• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

05 March 2021, 06:32:58 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Views of Thailand : Exhibition

Started by Dr. John Nach, 01 February 2005, 09:07:24 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

supada

อ๊าก สวยมากค่ะ :bow: :bow: :bow:

ใช้กล้องมีเดียม ฟอร์แม็ทใช่เปล่าคะ? เคยเห็นในเว็บของด็อกแว้บๆ ว่าเป็นมามิย่าหรือฮัสเซลบลาด.. ไม่แน่ใจ  -_-  

เยี่ยมมากค่ะ  :daumenpos:  :daumenpos:  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~

dht_tubes

สวยมากๆ เลยครับ ดูแล้วมีความรู้สึกหฃเหมือนมีชีวิตมากเลยนะครับ  ส่วนตัวผมไม่ได้เล่นกล้องมาเลย กล้องแบบนี้เป็น กล้อง digital or analog ครับ

ขอความรู้ด้วยครับ :aktion033:  :daumenpos:  :daumenpos:  :bow:  
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Dr. John Nach

ขอบพระคุณมากๆครับ สำหรับทุกคำชมนะครับ

- ถ่ายเองครับพี่Poj รวมถึงล้างเองด้วยครับ ผมเช่า Apartment แบบสองห้องนอน ห้องนึ่งนอน อีกห้องนึ่งเป็นห้องมืดครับ (ใหญ่กว่าห้องนอนอีก...haha)

- Khun Supada, ผมถ่ายอยู่สอง format  นะครับ ธรรมดา 35mm. กับ  4"x5" ครับ...แบบกล้องโบราณ ต้องใช้ผ้าคลุมตอนถ่าย (รูปขุนน)

- สอง Format เป็นกล้องฟีลม์ นะครับคุณ dht_tubes

เอาเป็นว่าถ้า Upload วันจันทร์เสร็จ ผมขออณุญาติ พี่Poj put my address here เผือมีคนสนใจสมทบทุนครับ

ส่วนคนที่ติดต่อมาแล้ว ขอบพระคุณมากๆครับ ผมจะติดต่อกลับ ASAP แต่ตอนนี้ Postcard ยังพิมพ์อยู่เลยครับ และมีใบเสร็จจากสถานกงสุณแนบไปด้วย ... แบบ..ไม่ใช้ Monky business...hahaha  :)  
Going in the direction that you're believe, living in the life that you're imagine..

Yaaa.....

www.tenstudio.com work law krup.. : )
Please check my pictures krup.
Going in the direction that you're believe, living in the life that you're imagine..

pka

ส่ง link รูปภาพของ Dr. John Nach ไปให้เพื่อนดูค่ะ เพื่อนชมกันใหญ่เลย   :aktion033:  :aktion033:  :aktion033:  
The beautiful colors of the rainbow can only be seen through the prism of rain

"ในทุก ๆ ความเศร้า ความผิดหวัง เราอาจจะเจอความสวยงาม ของอะไรบางอย่างอยู่ก็ได้
จะเห็นสายรุ้งได้ เราต้องมองผ่านแสงหักเหของละอองสายฝน"

pollpo

สวัสดีครับ Dr. John Nach  สมแล้วเป็นมืออาชีพ ผมหาให้คุณได้แล้วสองชุดครับ ไว้มีโอกาสกับมาเมืองไทยแล้วผมจะเปิดกรุสมบัติ ( ไม่รู้ขี้เกลือขึ้นหรือยัง ) ไปหาภาพสวยเล่นกันครับ

I would like to update my exhibition krup..
My exhibition received money from sold all 37 pictures and donation for $8000.  

On May 24, I have a chance to meet Princess and donated money thought Thai-Red cross for children who need help from Tsunami... I'm still so exciting to meet her closely krup..

outto

Congratulation krub! The job well done!!!
:aktion033:  :aktion033:  :aktion033:

Your online studio also looks great krub.  I showed this to my colleagues and they were all impressed about your works. :daumenpos:  

poj

เยี่ยมมากครับ  :aktion033:   :aktion033:  :aktion033:  
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

lapath

Yeah we knew we had to leave this town
But we never knew when and we never knew how

meng

เยี่ยมมากๆครับ  :aktion033:  :aktion033:  :aktion033:  

nattapong

17 June 2005, 06:00:53 pm #32 Last Edit: 17 June 2005, 06:02:13 pm by nattapong
ยินดีด้วยครับ เอ๊ะ นี่กลับมาเมืองไทยรึเปล่าครับ ถ้าไม่ยุ่งมากนักน่าจะได้ hook up นะครับ ยังค้างค่า pc อยู่เลย
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

I'm still in Chicago krup khun Natt, I met her at WI, Madison... I'll go back Thailand during Nov krup....  If I'm lucky, you will be BKK at that time, We will hook up for big dring krup khun Natt..haha  :beer2: .. Thank you krup.

nattapong

I hope so.. that it won't be the time that I go to US ... in Nov.. I will be in US somewhere.. I think Pitts.  .. not a nice city but.. still I probably go...
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

pakorn

เยี่ยมครับ เก่งมากๆ ยินดีด้วยครับ

"โลกร้อน ธรรมเย็น"