คุยกันฉันท์เพื่อน > ดูหนัง - ฟังเพลง

กรณี ตั๊ก - บงกช กับรูปโป๊

<< < (2/14) > >>

poj:
สื่อมวลชนไทย
ผมเกลียดสื่อมวลชนไทย
คุณภาพต่ำ
ไร้จรรยาบรรณ
ไร้ความรับผิดชอบ
ขายข่าว
ชอบยัดเยียด บทร้าย บทดี  สร้างตัวละครขึ้นมาในข่าว  ใส่สี ใส่ไข่  ทำตัวเป็นพระเจ้า ชี้ถูกชี้ผิด
ชอบขยายเนื้อหาจนเกินจริง

ชอบด่าคนแก้ผ้าว่าหน้าด้าน
ชอบด่าคนอื่นว่า กามวิปริต
ชอบทำตัวเหมือนผู้พิทักษ์สังคม

แต่มันก็เอาภาพโป๊ลงหน้าหนึ่ง เพื่อเงิน...
แต่มันก็เอาภาพศพเละๆ มาลงหน้าหนึ่ง  เพื่อเงิน....
แต่มันก็ทำลายชีวิตของคนได้อย่างเลือดเย็น เหมือนกรณี นางแบบเป็นเอดส์

และตอนนี้ มันก็กำลังขายข่าวเรื่องนี้ ด้วยการปั่นให้เละที่สุด
เพราะรู้ว่ามันเป็นข่าวที่ขายได้
ผมเกลียดสื่อมวลชนไทยครับ

poj:
ผู้กำกับ และคนที่แอบถ่ายรูปต้นฉบับ
เลวครับ

คนกลุ่มนี้... นี่ละครับ ที่จะต้องรับผิดชอบ
ไม่ใช่ ไปจับคนโพสต์รูปใน pantip
นั่นมันปลายเหตุแล้ว

หนังของคุณ ผมก็เกลียดอยู่แล้ว ที่บิดเบือนนวนิยายที่ผมชอบที่สุดเรื่องหนึ่ง
เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีก
เห็นคนที่ต้องมาซวยเพราะพวกคุณอีก
เซ็ง... ขอรับ

poj:
และในที่สุดแล้ว... เหตุการณ์ใน  "คำพิพากษา"  กำลังเกิดขึ้นใหม่อีกรอบในสังคมไทยหรือเปล่าครับ

คุณดูออกไหม
คนไหนรับบทไอ้ฟัก
แล้วคนไหน เล่นเป็นครูใหญ่ครับ

worachai:
คืนวานคุยกันออกทีวี รู้สึกตั๊กจะไม่ได้คะแนนสงสารเลยนะ
มีแต่คนสมน้ำหน้าอ่ะ

คือก่อนหน้านี้แกออกมาโวยที่รายการถึงลูกถึงคนเรื่องเซ็นเซอร์หนังแก จนคนอดดูของ(ไม่ค่อย)ดีของแกที่แกตั้งใจให้ดู  พอตอนนี้เกิดเรื่องของ(ไม่ค่อยดี)ของแกออกมาแพร่ทั่วเน็ท มาโวยก็เลยโดนซ้ำเติมใหญ่เลย  

poj:
ใช่ครับ

เออ.. ถ้าเป็น จินตหรา สุขพัฒน์  ก็ว่าไปอย่าง  ตอนที่เกิดอุบัติเหตุ เกาะอก เกือบหลุดบนเวที  ถ้าเป็นอย่างนี้น่าเห็นใจ   เพราะเธอเป็นคนเรียบร้อยมาตลอด และไม่ได้ตั้งใจจะโชว์ใครทั้งนั้น  เป็นอุบัติเหตุจริงๆ  ในกรณีแบบนี้  ใครเอามาลงก็ผิดครับ ไม่ควรทำโดยเด็ดขาด  และทุกๆคนจะเห็นใจเธอ

ในกรณีตั๊กนี่
นอกจากผมจะไม่เห็นใจแล้ว  ผมเริ่มจะรู้สึกไม่ชอบ เธอมากขึ้นทุกที   เพราะพฤติกรรมตั้งแต่เข้าวงการมา  ก็มีแต่ข่าวลือในด้านไม่ดีมาเรื่อยๆ  แล้วมาเกิดเรื่องนี้ขึ้นอีก  แย่ครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version