• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

28 October 2021, 03:20:49 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

เรื่องที่เพื่อนสมาชิกตามรายละเอียด System

Started by pollpo, 15 September 2004, 06:32:15 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

worachai

Quoteข้าน้อยขอคารวะอีกห้าร้อยคำนับ  :bow:

ป๋มด้วย :D  :D  

santi

บ้านผมไม่มีปลวก :cry2: system ยังไม่เจ๋งพอ :P  

wejprasit

ทำไมมี turntable มากขนาดนั้นครับ :blink:  ใช้ครบไหมครับเนี่ย โทษนะครับ เย้าเล่น
ความจริงทึ่งใน system ครับ :aktion033:  

ThinkEarth

โอ้ย โย้ย โหยว.... โอ้ โห ว้าว!!!  Up กระจุย :o  

meng

:o นี่ทั่น pollpo ไปทำอะไรกับโพสต่างๆเนี่ย อ่านแล้วงงๆ รูปต่างๆหายหมดเลยนะ

ช่วยแก้ไขโพสรูปล่าสุดให้ด้วยและเครื่องที่ใช้อยู่ปัจจุบันอัพเดจให้ด้วยล่ะ :D

มาเข้าเรื่องกัน.. ปรี ARC Ref3 ได้เรื่องแล้วยังกับการอัพเกรดเปลี่ยนหลอดเป็น 6550C , 4 bypass Caps
ได้ข่าวว่าเปลี่ยนแล้วทำให้เบสดีขึ้นอีก และปลายแหลมราบเรียบขึ้นด้วย อย่าลืมมาอัพเดจครับ B)  

pollpo

Quoteมาเข้าเรื่องกัน.. ปรี ARC Ref3 ได้เรื่องแล้วยังกับการอัพเกรดเปลี่ยนหลอดเป็น 6550C , 4 bypass Caps
ได้ข่าวว่าเปลี่ยนแล้วทำให้เบสดีขึ้นอีก และปลายแหลมราบเรียบขึ้นด้วย อย่าลืมมาอัพเดจครับ B)

สว้สดีครับ เฮียเม้ง   ขอบคุณที่โทรมาแจ้งข่าวปรี ARC Ref3  พอดีผมไม่ได้ตามเรื่องเลย  ตอนนี้จบแล้วครับผมเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ  พอดีช่วงนี้ผมไปผ่าตัดมาก็นอนรักษาตัวหลายวัน ยังดีที่ภรรยาผมแก่ยังซื้อบอดี้กล้องดิจิตอลให้ผมเล่น  ช่วงเก็บตัวเลยมีของให้เล่น  แต่พอเมื่อวานไปให้หมอดูแผลแล้วก็ออกลุยเลยเหมือนกัน  กลับบ้านเก็บ BOBY&LENS ตามจับนกอีกครั้งหลังจากไม่ได้ถ่ายมา 5 ปีได้  เอาแบบว่ายังใช้กล้องแบบงูๆปลาๆ เลย  เมียผมยังถามแน่ใจว่าดีแล้ว   ผมกลับมาวันนี้ครับตอน 6 โมงเย็นได้เลยไม่ได้ตอบกระทู้นี้  แล้วจะเอารูปมาลงให้ดูครับ  ตอนนี้ดูรูปธรรมชาติไปก่อนเครื่องยังไม่ได้ถ่ายเลย

pollpo

ขออนุญาติครับคุณ พจน์  ขอใช้พื้นที่หน่อยครับ เอารูปมาให้เฮียเม้งและเพื่อนดูครับ  วัน ๆ  เฮียเม้งแก่เข้าถึงใกล้ ...... แล้ว เอาธรรมชาติไปดูบ้าง  เอาจะไม่ดีเท่าไรครับผมไม่ได้ถ่ายมาหลายปีแล้ว  กล้องตัวนี้ได่มา 5-6 วันเอง  เลนส์ก็อายุ 10 ขวบแล้ว ( ดีที่มันยังไม่ออกรุ่นใหม่ ) โปรแกรมก็ใช้เป็นแบบงู ๆปลา ๆ   ภาพที่ถ่ายทั้งหมดใน 2วันนี้  ใช้บอดี้และเลนส์  NIKON  D2X  LENS AF600  ED f4   LENS AF300 ED f2.8  ถ่ายด้วยระบบ M ทั้งหมด  ISO 400-640  ความไวประมาณ 1/80-200

pollpo

pollpo

คิดว่าเป็นลำโพง

pollpo

ไม่ได้ถ่ายนานมันยังสนุกดีแต่ นั่ง 2วันเลย

pollpo

ตัวนี้นกกาเหว่า  จำตาได้

pollpo

เลนส์หมดแรง

pollpo

มันขี้อายจีบกัน ให้ดูแต่ท้าย

pollpo

นกเขา  งานนี้เป็นนางแบบให้เลย

pollpo

แต่งตัวให้ถ่ายด้วย

pollpo

pollpo

มาถ่ายรูปกันดีกว่าเฮียเม้ง  2-3เดือนนี้มีที่ให้ดูนก  พ.ย.มีดอกไม้ มีทะเลหมอก  เสียตอนนั้นไม่มีดิจิตอล  จะเอารูปที่เก็บมาให้ดู

pollpo

ตัวนี้ผมต้องใช้เลนส์ 300 มม. มันอยู่บนหัวผมเลย

pollpo

ยังมีอีกรูป  นอกนั้นกลับบ้าน ต้องกลับมาศึกษา  DSLR มันมีโปรแกรมมากกว่า SLR ที่ผมใช้ ไม่ว่าจะตัว F3HP F4S F90X ผมยังชอบมากกว่าหรือยังใช้ไม่เป็นก็ได้