• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

28 October 2021, 03:48:48 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

เรื่องที่เพื่อนสมาชิกตามรายละเอียด System

Started by pollpo, 15 September 2004, 06:32:15 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

pollpo

ตอนนี้ผมเปลี่ยนใหม่แล้วครับ

pollpo

pollpo

สวัสดีเฮียเม้ง ยังอยู่ไม่ได้ไปไหน พอดีอาทิตย์นี้มายุ่งกับเครื่องเสียงกับปรับห้องนิดหน่อยเพราะเปลี่ยนอุปกรณ์บางส่วน
1. Audio Research Reference 2 MkII
2. Pass XA160 Class A
3. NAGRA DAC S/N  ส่วน CD Transport อีก 3อาทิตย์

pollpo

เฮียเม้งตัวนี้หน้าสนใจ

meng

แหม...คุณ pollpo นี่นอนเช้าทุกวันเลยน่ะ :D

ต้องขอโทษด้วยที่คุยนานไม่ได้ :P  

ย้ายห้องใหม่รึป่าวทำไมมันดูห้องเล็กลงอ่ะ หรือเป็นที่สีห้องเลยหลอกตา

Nagra ตัวนี้เป็นตัวเก่าหรือ version ใหม่ของทาง KS หละครับ เล่นได้แต่ cd ไม่ใช่เหรอครับ อย่างคุณ pollpo นี่ต้องโดดมาเล่น dCS ได้แล้ว(เชียร์และยุสักหน่อยเผื่อได้ค่าคอม..แหะๆ :P )  

pollpo

เป็นversion ใหม่แล้วลองรับมัลติชาแนลส่วน dcs เสียงยังไม่ถูกใจ

meng

อ้าว.. :o  คุณ pollpo ชอบแนวเสียงที่ติดหวานใสนิดๆเหรอครับ  :rolleyes:

ส่วน dCS นี่ออกไปทางขึงขังจริงจังรายละเอียดเพียบพร้อม ไดนามิกสมจริง ไม่มีการประนีประนอมเลยครับ ไม่ทราบว่าคุณ pollpo ได้ฟังพร้อมกับตัว Verona Master Clock แล้วยัง เสียงกระโดดไปอีกโขเลยนะครับ  :)

ตอนที่ได้มาใหม่ๆผมก็เครียดกับมันมากครับ set ไม่ค่อยจะลงตัวเลย :wacko:  เพราะมันมีรายละเอียดมาก แค่ขยับนิดขยับหน่อยเสียงก็เปลี่ยนไปมากเลย บอกตามตรงผมใช้เวลาเป็นปีกว่าจะเอามันอยู่ ตอนที่ได้ตัว Master Clock มา ผมก็ยังต้องปรับอีกหน่อยครับ ทุกวันนี้เห็นด้านหลัง hall ค่อนข้างชัดเจนทั้งซ้ายขวา แต่เนื่องจากห้องผมยังไม่แข็งแรงดีพอ ไม่งั้นเสียงจะดีกว่าที่เป็นอยู่มากครับ

ถ้ามาอยู่ทำงานแถวนี้เมื่อไหรจะรับมาฟังดูนะคร้าบ แต่ช่วงนี้อย่ามาเด็ดขาดเลยครับ วันก่อนก็ไปออกรอบที่ค่ายจุฬาภรณ์ครับ สงสัยอาทิตย์นี้ต้องย้ายไปเล่นที่อื่นแล้ว  :(  

pollpo

ฟังแล้ว ทางร้านก็ให้ผมฟังแล้วรายละเอียดดีครับ แต่เสียงปลายแหลมขาดความมีเนื้อหนังส่วนกล่องในบางแผ่นยังขาดเสียงหัวโน๊ตของหัวไม้ ความชัดเจนดีแต่แอมเบี๊ยมต่ำไปหน่อย

pollpo

แก้ไขคำว่ากล่อง ( ส่วนเสียงกลอง )

apipol

ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

pollpo

ขอบคุณครับ ไม่ใช่สุดในทางดีครับเอาเข้าจริงลำโพงไปไม่ถึงหรือต้องเปลี่ยนอีกครับ

pka

โอย+++  :wacko:  :wacko:  :wacko:

มึน ๆๆๆๆๆ สายอะไรต่อมิอะไร เพียบเลย  งงๆๆๆๆๆ ไม่รู้เรื่องเลยนิ .....

มีสาย LAN บ้างมั้ย อ่ะ  .....  B)  B)  B)  
The beautiful colors of the rainbow can only be seen through the prism of rain

"ในทุก ๆ ความเศร้า ความผิดหวัง เราอาจจะเจอความสวยงาม ของอะไรบางอย่างอยู่ก็ได้
จะเห็นสายรุ้งได้ เราต้องมองผ่านแสงหักเหของละอองสายฝน"

pollpo

ในที่สุดสิ่งที่คิดไว้ว่าต้องเจอก็เจอจริงตามติดสายลำโพงและสายสัญญาครับฟังแล้วเพื่อนสมาชิกตรวจวัดแล้วก็ต้องเจอ

DRC

โอ้โฮ :o  :o :o  นี่เปลี่ยนเจ้า Wilson 5.1 มาป็นอะไรครับเนี่ย Kharma(เดา) ยังไม่ออกจากพลาสติกเลยนะครับ   อัพน่าดูเลยครับ
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

pollpo

ความเปลี่ยนไป23วันที่มาจากเจ้าปลวกตัวเล็ก ๆ ๆๆๆๆ

pka

:huh:  :unsure:  ;)

น่าสนใจดีค่ะ pka ไม่ได้มาป่วนนะ แต่แบบว่าไม่รู้อะไรเลย

ดีค่ะ ไว้ค่อย ๆ อ่านไป จะได้มีความรู้ใหม่ ๆ  
The beautiful colors of the rainbow can only be seen through the prism of rain

"ในทุก ๆ ความเศร้า ความผิดหวัง เราอาจจะเจอความสวยงาม ของอะไรบางอย่างอยู่ก็ได้
จะเห็นสายรุ้งได้ เราต้องมองผ่านแสงหักเหของละอองสายฝน"

meng

อ้าว!.... ห้องโดนปลวกบุกรุกด้วยเหรอเนี่ย :angry:

แหม...เจ้าพวกปลวกนี่มันก็หูถึงเหมือนกันนะ เล่นมาฟังของแพงด้วย  อิ อิ

ระวังเจ้า Kharma ตัวใหม่ให้ดีด้วยนะคุณ pollpo  :D  

Krairerk

ข้าน้อยขอคารวะอีกห้าร้อยคำนับ  :bow: