• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

28 October 2021, 03:49:35 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

เรื่องที่เพื่อนสมาชิกตามรายละเอียด System

Started by pollpo, 15 September 2004, 06:32:15 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

meng

ไม่เลวครับ แต่น่าจะมาถ่ายนกเงือกแถวบ้านผมด้วยนะ :supergrin:

พ.ย. จะแวะไปเชียงใหม่ 4-5 วันครับ แล้วที่ทั่นไปถ่ายมานี่แถวไหนเหรอครับ

santi

:woot: โอ้โห... ฝีมือไม่ธรรมดาเลยครับ  นี่ขนาดเพิ่งได้กล้องใหม่ยังขนาดนี้
ผมเพิ่งเคยเห็นนกเขามีสีเป็นครั้งแรก บ้านผมมีแต่เทาๆ

ขอให้สุขภาพดีครับ

meng

Quoteสว้สดีครับ เฮียเม้ง ขอบคุณที่โทรมาแจ้งข่าวปรี ARC Ref3 พอดีผมไม่ได้ตามเรื่องเลย ตอนนี้จบแล้วครับผมเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ

อ้าว ... เปลี่ยนอีกแล้วเหรอ  :o
เนื้อคู่ของมันกำลังจะตามออกมาแล้วนะ

http://www.arcdb.ws/REF210/REF210.html

โอ้โห... ฝีมือไม่ธรรมดาเลยครับ นี่ขนาดเพิ่งได้กล้องใหม่ยังขนาดนี้

ทั่น pollpo เซียนกล้องเก่านะครับ ทำเป็นเล่นไป :)

ผมเองก็ชอบถ่ายรูปเหมือนกันแต่ไม่ได้ศึกษาแบบเจาะลึกครับ

santi

Quoteทั่น pollpo เซียนกล้องเก่านะครับ ทำเป็นเล่นไป :)
ผมเองก็ชอบถ่ายรูปเหมือนกันแต่ไม่ได้ศึกษาแบบเจาะลึกครับ

ดูจากกล้องที่อยู่ในครอบครองของคุณ pollpo ก็เรียกว่า hard-core ได้เลยครับ
ผมเองก็ชอบครับ เกือบเข้าวงการเหมือนกัน เล่นไปซักพักเห็นกองฟิล์ม+อัลบั้มรูป
ชักมากขึ้นทุกทีก็เลยถอยครับ ถ้าตอนนั้น digicam เฟื่องฟูผมคงลงเต็มตัว

ตอนนี้ผมมองสินค้าเทคโนโลยีเหมือนดวงอาทิตย์ ขึ้นแล้วลงทุกวัน วิ่งตามไม่ทัน
ลองหยุดนิ่งมองไปทิศตะวันออก เดี๋ยวมันก็ขึ้นมาใหม่เองแหละ

pollpo

Quote:woot: โอ้โห... ฝีมือไม่ธรรมดาเลยครับ  นี่ขนาดเพิ่งได้กล้องใหม่ยังขนาดนี้
ผมเพิ่งเคยเห็นนกเขามีสีเป็นครั้งแรก บ้านผมมีแต่เทาๆ

ขอให้สุขภาพดีครับ

จริงแล้วชื่อมันคือ นกเขาเขียว  เป็นนกที่เห็นกันมากหลายจังหวัด  ตะวันออก  ภาคใต้ตอนบน เพราะนกพวกนี้แถวบ้านผมเป็นนกประจำถิ่น  มันยังมีพวกนกย้ายถิ่นหรืออีกพวกคือย้ายถิ่นทำรังวางไข่  นกเขาเขียวตัวนี้เป็นตัวผู้ครับ  ที่คิ้วมันมีสีขาวและที่หน้าผาก  ขอบคุณครับสุขภาพตอนนี้ดีแล้วครับ  การถ่ายนกสนุกครับเพราะต้องศึกษามัน  ต้องการนกชนิดไหนต้องไปจังหวัดไหนเดือนอะไร  ( แต่ต้องทำใจครับไม่มีอะไรกินห้องน้ำไม่มีมันก็เป็นความมันอีกแบบ )
Quoteอ้าว ... เปลี่ยนอีกแล้วเหรอ�
เนื้อคู่ของมันกำลังจะตามออกมาแล้วนะ

ตอนนี้คงยังไม่เปลี่ยนเพาเวอร์ ครับ
Quoteดูจากกล้องที่อยู่ในครอบครองของคุณ pollpo ก็เรียกว่า hard-core ได้เลยครับ
ผมเองก็ชอบครับ เกือบเข้าวงการเหมือนกัน เล่นไปซักพักเห็นกองฟิล์ม+อัลบั้มรูป
ชักมากขึ้นทุกทีก็เลยถอยครับ ถ้าตอนนั้น digicam เฟื่องฟูผมคงลงเต็มตัว

ผมกับแฟนเล่นกล้องมาตั้งแต่สมัยเรียนแล้วครับ  สองคนช่วยกันถ่ายเธอหยุดไปตั้งแต่มีลูกต่อมาผมก็หยุดตาม  จนตอนนี้แฟนผมกำลังสอนลูกชายคนโตผมอยู่ครับ
Quoteตอนนี้ผมมองสินค้าเทคโนโลยีเหมือนดวงอาทิตย์ ขึ้นแล้วลงทุกวัน วิ่งตามไม่ทัน
ลองหยุดนิ่งมองไปทิศตะวันออก เดี๋ยวมันก็ขึ้นมาใหม่เองแหละ

ผมว่าดีแล้วที่โลกมันเดินไปข้างหน้า สินค้าเทคโนโลยี มันก็ต้องเดินต่อไป  ถ้าเราเลือกซื้อเทคโนโลยีที่สูงหน่อย  มันก็หยุดได้ประมาณ 3-4 ปี  ถึงตอนนั้นก็ว่ากันใหม่