accuphase E202
Micromega Stage 6
Linn LP12 Ittok, Lingo power supply
B&W 801

system ที่สอง:
QUAD II Monoblocs
QUAD ESL57s
Thorens TD124

ถ้ามีใครสนใจและมีโอกาสผมจะพยายามลงรูปให้ดู ส่วนใหญ่ผมจะฟังแผ่นเสียงมากกว่าCDs เพราะที่นี่(ประเทศอังกฤษ) แผ่นเสียงหาได้ค่อนข้างง่าย ตอนนี้collectionของผมมีอยู่ประมาณ สามถึง สี่พันแผ่นแล้ว ส่วนใหญ่เป็นแจส และ คลาสสิก popก็มีมากพอสมควร
หวังว่าคงจะมีโอกาสแลกเปลี่ยนทัศนคติกับสมาชิกท่านอื่นๆ บ้างนะครับ

Pete II-V-I

poj

ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ครับ  :aktion033:
เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ

บอร์ดนี้ เป็นของทุกคนร่วมกันครับ ไม่ใช่ของผมคนเดียว :)
เพียงแต่ ผมเป็นคนที่วางแนวทางขั้นต้นของบอร์ดไว้  แล้วก็ค่อยๆรวบรวมเพื่อนๆที่คุยกันเข้าใจ และเห็นด้วยในแนวทางที่ผมทำอยู่  รวมกลุ่มเข้ามาพูดคุยกัน  เพื่อแบ่งปัน ประสบการณ์ ความรู้ และความคิดเห็น  โดยปราศจากผลประโยชน์ทางการค้า เข้ามาเกี่ยวข้อง

ผมรับรองว่า คุณ II-V-I  จะสามารถพูดคุยในที่นี้ได้อย่างสบายใจ  เพราะที่นี่เป็นเขตปลอดตัวป่วนครับ :)  เป็นความตั้งใจอย่างยิ่งของผมที่ต้องการมีสังคมที่สงบสุขไว้สักแห่ง และคนที่แสดงความเห็นต้องไม่เกิดอาการหวาดผวากับการโดนด่า โดนจิกกัด เด็ดขาด

อ้อ.. คุณ 715  มีเพื่อนแล้วนะครับ  ตอนนี้มีคุณ 251 แล้ว  ชื่อเป็นตัวเลขเหมือนกัน  :P
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

715

.... ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ....  :aktion033:

ชื่อเป็นตัวเลขเขียนแบบนี้ เท่ดีครับ .... สงสัยต้องเลียนแบบมั่ง .... :P

VII-I-V   ..... อิ อิ

Crouching Kitty Hidden Rhino

DRC

โอ้โฮ!!!!! 3-4000 แผ่น  น่าอิจฉาจัง  โดยส่วนตัวผมไม่เล่น LP แต่ชอบฟังเสียงมันมากกว่า CD ครับ  อย่างนี้น่าจะคุยกับพี่หมอ
ไกรฤกษ์สนุกนะครับ
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที