• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

21 May 2019, 12:41:18 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ประโยคประทับใจ คำคม ในหนังที่คุณชื่นชอบ

Started by poj, 27 March 2002, 04:32:32 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

pong

\"Life down to 20 Hz\"

Crazy Pig

Quote"Great power comes with great responsibility" - Spiderman.

ฟังแล้วรู้สึกเข้าใจหัวอก spiderman ยังไงก็ไม่รู้

ที่ทำงานหมูบ้า มีเสื้อสามารถ สุดยิ่งใหญ่ ตัวหนึ่ง เป็นสูท แรกๆ ใครๆ ก็อยากได้
หมูบ้าเป็นคนอายุน้อยที่สุดที่ได้เสื้อนี้ เข้ามาปุ๊บเขาก็พระราชทานให้เยยยย ตอนแรก ก็ออกจะภูมิใจ ตอนหลังเลยรู้ว่า
Great suit comes with great responsibility  แป๋ว ให้มา แล้วเขาก็ใช้งานซะงอมเลย  
The Past Forgiven. The Present Improved. The Future Perfect. It's Time to Take Control of My Destiny.

supada

:console: ดีแล้วๆ จะได้รู้งานเยอะๆ ไง ต้อง think positive ไว้ก่อน  :console:  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~

Crazy Pig

ว่างๆ จะไปให้ทุกท่านช่วยซับน้ำตา  GB ดีเด่นแห่งประเทศไทยนะก๊ะ
(เจอเนอรัล เบ๊)
มีพี่คนหนึ่งทำ IR ค่ะ International Relations Officer ปกติเขาเรียกว่า วิเทศสัมพันธ์ แต่เราเห็นสมควรเรียกใหม่ว่า วิทาสสัมพันธ์ ค่ะ เหอๆ
ใครอยากได้ชื่อตำแหน่งใหม่ๆ บอกหมูได้นะคะ

แต่ดีค่ะ หมูจะคิดPositive แบบที่พี่นุ่นแนะนำนะคะ
อีก 3 ปี จายึด office เป็นของเราให้จงด้ายยยยยยยย :waffen017:  
The Past Forgiven. The Present Improved. The Future Perfect. It's Time to Take Control of My Destiny.

jtr

:tv_happy:
:tv_horror:

แหม อุตส่าห์อ่านมาตั้ง 4 หน้า
มีแต่วัยรุ่นทั้งนั้นเลย
คำคมของผม มันมาจากหนังเก่าครับ

"Yes boss..."
พอลล์ นิวแมน พูดกับผู้คุม
Cool hand LUKE - ลูกผู้ชายชื่อลุค (เชยสุดๆ)

:jedi:  
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

Cherokee

Quote"Yes boss..."

เอ่อ อันนี้คมยังไงเหรอครับ พอดีผมก็วัยรุ่นซะด้วย เกิดไม่ทันเรื่องนี้  

jtr

Quote"Yes boss..."

เอ่อ อันนี้คมยังไงเหรอครับ พอดีผมก็วัยรุ่นซะด้วย เกิดไม่ทันเรื่องนี้

แหม... ท่านเชอโรกีทัก
เล่นเอาผมกลับไปอ่านใหม่
เออ.. มันก็ทู่สุดๆ จริงแหละ :cry:

จะเล่าเรื่องก็จะผิดกระทู้
ผมให้ยืมไปดูก็แล้วกัน
แต่เป็นเทปนะครับ
ยังหาดีวีดีไม่ได้

เรื่องนี้ลูกผู้ชายทุกคนน่าดูครับ..
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

lapath

Yeah we knew we had to leave this town
But we never knew when and we never knew how

jtr

QuoteI think I saw this DVD quite often.

อยากได้ครับ
ยิ่งเป็น ฉบับนักสะสม หรือ ฟี้นฟูฟิลม์ ยิ่งดีใหญ่ครับ

"ผมคิดว่า ผมเคยเห็น หนังเรื่องนี้บ่อยๆ..."
แสดงว่ายังไม่เคยดูละซิ ช่ายม้าย....
หาดูซะๆ ครับ
ทนดูผ่านครึ่งชั่วโมงละก้อ
ตอนจบคุณต้องร้องไห้ ชัวร์
JTRขอฟันธง(ดาร์ธ เวเดอร์)

lapath

Quoteแสดงว่ายังไม่เคยดูละซิ ช่ายม้าย....

No, I haven't watched it yet.

I heard about this movie from the dialogue in Serendipity.  John Cusack told Kate Benkinsale that Cool Hand Luke is his all time favorite movie.

I saw the cover but it doesn't seem to be my cup of tea.  I'll try to find time and convince myself then.

Yeah we knew we had to leave this town
But we never knew when and we never knew how

jtr

จ๊อด ฟุลเรนจ์

Never lies, steal, cheat and drunk.
but if you must lie, lie in arms of the one you love.
if you must steal, steal from the bad company,
if you must cheat, cheat death,
and if you must drunk, drunk in the moments that take your breath away...

จากเรื่อง Hitch ครับ  หนังใหม่ครับ หนังใหม่.... :)
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง

dht_tubes

ขอแจมด้วยคนนะครับ เพิ่งได้ดูหนังเรื่องนี้ The last samurai  ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรโดยส่วนตัวผมชอบอะไรหลายๆ อย่างในรูปแบบการดำเนินชีวิตของคนญี่ปุ่นเค้า

We cannot forget who we are, and where we from.

ตอนท้ายเรื่อง ผมดูแล้วนึกมองตัวเองแล้วคิดอะไรไม่ค่อยออกครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

phokha

"ช้างกูอยู่ไหน?"

จาก ต้มยำกุ้ง

อ่า....ไม่ใช่หนังรักเหรอ
ก็รักช้างไงหล่ะ แฮ่ๆๆๆ
I dont like pop music.

jon che

Taylor Ambrose: I'm Taylor. AML.
Kate Fitzgerald: I'm Kate. APL.
My Sister's Keeper (2009)
เป็นหนังเศร้า แต่ feel good สุดๆ ครับ

vichien

" ไม่มีอะไรสำคัญเท่ากับ ความรักของคนที่อยู่ข้างกายเรา "

jon che

"This is all your idea. Seems every bad idea has some Lannister cunt behind it." - The Hound
"And some Clegane cunt to help them see it through." - Tyrion