• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

24 July 2019, 04:33:36 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่ครับ

Started by poj, 02 February 2004, 01:39:09 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Red plate

ไม่ทราบว่าจะเป็นรูปแบบพื้น ตัวอักษร สีสรรค บรรยากาศหรืออะไรบางอย่าง ของเวปนี้ทำให้ผมรู้สึกว่าแต่ละกระทู้อ่านแล้วเหนื่อย เครียด ต้องอ่านอย่างช้าๆ เกิดความกดดันขณะอ่าน อย่างไรบอกไม่ถูก ยิ่งถ้าเป็นภาษาอังกฤษด้วยแล้วจำป็นจะต้องข้ามไป ไม่อ่านเลยทีเดียว นี่ไม่ใช่ครั้งแรกมันเกิดขึ้นทุกครั้งที่ผมเข้ามาอ่าน ตั้งแต่เข้าหน้าแรกเลยนะที่เกิดความรู้สึกอย่างนี้มันลานตาไปหมด ปุ่มคำสั่งต่างๆก็ไม่คุ้น wording ที่ใช้อาจจะไม่สื่อหรือต้องมองหาอยู่นาน ขณะที่เขียนจบก็ไม่ทราบว่าจะกด Send  ที่ไหน อย่างไร ?ท่านอื่นเป็นอย่างนี้ไหม? อยากให้ลองสำรวจดูเพื่อปรับแก้ถ้าเป็นเสียงส่วนใหญ่ครับ

poj

ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็น
และขออภัย ที่ interface ของบอร์ดอาจจะดูแปลกๆไม่ชิน เหมือนบอร์ดในสไตล์ที่คนไทยนิยมกันครับ

เรื่องสีสัน อาจจะเปลี่ยนได้ครับ
แต่ตัวอักษร interface ชุดคำสั่ง  บรรยากาศ พวกนี้เปลี่ยนไม่ได้ครับ

บอร์ดตัวนี้ ดีมากครับ ในแง่คุณสมบัติของมันเอง
แต่ข้อเสียคือ คนไทยไม่ชินเลยครับ และออกจะไม่ชอบด้วยซ้ำ

อย่างไรก็ตาม ข้อดี คือ มันทำให้ผมควบคุมบอร์ดได้ง่าย
และสกัดตัวป่วนได้ดีมาก

จึงคงต้องบอกว่า  คงไม่เปลี่ยนรูปแบบของบอร์ดละครับ
อีกอย่างหนึ่ง หากว่าเปลี่ยน  ข้อมูลอันมีค่าทั้งหมด อาจจะหายไปทั้งหมดเลยก็ได้

ขออภัยด้วยครับ

ข้อความภาษาอังกฤษ   คงต้องขึ้นอยู่กับผู้เขียนครับ  ซึ่งบางท่านไม่สะดวกที่จะพิมพ์ภาษาไทยครับ

ผมพอจะเข้าใจประเด็นครับ ว่า  มันมีปุ่มเยอะ  ไม่เหมือนบอร์ดที่มีรูปแบบเรียบง่าย  ฟังก์ชันน้อยๆ  ซึ่งใช้งานง่าย  ดูสบายตา

แต่ลองใช้ไปดูสักพักสิครับ  พอชินแล้ว :P  อาจจะรู้สึกหลงรักบอร์ดตัวนี้ก็ได้ครับ  เพราะความสามารถของมันนี่เหลือล้นจริงๆครับ

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง