• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

13 November 2019, 04:28:20 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ประโยคประทับใจ คำคม ในหนังที่คุณชื่นชอบ

Started by poj, 27 March 2002, 04:32:32 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

poj

supada

ควันหลงจาก Love Actually ค่ะ

When the planes hit the Twin Towers, as far as I know, none of the phone calls from the people on board were messages of hate or revenge - they were all messages of love. -- Prime Minister

Jamie : It's my favorite time of day, driving you.
Aureria : It is the saddest part of my day, leaving you.

True love lasts a lifetime..... -- Karen

To me, you are perfect. -- Mark  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~

จ๊อด ฟุลเรนจ์

มาช้ายังดีกว่าไม่มาครับ
ขออนุญาตพูดถึงหนังรักสองสามเรื่องของผมครับ

Always ของสปิลเบอร์กครับ เรื่องนี้ฉายไล่ๆกะ Ghost (ประมาณปี 89 บวกลบ)  ซึ่งคนส่วนใหญ่จะพูดถึงแต่เดมี มัวร์ปั้นหม้อ  แต่ผมกลับชอบเรื่องนี้มากกว่ามากกกกครับ

Cousins ชอบมากๆอีกเรื่องครับ มุขตลกกุ๊กกิ๊กดีมาก เพลงก็เพราะจริงๆ

ฺBeauty and the Beast  ผมถือว่าเป็นหนังรักแน่นอนครับ ชอบตรงการวางบุคลิกตัวพระ-นาง

อีกเรื่องนึงจำชื่อไม่ได้(ใครรู้บอกทีครับ)  แอนดี้ กราเซีย แสดงเป็นสองวัย โดยวัยแก่จะเป็นคนที่ติดบุหรี่จนคอทะลุ ก็ยังไม่เลิกดูดน่ะครับ เป็นเรื่องเกี่ยวกะการระลึกชาติหรือระลึกอดีตอะไรทำนองนี้แหละครับ  
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง

เหวอ....โพสท์ผิดอีกและ......

เอาใหม่ครับ.....

You go.......We go !

Backdraft ครับ
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด

อาจารย์ฮกหลง

"ต้นไม้ใหญ่จะทนแรงช้างสารได้ ก็ด้วยรากที่หยั่งลึก" โหมโรงคร้าบบบบ

nattapong

I just noticed that singles like P'Poj and Night Owl tend to love ... such a romantic qoutes na krub   :)  
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

อืมม์... ผมก็ชอบดูหนังประเภท romantic comedy นะครับ  แต่โดยส่วนตัว ผมไม่ใช่คนโรแมนติคแม้แต่น้อย  :)

DRC

QuoteI just noticed that singles like P'Poj and Night Owl tend to love ... such a romantic qoutes na krub   :)

อุ๊บบบบบบ   พึ่งรู้ว่าคุณนกฮูกยัง single อยู่นะครับเนี่ย  ที่ผ่านๆมาเวลาผมแซวคนที่โสด ผมหมายถึงท่านเจ้าของเว็บคนเดียวนะครับ  ถ้ายังไงคุณนกฮูกอย่าเคืองผมนะครับ :bow:
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

poj

Quoteอุ๊บบบบบบ   พึ่งรู้ว่าคุณนกฮูกยัง single อยู่นะครับเนี่ย  ที่ผ่านๆมาเวลาผมแซวคนที่โสด ผมหมายถึงท่านเจ้าของเว็บคนเดียวนะครับ  ถ้ายังไงคุณนกฮูกอย่าเคืองผมนะครับ :bow:

โฮะ ๆ ... double standard ชัดๆ  :P

KoPoK

^_^  "The only feeling of real loss is when you love someone more than you love yourself"  : Good Will Hunting

^_^  "If you ever want something badly, let it go If it comes back to you, then it's yours forever If it doesn't, then it was never yours to begin with" : Indecent Proposal

^_^  "The greatest thing you'll ever learn is just love and be loved in return" : Moulin Rouge

^_^  "Follow your dreams" : Almost Famous

^_^  "I'll make him an offer he can't refuse." : The Godfather

^_^  "ฉันตายโดยปราศจากคนที่รักฉัน แต่ฉันก็ยังอิ่มใจว่าฉันมีคนที่ฉันรัก" : ข้างหลังภาพ

:angel:  
"In our life there is a single color, as on an artist`s palette, which provides the meaning of life and art. It is the color of love." : Marc Chagall

My Blog

^_^  "I'll make him an offer he can't refuse." : The Godfather

อันนี้มันไม่ใช่หนังรักแล้วม้าง......

แต่ว่าก็ว่าเถอะ
:offtopic:

อยากดูเดอะก๊อดฟาเธอร์  แบบแปลบทพูดเป็นสำนวน ธนิต ธรรมสุขคติ  จังเลย
คงมันส์โคตรๆ

"มันเป็นธุรกิจ...ข้ามีข้อเสนอที่มันปฏิเสธไม่ได้" :waffen017:  

supada

Quote^_^  "If you ever want something badly, let it go If it comes back to you, then it's yours forever If it doesn't, then it was never yours to begin with" : Indecent Proposal

เฮือก.... ถูกใจ  :wub:  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~

lapath

^_^  "I'll make him an offer he can't refuse." : The Godfather

Talking about Godfather, I just bought the Box Set DVD Zone 1.  No time to watch yet. :(
Yeah we knew we had to leave this town
But we never knew when and we never knew how

nattapong

Man.. I watch that a thounsand times..  Box set has kinda good behind the scene materials.. I like it..

I am also thinking hosting God Father Party.. soon.. for fun.. I have been in that kind of party several time in my life.. seem like everyone love the movies..

ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

:hb:  :hb: เอาครับ  ถ้าได้เวลาเหมาะๆ จะเหมารถจากกรุงเทพไปเลย.....

Crazy Pig

คำคมที่ชอบมีหลายๆ อันที่ชอบ แต่หมูเป็นโรคความจำยาวกว่าปลาทองเพียงเล็กน้อยเท่านั้น  คือจำอะไรแบบไม่เคยถูกต้องเลย ยิ่งชื่อพระเอกนางเอกนี่ยิ่งแล้วใหญ่ ส่วนเรื่องที่ดูตอนเด็กๆ ก็จะจำคำพูดมาแบบ ครึ่งหนึ่งจำ ภาษาอังกฤษ อีกท่อนเป็นภาษาไทยของ sub title เฮ้อ...จะพยายามพัฒนา เดี๋ยวเขาหาว่าไม่ประทับใจจริง แถมจำประโยคดีๆ ได้นี่มันเท่ห์กว่ากันเยอะเลย

ชอบเป็นอันดับแรก May the force be with you. -- starwars
มีเพื่อนคนหนึ่งเวลาเราต้องไปลุย ก็จะอวยพรแบบนี้ให้ทุกที

"เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด"  ความจริงไม่ได้ชอบตอนอยู่ในเรื่องนี้อ่ะ แต่ชอบตอนเป็นโฆษณาสุรายี่ห้อหนึ่งที่มี หม่อมโจ้ กับตุ้ยธีรพัฒน์ ที่ไปไถ่ตัวช้างมั้ง
"จงทำในสิ่งเชื่อ และเชื่อในสิ่งที่ทำ" ฟังแล้วดีจริงๆเลย เหมาะจะฟังเวลาจะต้องตัดสินใจ

"You rock my world" ฉากเต้นรำใน Never Been Kiss ถ้ามีใครมาพูดแบบนี้จะยอมหนีตามเลย

"Let bygones be bygones" โดย ทาเคชิ เคนิชิโร Tempting Heart...........น่าจะเป็นในงานศพของอดีตภรรยาที่หลงรัก ผู้หญิงที่ตัวเองก็รักด้วย งงมั๊ย
งั้นต้องต่อด้วยประโยคนี้
"เพราะ....เรารักผู้หญิงคนเดียวกัน" นี่คงไม่แปลก ถ้าไม่ใช่ คำพูดของ คาเรน มอค พูดกับทาเคชิ ที่เป็นสามีของตนในตอนที่ยอมหย่าเพื่อเปิดโอกาสให้พระเอกไปแต่งงานกับนางเอก
และ อันนี้ จำได้ไม่ค่อยชัวร์ค่ะ ....ทาเคชิ (อีกแล้ว) พูดในทำนองว่า  "ที่นี่มันเหงา .......มีคนมากมายให้นอนด้วย แต่ไม่มีคนให้คุยด้วย"  

อีกอันที่ประทับใจมาก น่าจะเป็นใน Jerry McGuire.-- "You had me at Hello" รู้สึกช่างเป็นผู้หญิงที่จริงใจที่สุดในโลก เคยคิดเหมือนกันว่าทำไมผู้หญิงต้องมีคำว่าเล่นตัว คือถ้าหายโกรธให้อภัย หรือรักแล้ว ก็รีบดีๆ กันเต๊อะ เพราะมันเสียเวลา จะมามัวงอนทำให้ทั้งตัวเองและคนที่เรารักทรมานไปทำไม จะได้เอาเวลาที่เหลือไปทำอย่างอื่นๆ ที่ดีๆ ได้อีกตั้งเยอะ
ฟังมาผู้ชายหลายคนบอกว่าชอบประโยคนี้ นะคะ แต่สำหรับชีวิตจริง ทำไมกลับชอบผู้หญิงที่ซับซ้อนๆ  เข้าใจยากๆ ก็ไม่รู้ หรือเป็นความรู้สึกท้าทายน่าค้นหา
สงสัยจริงๆ นะ ใครช่วยตอบน้องหมูหน่อย????

The Past Forgiven. The Present Improved. The Future Perfect. It's Time to Take Control of My Destiny.