• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

24 July 2019, 05:14:12 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ปรึกษาเรื่องข้อความในเว็ปครับ

Started by DRC, 13 August 2003, 05:04:03 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

DRC

:help:  :bow: ผมขอปรึกษาคุณพจน์ครับว่า  ข้อความในเว็ปนี้  ผมสามารถนำไปลงในเว็ปอื่นได้หรือไม่ครับ  (จริงๆเคยกอปปี้ไปลง) คือผมเห็นว่าบางเรื่องมันตลกดี ผมเลยกอปไปลงที่เว็ปอื่นๆที่ผมเล่น ไม่ทราบว่าตามระเบียบหรือกฏแล้วทำได้หรือไม่ครับ :help:  :bow:  
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

nattapong

I think link or qoute should be okay ...   but if use it as if you are stealing .. shouldn't be done unless writer are agree for you to do so.

ha ha.. not serious krub..  just to let you know that.. everything someone write up is automatically copyright krub.
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

DRC

คืองี้ครับ  ปกติผมมักจะกอป ขำขันไปลงในเว็ปที่เล่นประจำ(ผมกอปจากทุกเวปครับ)  ผมคิดไปเองว่าคนที่เอามาลงน่าจะไม่ได้แต่งเอง น่าจะนำมาจากที่อื่นเช่นกัน แต่ลิขสิทธ์อะไรนี่ผมไม่รู้นะครับว่าคิดยังไง คราวนี้ผมก็ไม่แน่ใจในกฏของที่นี่ครับ  
จริงๆผมเคยทำ link นะครับ แต่สมาชิกในเว็ปอื่นเขาว่าลอกมาลงดีกว่าไม่งั้นต้อง load เสียเวลา
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

nattapong

ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

อืมม์...  ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับเจ้าของเรื่องที่เป็นผู้เขียนมากกว่าครับ ว่าจะว่าอะไรหรือเปล่า

ส่วนตัวผมแล้วคิดว่าไม่เป็นไร  เพียงแต่ตอนที่ก้อปไป ก็อาจจะให้เครดิต คนเขียนเก่านิดหนึ่งว่า เป็นใคร  และทำ link โยงมาที่เก่าด้วยอีกนิดหนึ่ง

เรื่องนี้ไม่ซีเรียสนะครับ
สมาชิกท่านอื่นๆว่ายังไงครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

pong

เรื่องขำๆ ไม่มีปัญหาหรอกครับ บางทีเราได้รับเมล์ ส่งมากี่ต่อก็ไม่รู้ ใครเขียนก็ไม่รู้ ผมว่าถ้าขำจริงลงเถอะครับ ไม่มีใครมาอ้างตัวเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์แน่ :D
\"Life down to 20 Hz\"

supada

เห็นด้วยกับทุกๆ ท่านค่ะ ถ้าทำเป็น link อย่างพี่ nattapong บอกก็ดีนะคะ จะได้โปรโมตเว็บไปด้วย  :D  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~