• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

30 November 2021, 04:47:12 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ชุดเริ่มต้นของผม

Started by teerasae, 06 July 2003, 10:41:37 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

teerasae

My Audio & Vedio System

ซีดี   Micromega Stage 1
ดีวีดี   Pioneers DVD 533k
เกมส์   Play Station 2
ปรีแอมป์   Audiolab 8000c
เพาเวอร์แอมป์   Audiolab 8000p
ลำโพง   Epos ES22
ทีวี   Toshiba 29AZ8UE
กรองไฟ   Silicon Tiger-4

สายสัญญาณ   ซีดี-ปรี   Nordost SolarWind
   ดีวีดี-ปรี   Talalabs
   ดีวีดี-ทีวี   Extron VD-2 คอมโพเน้นท์
   เกมส์-ทีวี,ปรี   Sony S-Vedio
   ปรี-เพาเวอร์   Ixo

สายลำโพง   แอมป์-ลำโพง   Nordost SolarWind ต่อไตรวายร์
      Nordost Flatline

สายเอซี   เพาเวอร์แอมป์   XAV
ปลั๊กไฟ   ปลั๊กผนัง   Cardas   
อคูสติก   แผงดิฟฟิวเซอร์ผนังหลัง 2 แผงใหญ่
   แผงดิฟฟิวเซอร์ผนังข้าง 2 แผงเล็ก
   ลูกยางรองเพาเวอร์แอมป์ Silicon Bofa

nattapong

Welcome krub.. You got quite ahead start there..   Anyway.. come by Movie&Music room sometimes .. na krub.
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

teerasae

poj

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

DRC

โอ้! อย่างนี้ไม่ใช่มือใหม่แล้วครับ  ชุดที่ใช้น่าจะดีพอแล้วนะครับ  เสียดายแต่รูปสวยๆครับ  ต้องมาโดนDiffuser บังหมดเลย
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

teerasae

ขอบคุณพี่ๆครับ รายการเครื่องเสียงที่ผมลง พิมพ์ผิดไปหลายตัว สะเพร่าไปหน่อย ขอโทษด้วยนะครับ ภาพที่นำมาลงเป็นภาพก่อนปรับปรุงครับ เดี๋ยวจะนำภาพที่ปรับปรุง (เพิ่มทีวี) มาลงอีกที เสียงที่ได้แย่ลงไปหน่อย แต่พอยอมรับได้ครับ ตอนนี้ผมกำลังมองๆ AVR ซักเครื่อง กับ Take5.2 เอามาไว้ดูหนังฟังเพลงให้ครบสูตร ทูอินวันครับ

poj

ลองเอาผ้านวมมาคลุม TV ดูครับ ว่าจะช่วยให้เสียงดีขึ้นบ้างไหม
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

teerasae

ภาพปัจจุบันครับ แบบตามมีตามเกิด เสียงค่อนข้างพอใจแล้วครับ สังเกตตู้เสื้อผ้าทั้ง 2 ด้านครับ ผมลองเอาออก เสียงที่ได้ทำให้ต้องเอามาไว้ที่เดิม เพราะมันก้องมากครับ  

DRC

ผมสังเกตุว่าเพิ่มแผงdiffusor อีกแผง  ไม่ทราบว่าเป็นยังไงครับ เสียงเปลี่ยนไปมั้ยครับ
 อ้อผมเคยฟังลำโพงตัวนี้  เบสมันไม่เยอะครับ  การที่เสียงก้องแสดงว่า Acoustic ต้องมีปัญหาพอควรครับ
 เอ่อ  แล้วเอาภาพสวยๆไปไว้ใหนละครับ  ผมว่ามันอาจทำให้เสียงดีนาครับ
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

teerasae

เพิ่มแผงdiffusorแล้ว รู้สึกเสียงมีรายละเอียดเพิ่มขึ้นครับ เสียงมันหลุดออกไปหลังห้องเลยครับ แต่มันแถมเสียงก้องมาด้วย ผมเลยเอาฟองน้ำปิดมุมทั้งสองข้าง ก็ช่วยได้นิดหน่อย แต่ตู้เสื้อผ้านี่สิครับ พอเอามาตู้วางเสียงก้องมันก็หายไปเลย ตอนนี้ก็ถูๆไถๆ ไปก่อนครับ ผมยังเด็ก เอาไว้ฟังเก่งๆ กว่านี้ คิดว่าอยากจะสร้างห้องฟังโดยเฉพาะเลยครับ ชุดเก่านี้ก็จะเก็บอนุรักษ์เอาไว้ เพราะมันเป็น

...............ชุดเริ่มต้นของผม.....................