• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 July 2019, 05:51:01 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ประโยคประทับใจ คำคม ในหนังที่คุณชื่นชอบ

Started by poj, 27 March 2002, 04:32:32 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

worachai

เห็นด้วยอีกเหมือนกันครับ :D
แหม สงสัยจังว่าในหนังทำไมต้องทำบทรักให้มันชัดเจนแจ่มแจ้งปานนั้น
รึว่าเค้าจะเอาตรงนี้มาเป็นจุดขาย   ซึ่งก็นับว่าได้ผลพอควรเลยล่ะ อิอิ  อย่างน้อยที่ผมลงทุนซื้อแผ่นcopyมาดู ก็ตรงนี้แหละ :p

poj

ย้ายไปคุยกันต่อที่นี่ครับ เดี๋ยวกระทู้จะถูกป่วนจนกลายเป็นกระทู้ Original Sin ไป :)
[a href=\"http://www.thaiavclub.org/cgi-bin/ikonboard/ikonboard.cgi?act=ST;f=18;t=580\" target=\"_blank\"]Original Sin[/a]
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Golf

จำประโยคไม่ได้ .. จะได้แต่ว่าดูแล้วอึ้งๆๆๆ อินตามมากๆ
จากเรื่อง ID4
\"!#%# 2!$ $%^$% ASFD #%#$%, It's Independent Day\" อิๆๆๆ (จำไม่ได้น่ะครับ)  :blush:

จาก 2499 อันตพาลครองเมือง
\"เป็นเมียเรา ต้องอดทน\" ... เห็นภาพจริงๆ  :wacko:                                                

sakorn

life like a chocolate box ......Forrest Gump
ถ้าพิมพ์ผิดขออภัยครับผม                                                                          

poj

Life is like a box of chocolate, you'll never know what you're gonna get.                                                                          
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Players

สดๆร้อนๆ จาก 15 ค่ำ เดือน 11

\"โลกของเจ้าโทรมาตามแล้ว\" หลวงพ่อพูดกับคาน
\"เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด\" หลวงพ่อพูดกับหมอ                                                                                  

1PDY

Mulder: I don't know if you noticed but I never made the world a happier place.
Scully: Well, I'm fairly happy. That's something.
-------------- The X-Files

Galadriel: Even the smallest person can change the course of the future.  
-------------- Lord of the Rings

อาจารย์ฮกหลง

\"การสอบเป็นการวัดว่าเด็กเชื่อครูหรือไม่ ใช่ไหมครับ\"คานถามอลิศ
\"จะลาออกก่อนสอบตก หรือสอบตกแล้วค่อยลาออก\"
15ค่ำ เดือน 11                                                                                  

bhisma

ผมชอบประโยคที่ Hamphrey Burgart พูดกับ Ingrid Bergmann ว่า \"I am looking at you, Baby\" มัน COOL มากตาม Burgart's style.

ใน party ของนักเขียนข่าวชั้นดังระดับโลก James Bond  หันมาเห็นสุภาพสตรีแสนสวย หวาน และ sexy ในเวลาเดียวกัน เขาเข้าใก้ลเธอเข้าไปอีกนิด แต่แล้วก็ถูกตบหน้าฉาดใหญ่ สิ่งที่เขาพูดออกมาพร้อมรอยยิ้มเล็กน้อยคือ \" is anything (that) I said?\"

555555 ตาหลอกมากกก คราบบ                                                                                  

[!--EDIT|bhisma|Oct 31 2002, 16:31--]
Audiophile is Technology
Music is Art

poj

Quoteผมชอบประโยคที่ Hamphrey Burgart พูดกับ Ingrid Bergmann ว่า "I am looking at you, Baby" มัน COOL มากตาม Burgart's style.

ถ้าผมจำไม่ผิด  น่าจะเป็น
Here's looking at you, kid
หรือเปล่าครับ  ไม่แน่ใจ ต้องไปดู cassablanca อีกสักรอบ  :)                                                                                  

bhisma

เอ คุณพจน์ทักมาอย่างนี้ ผมก็ชักจะไม่แน่ใจแล้วละซิ ไหนๆ ก็ถึง casablanca แล้ว มีอีกประโยค/ฉากหนึ่ง do it again, Sam!  แล้ว Sam ก็โดนตบฉาดใหญ่ ไม่รู้ว่า ท่านอื่นรู้สึกอย่างไร แต่ผมกลั้นขำแทบไม่อยู่                                                                                  

poj

ทักอีกที  :)
พูดว่า play it again, sam  นี่ครับ  ถ้าจำไม่ผิด
ส่วนฉากโดนตบนี่ ผมกลับจำไม่ได้แฮะ มีด้วยหรือครับ   สงสัยต้องกลับไปดูใหม่ครับ                                                                                  

bhisma

ครับคุณ พจน์
Bergman ขอให้ Sam เล่นบนเปีนโนอีกครั้ง Sam ก็เล่นบนเปียโน ผมยังจำ theme ได้  แต่Sam เล่นไปได้ไม่ไกล ก็ต้องหยุดเพราะว่า Burgy เข้ามาใน Rick's Bar ได้ยินเพลงนี้ก็อดนึกถึงเรื่องเก่าๆไมได้ และ ตบ Sam ผู้เคราะห์ร้ายเข้า หนึ่งฉาดพร้อมกับเสียงที่กริ้วว่า \"ฉันห้ามแกไม่ให้เล่นเพลงนี้\" (ผมแปลเองครับ เพราะจำไม่ได้แล้วว่า เขาพูดอย่างไร)

เรื่องนี้มีแบบ DVD  หรือ VCD ไหมครับ                                                                                  

poj

เออ... จริงครับ ผมลืมไปเลย  แย่จัง ความจำเสื่อม  :blush:                                                                                  

bhisma

quote: เออ... จริงครับ ผมลืมไปเลย แย่จัง ความจำเสื่อม.....

Dear Khun Poj,

that makes two of us  :wacko:                                                                                  

Run

\"He still in my mind\" from titanic

tao

จำไม่ใด้ว่าจากหนังเรื่องอะไรแต่ฟังแล้วรู้สึกดีเสมอ
ฉากที่นางเอกตอบคำถามที่เพื่อนถามว่าทำไมถึงทนพระเอกใด้
คำตอบคือ \"รักเค้าแม้เค้าไม่น่ารัก\"
อยากมีคนที่รักเราแบบนี้บ้างจัง

sakorn

แจมเพิ่มด้วยคนครับ แต่ขอเป็นประโยคเด็ดในหนังอนิชั่นญี่ปุ่นนะครับ \"....แกน่ะตายแล้ว....\" หมัดเทพเจ้าดาวเหนือ (Hokuto No Ken)                                                                                  

worachai

\"ผู้ก่อการร้ายในสายตาของฝายหนึ่งมักจะเป็นนักต่อสู้เพื่ออิสระภาพของอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ\"

จากDie Another Day:James Bond ตอนล่าสุดครับ                                                                                  

supada

"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~