Author Topic: สมัครสมาชิก ต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนมาครับ  (Read 4993 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline poj

• Administrator
  • Hero Member
    • http://www.AVBestBuy.com
นับจากนี้ไป  ผู้ที่ต้องการลงทะเบียนเป็นสมาชิกของ ThaiAVclub.org  หลังจากลงทะเบียนโดยแจ้งข้อมูลทั่วไปแล้ว  จะต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนมาให้ตรวจสอบด้วยครับ

โดยเมื่อลงทะเบียนแล้ว  บัญชีของท่านจะอยู่ในขั้นตอนรอพิจารณา ยังไม่สามารถ ถาม-ตอบ ใดๆได้  เมื่อท่านได้ส่งสำเนาบัตรประชาชนมาแล้ว  ทาง Admin จะทำการรับรองการลงทะเบียนเพื่อให้ท่านได้มีสิทธิ์ในการเข้ามาโพสต์ในบอร์ดครับ

ท่านสามารถ ส่งสำเนาบัตรประชาชนมาทาง
1. e-mail  -  poj@ThaiAVclub.org
2. Fax - 0-7435-3534
3. จดหมาย - พจน์  อุดมลาภสกุล
127/5-6  ถ.นิพัทธ์อุทิศ 3
อ.หาดใหญ่  จ.สงขลา
90110

กรุณาระบุ user name ของท่านมาด้วยครับ

สำหรับเหตุผลที่จำเป็นต้องเปลี่ยนกฎในการลงทะเบียนสมาชิกในครั้งนี้  ก็เนื่องจากว่า  ในช่วง 6-7 เดือนข้างหน้า ผมจะมีภาระงานเพิ่มขึ้นมาอีก 1 อย่าง (เป็น 3 งาน จากเดิมที่มี 2 งาน)  ทำให้ไม่มีเวลาเหลือที่จะทำการตรวจสอบบอร์ดได้อย่างใกล้ชิดอีก

ประกอบกับ มีการพยายามแอบแฝงเข้ามาใช้บอร์ด โดบบุคคลลึกลับที่หาตัวตนไม่ได้ และมีความเป็นไปได้ ที่จะมีการทำซ้ำๆอีกในอนาคต

ผมได้ไตร่ตรองดูแล้ว พบว่า ผมคงไม่สามารถมีเวลามาตรวจสอบ  หรือ ไล่จับ เฝ้าระวัง บุคคลเหล่านี้ได้อีก

วิธีนี้ จะเป็นวิธีที่ได้ผลดีที่สุดในการป้องกัน "ตัวป่วน" ที่ไม่ประสงค์ดี  ออกไปจากสังคมของเราครับ  คงต้องขออภัย และขอความเห็นใจจากท่านผู้ที่ต้องการสมัครสมาชิก ThaiAVclub ทุกๆท่านด้วยครับ
« Last Edit: 30 September 2010, 11:22:34 AM by poj »
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Offline Night Owl

• moderators
  • No Red Zone
ขอย้ายมาโพสท์ที่นี่นะคะ

ถ้าเป็นไปได้นะคะ
อยากให้มีการประเมินผลในหมู่สมาชิก
ภายหลังจากการใช้กติกาใหม่ในเรื่องสมัครสมาชิกไปได้สักระยะ
ว่าเรารู้สึกอย่างไรกับผลที่เกิดขึ้น
 :D  

Offline poj

สามารถทำนายผลล่วงหน้าได้เลยครับ คือ จะมีผู้สมัครสมาชิกน้อยลงเป็นอย่างมากครับ   แต่จำนวนสมาชิกที่ active จริงๆ ผมว่าไม่กระทบมากนัก  เพราะส่วนใหญ่ที่สมัคร  สมัครแล้วก็เงียบครับ ไม่ได้โพสต์อะไรเลย

พอผ่านไปสักระยะ  ก็อาจจะมีการตั้งกระทู้ให้แสดงความเห็นได้ครับ  แต่ผมคงจะขอความเห็นใจละครับ ว่าไม่ไหวแล้วครับ  งานผมมันรัดตัวจริงๆ  ครั้นจะไม่สืบสวนติดตาม    ก็คงไม่ได้  เพราะผมเป็นคนมีเซ๊นส์ด้านนี้ดี  อ่านๆแล้ว ผมพอจะจับได้ว่า ใครแอบแฝงเข้ามา  ใครเข้ามาอย่างจริงใจ

พอเห็นแล้ว ผมก็ต้องตามสืบอีกนั่นแหละ  อดใจไม่ไหวหรอกครับ  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Offline poj

เนื่องจาก มีผู้สมัครทิ้งไว้เป็นจำนวนมาก
สมัครแล้ว ก็ไม่ได้ส่งหลักฐานอะไรมาให้

นานวันเข้่า ปริมาณก็มากครับ  เป็นภาระแก่ระบบ
ผมจึังทำการลบรายชื่อที่สมัครทิ้งไว้เกิน 2 เดือนออกเรื่อยๆ

ปัญหาคือ
ระยะนี้... มีสมาชิกบางท่านที่สมัครทิ้งไว้เกินกว่า 2 เดือน
แล้วก็เพิ่งส่งหลักฐานมาให้ผม

แต่ผมไม่เสามารถ approve account ให้ได้
เนื่องจากถูกลบออกไปจากระบบแล้ว

ปัญหาที่ตามมาคือ e-mail ที่ใช้สมัครไว้ในครั้งแรก
ไม่สามารถนำมาใช้สมัีครใหม่ได้อีก
ต้องหา e-mail ใหม่ และ user name ใหม่

ทำให้เกิดความไม่สะดวกขึ้น
ซึ่งผมต้ัองขออภัยครับ

แต่ทางผมเองก็จำเป็นต้องลบรายชื่อผู้สมัครทิ้งไว้เฉยๆ ต่อไป
เนื่องจาก หากไม่ลบทิ้ง ปริมาณก็จะมากจน สูญเสียทรัพยากรของระบบไปโดยไม่จำเป็นครับ

จึงเรียนมาเพือทราบ
และได้โปรด อย่าลงทะเบียน  หากท่านไม่พร้อมที่จะส่งหลักฐานของท่านมาให้ผมตรวจสอบ
และได้โปรดรีบส่งหลักฐานมาทันที ที่ท่านได้ลงทะเบียนแล้ว

มันจะช่วยแบ่งเบาภาระของผมได้มากครับ

อีกประการหนึ่ง  จะมีบางท่าน  ส่งหลักฐานมา ทั้งๆที่ยังบไม่ได้ลงทะเบียน
กรุณาลงทะเบียนก่อนครับ   เพราะการทำเช่นนี้ ทำให้ผมต้องเสียเวลาค่อนข้างเยอะในการพยายามค้นหาชื่อของ user ที่ไม่มีอยู่ในระบบ

ผมต้องเรียนขอความเห็นใจว่า
นี่เป็นงานที่ผม ไม่มีผลประโยชน์  ไม่มีรายได้
มีแต่ภาระ  กับการสูญเสีย และปัญหาต่างๆ
และงานผมก็หนักมาพออยู่แล้ว

กรุณาช่วยกันแบ่งเบาภาระผมหน่อยครับ
โดยการทำตามขั้นตอนการสมัครสมาชิกโดยเคร่งครัด และุ ไม่ทิ้งเรื่องไว้นานๆ

จะช่วยให้ผมทำงานได้เร็วขึ้น ปวดหัวน้อยลง  และท่านก็จะได้รับการ approve เร็วขึ้นด้วยครับ
ขอบคุณครับ

Offline poj

ขณะนี้ มีผู้ลงทะเบียนทิ้งไว้ 200 กว่าคน
แต่มีคนส่งหลักฐานมาให้ผมน้อยมากครับ
หากทิ้งไว้ไม่นาน ตัวเลขจะเข้าสู่หลักพันทันทีครับ
ดังนั้น จึงเรียนมาเพื่อขอความเห็นใจ

ผมไม่สามารถค้นหาชื่อ user เพื่อ approve ให้ได้
หากมีปริมาณชื่อสมาชิกเป็นหลักพันราย ทิ้งไว้
ยังไงก็ต้องลบทิ้งเป็นระยะๆครับ