• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

21 May 2019, 01:48:37 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

สมาชิกใหม่ๆ เข้ามาทักทายกันหน่อยสิครับ

Started by poj, 12 March 2002, 11:04:51 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

dek-a-roi

Wow.... i am really really late! Anyway hi all, i've been reading from this web for a while, and hardly post because i am still a beginner (who have registered for a while), and don't know much yet. Also most people here seems to know alot more than me, so don't know what to say  ???  But i do come in here almost everyday.

I must say that its a nice and peaceful society here, been other places, and there's too many problems, lately not much useful info. Another reason i don't talk much is because of my age, and status. I'm still in university studying 4th year. So i am quite afraid to ask or have conversations with older people.

Anyway, i'm glad i found this place, and nice to meet u all na krub.

P.S. Another reason why i don't post much is because i cannot type Thai (yet). That's because i am not Thai, but Burmese. Born there but educated and brought up here  :) Of course i can read some Thai though.

poj

ผมได้ยินหลายคนบอกเหมือนกันนี่แหละครับ คือ รู้สึกว่าตัวเองไม่รู้อะไรก็เลยไม่กล้าคุย

ผมอยากบอกว่า บอร์ดจะอยู่ได้ ต้องเป็นสมาชิกทุกคนเข้ามาร่วมใจกัน สร้างบรรยากาศให้คึกคัก  ดังนั้น ข้อความของสมาชิกทุกๆคน จึงมีความสำคัญต่อบอร์ด  และผมคิดว่า ทุกคนสามารถเขียนได้แน่ หากว่าต้องการจะเขียน เพราะเราเปิดกว้างมากในหัวข้อที่จะเขียนลงไปในบอร์ด

หากว่าไม่รู้ ก็ไม่ต้องกลัว  ถึงแม้เขียนผิด  ก็ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ  เขาก็เพียงแต่แก้ให้ หรือ แย้งเท่านั้น  เรื่องจะโดนด่าตามหลังนั้น ไม่ต้องกลัว เพราะผมจะดูแลตรงนี้ให้เอง

เหลือแต่ Ego ของเราเองว่า เราจะยอมรับได้ไหมว่า เราเป็นคนธรรมดา และเราผิดได้เสมอ  หากว่ายอมรับตรงนี้ ก็ไม่ต้องกลัวอะไรแล้วครับ เขียนไปเถอะครับ  ผมเองก็เคยเขียนผิดหลายครั้ง  ก็โดนแย้งไปตามระเบียบ  ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ :)

เรื่องอายุ เรื่องเชื้อชาติ เรื่องการเมือง โยนไปทิ้งข้างนอกก่อน  เรามาคุยกันแบบสบายๆในบอร์ดนี้ได้ครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

ae

แค่กระทู้นี้ก็คึกคักแล้วครับ...อิอิ....จะเข้ามาเพิ่มความคึกคักให้ทุกวันครับ...ยกเว้นวันหยุดราชการครับผม....

kupee

สวัสดีครับพี่พจน์,คุณหมอไกรฤกษ์และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
� � � �ผมมาแนะนำตัวครับ �ผมรู้สึกดีใจที่ได้มาเป็นสมาชิกของเวปบอร์ดนี้ �เพราะมีความรู้มากมายที่ผมไม่สามารถหาได้จากเวปบอร์ดอื่น โดยเฉพาะเรื่องราวเกี่ยวกับแผ่นเสียง �ผมรู้สึกตื่นเต้นทุกครั้งที่มีคนโพสต์กระทู้เกี่ยวกับเครื่องเล่นแผ่นเสียงหรือตัวแผ่นเสียง มันทำให้ผมอดใจไม่ได้ที่จะต้องเข้าไปดูเป็นอันดับแรกก่อนกระทู้อื่นๆ � �จริงๆแล้วผมเกือบที่จะเลือกเล่นแผ่นเสียงไปแล้วครับเนื่องมาจากความสะดวกสบายที่แผ่นซีดีมีให้ � แต่ไม่รู้เป็นอย่างไร พักหลังนี้ผมรู้สึกว่าผมฟังเพลงจากแผ่นเสียงได้นานกว่าฟังเพลงจากแผ่นซีดี �คือผมรู้สีกฟังเพลงจากแผ่นเสียงเพราะกว่าฟังจากแผ่นซีดี �(ไม่รู้ว่าอุปทานไปเองหรือเปล่า) �มาตอนนี้ก็เริ่มสะสมแผ่นเสียงใหม่แล้วครับ แม้ว่าราคาของแผ่นเสียงจะสูงกว่าแผ่นซีดีพอสมควร �แต่มันถอนตัวไม่ขึ้นแล้วครับ �ยังไงก็จะขอเล่นแผ่นเสียงต่อไป �:musik004:

poj

ผมก็รู้สึกเหมือนกันครับ  ผมว่าไม่ใช่อุปปาทานหรอก :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

yithai

:D Sawasdee Krub Everyone
I am a new member here, just joined this club in the past month.
Sorry for this late self-introduction (Actually if K. Poj didn't initiate this, I would not even introduce myself)  Anyway I've been playing with this hobby for about 11 years now.  I think this is a great website where everyone can learn so much about each others' experiences.  My current system is

CD Player:   Mark Levinson No. 39
Pre-Amp:     Spectral DMC 30
Amplifiers:    Spectral DMA 360 Monoblocks
Speakers:     Avalon Eidolon
Cables (I/C):  MIT MH 350 Shotgun EVO
                     XLO Signature
           (SP):   MIT MH 850 Shotgun EVO
Accessories:  PAC Super IDOS
                       PS Audio Power Plant 300
                       MIT Z-Stabilizer (For Amplifiers)
                       BMI Eel Reference AC power cords.
                       Argent Roomlens

My next adventure will be the record.  I have been intersted in Record for quite sometimes, but never really get a chance to start it yet, due to complexity in set up and care in maintenance.  I  am sure adored the sound of the record.  There are quite a number of people here who plays and enjoy the records.  I hope I can learn and discuss with everyone here.

Thank you
Hai
Yithai

poj

wow.. Avalon Eidolon
ผมชอบลำโพงตัวนี้ครับ เยี่ยม...  :smilie_daumenpos:

ยินดีต้อนรับครับผม  :)

apipol

ohh my goshhhhhhhhhhh เป็นซิสเต็มที่สุดยอดที่สุดเลยนะครับ ตั้งแต่ผมเห็นหรือได้ยินมา นอกจากจะมีราคาที่สูงแล้วมันยัง match กันอย่างลงตัวด้วยครับผมคิดว่านะครับ (ก็ผู้ผลิตเขาบอกมานี่ครับ อิอิ)  :smilie_daumenpos:
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

nattapong

Just notice that this topic has been updated recently. So just jumped in a little bit to say hi to all new members (though I'm relatively new .. too)

Too many people posted that, they were afraid to comment because of fear to be wrong or don't feel that they know enough. Don't be. We are all learning here. All opinion counts. You learn from here, I read from there.. put them all together ..then we will all at equal level and can discuss more and more.

Just post your opinion.. if you know a little about CD I posted.. or have listened ... or have any opinion about movies we discussed .. just jump in. Or even anything you thing remotely related to the topic.. I think here we are pretty liberal about how topic that get change afterward..    have fun...

and dek-a-roi .. if you comment like that one more time...
QuoteI'm still in university studying 4th year. So i am quite afraid to ask or have conversations with older people.

hmmm..  :waffen017:     .. I think we discuss about ages is not an issue here...    ;)

and .. I just notice that Night Owl update her profile already.. hihi..
I'm glad to at least know a little bit more about .. our top visitor here...  hey.. I like to cook and dine out too...  though I didn't like to travel too much...
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

niko

สวัสดีค่ะ

ชื่อโก้ค่ะ เป็นพี่สาวของพจน์ จบตรีกฏหมาย โทการค้าระหว่างประเทศ ปัจจุบันอยู่ที่มิชิแกน อเมริกา อาชีพ Home Engineering ( แม่บ้านน่ะ แต่พยายามเรียกให้มันเท่ๆ ดูดีเข้าไว้) ชอบดูหนัง ฟังเพลงบางประเภท และอ่านหนังสือดีๆ

ไม่สนใจเครื่องเสียง แต่บางครั้งจำเป็นต้องศึกษา เพราะน้องชายสั่งให้ช่วยซื้อ โดยส่วนตัว ไม่เคยซื้อเครื่องเสียง มีแต่เก็บตกจากชาวบ้านที่เขาย้ายกลับ แล้วยกให้

ปกติ จะเข้ามาอ่านเกือบทุกวัน ถือโอกาสเช็คความประพฤติของนายพจน์ด้วย เป็นห่วง กลัวเรื่องเจี่ยป้า ฉ่วยสื่อ

ก็ขอให้สมาชิกทุกคน ช่วยกันรักษาสังคมนี้ ให้เป็นสังคมที่น่าอยู่ มีคุณภาพนะคะ หากเจอใครเข้ามาป่วน ก็ขอให้ช่วยกันไล่ อย่าปล่อยให้นายพจน์เป็นแรมโบ้ ไปรบอยู่คนเดียว

poj

ฮ่าๆ.. เจ๊  ในนี้ไม่มีตัวป่วนหรอก เพราะตัวป่วนไม่กล้าสมัครเป็นสมาชิกบอร์ด  ขืนป่วนมาละก็ มันจะทิ้งหลักฐานมัดตัวชนิดแน่นหนาเลยว่าใครเป็นคนทำ  :)

pong

[img src=\"http://www.goodwinshighend.com/productimages/Eidolon.jpg\" border=\"0\"]
QuoteAvalon Eidolon

:0 Wow, I just saw it. Very beautiful speakers. What is the finish in this picture called?

Quote--------------
Now trainning for 2002 Laguna Phuket Triathlon

:0 K.nattapong, are you a ironman?
Oh! Dr.Ironman...

[!--EDIT|pong|June 05 2002,10:34--]
\"Life down to 20 Hz\"

nattapong

Nope...  I am not an Ironman...  Ironman is a specific distance that much longer than what I normally do. I only do so-called Olympic distance in which approximately.. 1500 meters swim, 40 K bike and 10K run...

Ironman.. is about .. like 5K swim, 120K bike and 42K run .. so .. it is totally different..  \"Ironman\" is a registered trademark.. so you can't use it freely..
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

pong

\"Life down to 20 Hz\"

poj

:icon_wow: ว่ายน้ำ 5K �จักรยาน 120K วิ่ง 42 K ?
ทำได้ไง �ทรหด อดทนจริงๆ

ขอผมเข้าแข่งประเภท
ว่ายน้ำ 5m �จักรยาน 120m วิ่ง 42 m �แทนได้อะเปล่า �:p �:verkleidung034:

[!--EDIT|poj|June 05 2002,10:25--]

pan

คุณพจน์มี Internal Audit กะเขาด้วยหรือครับนี่  :eek:   (แฮ่ะ ๆ ล้อเล่นครับ)

ในนี้ไม่มีตัวป่วนครับ (ยกเว้นผมป่วนเสียเอง ฮา!! )  ส่วนถ้าคุณพจน์ประพฤติไม่ดี เราจะยื่น ถอดถอน ลูกเดียว  :p

nattapong

QuoteOh.....I have no idea about that.
Am I going to be sue? �:lookaround:

You are fine.. until you start using it to make money..

poj

Quoteคุณพจน์มี Internal Audit กะเขาด้วยหรือครับนี่ �:eek: � (แฮ่ะ ๆ ล้อเล่นครับ)

ในนี้ไม่มีตัวป่วนครับ (ยกเว้นผมป่วนเสียเอง ฮา!! ) �ส่วนถ้าคุณพจน์ประพฤติไม่ดี เราจะยื่น ถอดถอน ลูกเดียว �:p

พี่สาวผมเป็นเหมือน จิมินี่ คริกเก็ต คอยเตือนสติ พินอคชิโอ เวลาที่ผมเที่ยวไปยุ่งกับเรื่องชาวบ้านมากมายเกินเหตุน่ะครับ :)

เดี๋ยวนี้ผมเลยดีขึ้นเยอะเลย  เวลาอ่านเจออะไรผิดๆ ผมไม่เคยเข้าไปยุ่งอีกเลย ปล่อยให้ผิดกันไปตามสบาย วันนี้ก็ยังไปอ่านเจอข้อมูลผิดๆในบางบอร์ด ผมก็เฉย  ถ้าเป็นสมัยปีแรกๆนะ ผมอดใจไม่ได้หรอก  ต้องเข้าไปขัดคอเขาแหงๆ

เดี๋ยวนี้เจี๊ยะป้า แล้วนอนตีพุง ไม่ฉ่วยสื่อแล้วจ้า  :lol:

yithai

\"Walnut Cluster Burl\" finished for Eidolon (picture)
That is a $2,000 option :icon_wow:
Yithai

SPmk

สวัสดีครับทุกคนด้วย ปกติความจะอยู่ในสังคมแคบครับ(เรื่องเครื่องเสียง)ไม่ได้อ่านนิตยสาร ปกติก็อ่านจากpostต่างๆในนี้และHtg2ละครับ เป็นคนหูเบา ลองยาไปเรื่อยละครับ และมักจะถูกยาเบื่ออยู่บ่อยๆ (ของดีนะครับ เอาไปลอง) :crazy: แต่ไม่เคยถูกยาเบื่อจากที่นี่นะครับ