• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

23 July 2019, 03:41:06 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

server down อีกครั้ง เนื่องจาก database error

Started by poj, 30 November 2003, 10:32:58 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

ก็ down ไปอีกครั้ง วันเศษๆ
ขออภัยทุกท่านด้วยครับ

ครั้งนี้ เกิดปัญหาเรื่อง database error  
ผมได้พยายามติดต่อกับ host โดยตลอด และทาง Host ก็ได้พยายามแก้ไขปัญหาให้  ข่าวล่าสุดคือ  เขาอาจจะย้าย website ของเราไปอยู่ใน server ตัวใหม่ ที่มีความเสถียรมากกว่านี้ครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

nattapong

ผมก็มีปัญหา ว่าจะย้าย DNS Server ให้ แต่พอย้ายแล้วยิ่งไปกันใหญ่ ตอนนี้เข้าไม่ได้เลย
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

ต้องลองชั่งใจดูครับ  ว่าจะทนต่อ เพื่อประหยัดต้นทุน
หรือว่า จะย้ายไป pair.com เลย
อันนี้ดีครับ  แต่แพง....
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

supada

เอ๊ะ server down ไป 2 วันรึเปล่าคะ??? เข้าไม่ได้มา 2 วันแล้วจ้า
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~

poj

ใช่ครับ

ครั้งนี้ down ไปนานเป็นพิเศษทีเดียว

ครั้งหลังสุดที่ติดต่อกับเขา  เขาแจ้งว่า กำลังจะเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ เพื่อให้ระบบเสถียรมากขึ้น  

ก็ได้แต่หวังว่า หลังจากนี้  จะไม่มีการ down บ่อยๆ หรือ นานๆแบบนี้อีก
เพราะครั้งนี้ถือว่าค่อนข้างนานทีเดียว   กระท่อนกระแท่นมาเป็น อาทิตย์

ผมก็ยังคงดูไปก่อน  เพราะเรามีทุนจำกัด
หากว่า จะย้ายไป host ที่ดีจริงๆ  ค่าใช้จ่ายของเราจะพุ่งกว่าเท่าตัวทีเดียวครับ  คือจาก ประมาณ 400 กว่า จะกลายเป็นพันบาทต่อเดือน หรือ เฉียดๆพันทีเดียว

ดังนั้น ผมจึงตัดสินใจ ที่จะอดทน รอดูไปก่อน
เพราะที่นี่ ยังไง ก็ยังพยายามแก้ไขปัญหา  ถึงจะใช้เวลาบ้าง แต่ก็ไม่แย่มากๆเหมือนของบางเจ้าที่ผมเคยได้ยินมา

เอ๊ะ.. signature เป็นหนังเรื่องกากี หรือครับ
ใครกำกับครับ

ผมว่า โครงเรื่องน่าสนใจนะครับ หากเขียนบทมาดีๆ น่าจะเป็น drama ที่ดีเรื่องหนึ่งทีเดียว

nattapong

ผมก็ยังไม่สามารถเข้า cpanel ได้เลย หลังจากขึ้น ๆ ลง ๆ อยู่สักพัก ย้าย server ให้ผมแล้วไม่เสถียรเท่าไร มีปัญหากับ database บ้างเป็นครั้งคราว ผมกำลังลองกับ server ในไทยอยู่ตอนนี้ต่อรองราคามาได้เท่า ๆ กันแล้ว กำลังคุยกันเรื่อง initial setup fee อยู่ แต่เจ้านี้ก็ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

เป็นหนูทดลองไปก่อนนะครับ :P
ถ้าดี ผมจะได้ย้ายตามบ้าง

การเช่า host ในไทยนั้น ดีตรงที่ว่า อาจจะเร็วขึ้น และ ผู้ใช้บางส่วนที่ surf ได้แต่ในประเทศ ก็สามารถเข้า web เราได้

ความเสี่ยงคือ  ความไม่แน่นอน ความไม่เสถียร  การไม่รับผิดชอบของ host

ลองดูนะครับ  สัก 6 เดือน แล้วบอกผมบ้างว่าเป็นไง

supada

Quoteเอ๊ะ.. signature เป็นหนังเรื่องกากี หรือครับ
ใครกำกับครับ

ผมว่า โครงเรื่องน่าสนใจนะครับ หากเขียนบทมาดีๆ น่าจะเป็น drama ที่ดีเรื่องหนึ่งทีเดียว

^_^  เป็นหนังอินเดียค่ะพี่ ค่อนข้างน่าสนใจทีเดียว  ^_^

เมื่อเร็วๆ นี้ก็มีหนังอินเดียอีกเรื่องหนึ่ง Choker Bali ทำมาจากนิยายอมตะของรพินทร์นาฏ ฐากูร เรื่อง เล่ห์เสน่หา ค่ะ ตอนนี้หนังอินเดีย (ที่ไม่ใช้ร้องรำทำเพลง) อยู่ในช่วงขาขึ้นเลยนะคะ  :D  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~