• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 May 2019, 10:46:20 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ปฎิทินคอนเสิร์ทไทย-เทศ

Started by Night Owl, 28 March 2002, 09:42:33 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Night Owl

สวัสดีคะทุกท่าน

เป็นสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆคะ
ดิฉันมาตามลิงค์ที่คุณ Nattapong แกทำไว้ที่พันทิพนะคะ
และก็ไม่รู้สึกผิดหวังแต่อย่างใด
ถือเป็นที่หย่อนใจอีกแห่งที่ร่มเย็นนะคะ
ไม่ต้องคอยนั่งทำใจขณะอ่านเหมือนที่อื่นๆ
แต่ในความเป็นจริงก็ยังคงต้องอ่านอยู่ดีแหละคะ
ถือเป็นการฝึกสมาธิไปในตัว ฮ่าๆๆ

เป็นคนชอบดูหนัง ฟังเพลง  และเสพงานวัฒนธรรมต่างๆเหมือนกันคะ
เวลาเจออะไรดีๆก็อยากจะให้คนอื่นๆได้เสพเช่นเดียวกัน
อย่างเรื่องคอนเสิร์ท  ซึ่งปีนี้ดูเหมือนจะกลับมาคึกคักกันอีกครั้ง
หลังจากซบเซาไปนานจากพิษค่าเงิน
เชื่อว่าหลายๆท่านที่นี้  คงเป็นนักฟังที่หลากหลาย
และเปิดใจกว้างสำหรับดนตรีทุกประเภท
ปฎิทินคอนเสิร์ทนี้จึงได้พยายามรวบรวมความหลากหลายไว้ให้มากที่สุด
เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจทั้งตัวคุณเองหรือเผื่อแผ่ไปยังคนใกล้ชิดด้วย
รวมทั้งยังได้รับรู้ความเป็นไปของวงการดนตรีบ้านเราด้วย

ดิฉันเองถือเป็นนักล่าคอนเสิร์ทคนหนึ่ง
ที่ค่อนข้างจะไวกับข้อมูลข่าวสาร
จะพยายามอัพเดทมาให้รับทราบกันเรื่อยๆนะคะ

ขอให้สนุกกันนะคะ :aktion033:

ศิลปิน :    The  Bangkok  Symphony Orchestra
   " Hollywood classics :  Spielberg and Friends "
ผู้อำนวยเพลงรับเชิญ :   Shardad Rohani
ศิลปินรับเชิญ :  เสาวนิต คงพันธ์   ธานี พูนสุวรรณ

วัน :   15,16  พ.ค
เวลา  :   20.00 น.  
สถานที่ :    หอประชุมใหญ่  ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย
ราคาบัตร :    300 , 500 , 800 บาท
ผู้จัด :     มูลนิธิ ดุริยางค์ซิมโฟนีกรุงเทพ

ศิลปิน : BSO Chamber Concert Series  No.1   "  String  Ensemble "

วัน :   11 มิ.ย
สถานที่ :     ห้องพิมานแมน   ร.ร  รีเจนท์กรุงเทพ
ราคาบัตร :    300 , 500 , 800 บาท
ผู้จัด :     มูลนิธิ ดุริยางค์ซิมโฟนีกรุงเทพ

ศิลปิน :    Fatboy Slim

วัน :    14 มิ .ย
เวลา  :    tba  
สถานที่ :     Convention Hall   อิมแพค เมืองทองธานี
ราคาบัตร :  tba
ผู้จัด :      Tero Entertainment

ศิลปิน :    Diana Krall

วัน :    24 มิ .ย
เวลา  :   20 .00 น.  
สถานที่ :     ศูนย์ประชุมแห่งชาติ สิริกิตต์
ราคาบัตร :  1,500 , 3,000 , 5,000  บาท
ผู้จัด :      Traffic Corner

ศิลปิน : BSO Chamber Concert    "  Percussion  Ensemble "

วัน :   26  มิ.ย
สถานที่ :     ห้องบอลรูม   ร.ร  รีเจนท์กรุงเทพ

ศิลปิน : BSO Chamber Concert Series  No.2   "  Percussion   Ensemble  "

วัน :   16 ก.ค
สถานที่ :     ห้องพิมานแมน   ร.ร  รีเจนท์กรุงเทพ

ศิลปิน :  ธีร์  ไชยเดช

วัน :       27 ก.ค
เวลา  :     20.00 น.
สถานที่ :  บางกอกคอนเวนชั่นฮอลล์  เซ็นทรัลพลาซ่า
ราคาบัตร :  300, 500,800 บาท
ผู้จัด :      ฺBakery Music

ศิลปิน :    Salena Jones

วัน :    5 ส.ค
เวลา  :    20 .00 น.  
สถานที่ :     หอประชุมใหญ่  ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย
ราคาบัตร :  800,1000 , 1200  บาท
ผู้จัด :         BNT

ศิลปิน : BSO Chamber Concert   "  Woodwind Quintet "

วัน :     7  ส.ค

ศิลปิน : BSO Chamber Concert Series  No.3   "  String Ensemble "

วัน :     22  ส.ค

ศิลปิน :    The  Bangkok  Symphony Orchestra
   " Great Orchestra Classics "
ผู้อำนวยเพลงรับเชิญ :   Alicja Mounk
ศิลปินรับเชิญ :   Markus Pawlik ( piano )

วัน :   28 ส.ค
สถานที่ :    หอประชุมใหญ่  ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย

ศิลปิน :    Englebert  Humberdink
วัน :   ต .ค
เวลา  :   tba
สถานที่ :     tba
ราคาบัตร :  tba
ผู้จัด :         Tero Entertainment

[!--EDIT|Night Owl|May 16 2002,16:35--]

nattapong

Good.. please keep it update na krub. I like concert too. BTW, you might want to put something in your profile na krub for example

Quoteเป็นคนชอบดูหนัง ฟังเพลง  และเสพงานวัฒนธรรมต่างๆเหมือนกันคะ
...

Now I'm trying to promote the use of user profile .. so that there is no need to keep introducing on the board... it's okay to introduce but it didn't last and if I forgot about it.. it is hard to find.
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

ยินดีต้อนรับครับ
ดีใจที่ได้สมาชิกที่รักเสียงเพลงจริงๆมาอีกคนหนึ่ง

ข้อมูล concert ของคุณ night owl นั้น เป็นข่าววงในจริงๆครับ เยี่ยมๆ  :smilie_daumenpos:

แต่ Deep purple ผมว่า คนจัดคงไม่ทันแล้วมังครับ จะจัด 7 เม.ย. อยู่แล้ว ยังไม่ โฆษณาเลย ใน starpoll ก็ยังไม่มี confirm อะไรเลย  ผมว่าน่าจะแห้วมากกว่า

Bee Gees น่าสนใจ  งานนี้ไม่มีเจ๊งเพราะแฟน Bee Gees ในไทยเพียบครับ  หากเป็นไปได้ ผมจะพยายามไปดูเหมือนกัน
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Teeranut

ยังมีอีกวงนึงนะ
CU Band เล่นวันพรุ่งนี้แล้ว(ฟรี)

--------เชิญชม คอนเสิร์ต " The Big Band Sound"---------
คอนเสิร์ต The Big Band Sound จัดโดย วงดนตรีสโมสรนิสิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย หรือ CU BAND เนื่องในโอกาสครบ 45 ปี กับบทเพลงหลากหลายรูปแบบ อาทิ JAZZ,BROADWAY,POP ถึง ลูกทุ่ง
วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2545 เวลา 19.00-21.00 น. ณ หอประชุมจุฬาฯ รับบัตรฟรีได้หน้างานหรือ 02-2182837

apipol

โอ้ มีสมาชิกใหม่เข้ามาเยอะแล้วนะครับ อีกหน่อยจะได้บาลานซ์กัน มีคนคุยเรื่อง เพลงหรือหนังเยอะ ขึ้น ดีครับ ยินดีที่รู้จักทุกท่านครับ
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

poj

ไปเช็คที่ website ของ deep purple มาแล้วครับ เป็นวันที่ 7/5/45 นี้ครับ แต่ยังไม่มีอะไร ยืนยันครับ คงอยู่ในขั้นตอนการติดต่ออยู่
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

nattapong

There will be one more event. Whole week of Classical Guitar from Bangkok Guitar Society. Series of concerts and Thailand classical guitar competition.

1st Oct. 2002 : Philippe Villa / Woratep Rattana-umpawan
2 nd Oct 2002 : 1st Round ( Competition )
3rd Oct. 2002 : Leon Koudelak / Nalin Komentrakarn
4th Oct. 2002 : Duo Amadeus
5th Oct. 2002 : Dale Kavanagh / Jorgos Panetsos
6th Oct. 2002 : Finale (Competition) / Pavel Steidl

All concerts 8.pm
at Thai-German culural center (Goethe Institute)
Sathon, Soi 1 Bangkok Thailand

More information [a href=\"http://www.bangkokguitar.com/\" target=\"_blank\"]here.[/a]

I don't know anyone who coming for the concert except Dale Kavanagh. I guarantee her performance. Her interpretation on Rodrigo's are quite amazing. She is very nice and relax girl too. (I have seen her concert once, follow with late dinner with her in a big group plus observed her master class)  BTW, Amadeus Duo .. is Dale Kavanagh with Thomas Kirchhoff.
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

worachai

BEE GEESถ้ามาจริงผมจะไปดูด้วย  คิดว่าค่าบัตรคงไม่แพงกว่าElton Johnซักเท่าไหร่หรอกนะ :p
แต่ว่าน่าจะมาแบบครบเครื่องมากกว่าน่ะ คราวป้าแกมา แกเล่นมาเปียโนเดี่ยวๆเลย ไม่ลงทุนเลยจริงๆ  เทโรจัดเหมือนกันด้วยสิเนี่ย  หวังว่าคงไม่ทำแบบคราวนั้นนะ  :donot:

poj

Bee Gees ถ้ามาก็คงมาแบบที่เห็นในแผ่น one night only นั่นแหละครับ คงไม่สามารถมากัน 3 คน กับกีตาร์ตัวเดียวได้หรอกครับ  :)

นี่ผมว่า งาน Elton John ทำคนเสียอารมณ์กันไปหลายคนนะครับ  ยิ่งถ้าหากได้ดูชุด one night only (elton john live in New York) คงจะยิ่งเซ็งหนัก  เพราะงานนั้นมาแบบเต็มวง และเล่นได้ดีครับ  สนุก  (แต่ภาพ DVD ไม่ดี  น่าผิดหวังด้านภาพ)

Night Owl

คุณNattapong

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำเรื่อง profile � �" Today Picks " ของคุณถือเป็นสีสันของบอร์ดอย่างหนึ่งนะคะ �อย่างน้อยก็ทำให้ดิฉันนึกถึงศิลปินบางคน �อย่างน้อยก็ �Gidon Kremer คนแล้ว �เขาเคยมาเล่นที่บ้านเรานะคะกับ The Asian Youth Orchestra �ซึ่งถือว่าพวกเราโชคดีมากที่ได้ดู เพราะช่วงนั้นถือเป็นช่วงพีคของเขาก็ว่าได้ �ขอบคุณอีกครั้งสำหรับโปรแกรมคอนเสิร์ทกีตาร์คลาสสิค �ลองคุณการันตีมาขนาดนี้แล้ว �พลาดได้ไงคะ �และหากคุณได้ไปดูอะไรดีๆมา �ก็อย่าลืมมาเล่าให้พวกเราฟังบ้างนะคะ �คุณอยู่โน่นมีโอกาสมากกว่าพวกเราเยอะคะ

คุณพจน์

ขอบคุณมากคะ สำหรับการต้อนรับ �ดิฉันชอบที่นี่คะ �เรื่องคอนเสิร์ท Deep Purple เท่าที่ทราบยืนยันแล้วนะคะ � �และผู้จัดเริ่มโปรโมททางเครือข่ายตัวเองแล้ว �ต้องขออภัยที่ลงวันผิด �ยังไงจะมาอัพเดทให้อีกทีนะคะ �

คอนเสิร์ท Bee Gees ไม่น่าพลาดนะคะ เพราะคงไม่มีโอกาสได้ดูกันอีกแล้ว �น่าจะเป็นอีกงานที่ทำรายได้ให้กับผู้จัดอย่างเป็นกอบเป็นกำ �เพราะแฟนเพลงมีทั่วบ้านทั่วเมือง � �งานนี้คงไม่มีรายการ half truth แบบคราว Elton John หรอกคะ �ดิฉันละนึกเห็นใจคนดูที่อุตส่าหซื้อตั๋วแพงจริงๆ �แต่สำหรับผู้ที่ไม่ได้ดูก็ไม่ต้องนึกเสียดายนะคะ  ไม่ได้พลาดอะไรไปเท่าไรหรอกคะ�เผอิญเคยมีโอกาสได้ดูแบบเต็มวงเมื่อคราว The One Tour ปี 92 นะคะ �ก็ไม่ได้ประทับใจอะไรมากนัก �แค่ช่วงนั้นป้าแกก็เริ่มหมดสภาพสำหรับการแสดงสดแล้วละคะ �คอนเสิร์ทมันก็เลยออกมาเนือยๆเรื่อยๆ �ไม่ต่างจากนั่งฟังแผ่นอยู่บ้านหรอกคะ �ดิฉันยังไม่ได้ดูชุด Live in NY เลยไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร �แต่โดยส่วนตัวชอบชุด Live in Australia with The Melbourne �Symphony Orchestra �เมื่อปี 87 คะ �ดนตรีอลังการดีแท้ �เพราะมากๆคะ แล้วแกก็ร้องแบบแสดงสดจริงๆ

คุณธีรนุช

ขอบคุณนะคะสำหรับข่าวสาร � น่าสนใจมากคะ �ปกติดิฉันชอบมากนะคะงานแสดงของพวกนักศึกษา � ทำให้เราได้รู้พัฒนาการของพวกเขาด้วย � น่าชื่นใจที่เด็กรุ่นใหม่หลายๆคนฝีมือร้ายกาจมาก �และโลกทัศน์ทางดนตรียังเปิดกว้างกว่าคนรุ่นเก่าๆมากนัก � ถือเป็นความหวังของวงการดนตรีคะ หากไม่ถอดใจไปเสียก่อน �เสียดายที่วันนี้ดิฉันเผอิญติดธุระนะคะ � แต่หากมีข่าวสารอะไรอีก อย่าลืมมาบอกกันอีกนะคะ

คุณ apipol

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคะ � �จะให้บาลานซ์ก็ต้องคุยกันเยอะๆนะคะ �

คุณวรชัย

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ � ราคาบัตร Bee Gees คงไม่หนีไปจาก Elton John เท่าไรหรอกคะ �อย่าไปโทษศิลปินเลยคะ �เพราะดูเหมือนเขาเองไม่ค่อยอยากจะมาเล่นเท่าไรนัก � ต้องตำหนิผู้จัดที่ไม่แฟร์กับคนดูมากกว่า � แต่เชื่อว่าคงไม่กล้าทำอะไรอย่างนี้อีกแล้วคะ เพราะเห็นว่าโดนสวดไปพะเรอ

nattapong

QuoteคุณNattapong

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำเรื่อง profile � �" Today Picks " ของคุณถือเป็นสีสันของบอร์ดอย่างหนึ่งนะคะ �อย่างน้อยก็ทำให้ดิฉันนึกถึงศิลปินบางคน �อย่างน้อยก็ �Gidon Kremer คนแล้ว �เขาเคยมาเล่นที่บ้านเรานะคะกับ The Asian Youth Orchestra �ซึ่งถือว่าพวกเราโชคดีมากที่ได้ดู เพราะช่วงนั้นถือเป็นช่วงพีคของเขาก็ว่าได้ �ขอบคุณอีกครั้งสำหรับโปรแกรมคอนเสิร์ทกีตาร์คลาสสิค �ลองคุณการันตีมาขนาดนี้แล้ว �พลาดได้ไงคะ �และหากคุณได้ไปดูอะไรดีๆมา �ก็อย่าลืมมาเล่าให้พวกเราฟังบ้างนะคะ �คุณอยู่โน่นมีโอกาสมากกว่าพวกเราเยอะคะ

I'm about to go back already. So I will use your news service in the future. However, it could be difficult because I will be in Pattani. On top of ... recently graduate... probably can't travel too much.

My concert day here is about to over. I planned to go to Cleveland Jazz festival a little bit, Wayne Shorter and Chucho Valdez. May be some Cleveland Orchestra. But for sure I will go to David Russell (Classical guitar) this coming April. Though I have many chances for many great concerts, I couldn't afford to go as much as I wanted to. You know being student, support myself... I don't have much to spend. I channel a lot of my money to music lessons. :)

BTW, Gidon came here once with his orchestra.. Kremerata Baltica or something. They play 8 seasons (4 Seasons Vivaldi + 4 Seasons Piazzolla). He was pretty good as a matter of fact. In any case, their concert was the most entertaining one I have ever attend. They played "Happy Birthdays Variations" for encore. Very fun.

monbuny

ขอบังอาจสอดแทรกนะครับ VIVALDI   The four season  CDค่ายไหน
คุณภาพดีที่สุดครับ :p

nattapong

I don't know about CD quality not best performance. Though I do have my preferred performance, and know some other interesting performance. �

Sorry... I'm not hardcore .... for best CD quality.

But in general, I felt that CD quality are pretty the same from most of the major recording company. However, Telarc seem to do a bit better in recoring than average. Then again there are way to many audiophile record studios... I am no expert about that.

If you would ask some other question .. like interesting performance .. or what I find interesting.. that's more like it.

[!--EDIT|nattapong|Mar. 30 2002,09:18--]

Night Owl

Night Owl

Night Owl

Japanese violinist
Siam Kolkarn Bldg, 5th floor
Rama 1 Road
May 18 at 8pm

- Y's Men's Club of Bangkok in association with D&M Studio and Siam Music Yamaha presents a charity concert entitled "Jin Matsuno Violin Recital". He will be on piano accompaniment by Keiho Sakakibara, a superb chamber player. The programme features Vitali's Chaconne, Franck's Sonata for Violin and Piano in A Major, Dnu Huntrakul's Touch of Gold, Segoe-Matsuno's The Violet and Sarasate's Zigeunerweisen. Matsuno is one of Japan's leading violin stars and has given recitals in many European and Asian countries.

- Tickets at 300 and 500 baht are available at D&M Music Studio (tel 02-391-7429) and Asia Books Sukhumvit (tel 02-252-4373).

ที่มา : �Bangkok Post , April 9, 2002

มีอัพเดทของบัตร Diana Krall อยู่ข้างบนแล้วนะคะ เห็นผู้จัดบอกว่าจะเริ่มวางจำหน่ายวันที่ 25 พ.ค

[!--EDIT|Night Owl|May 03 2002,23:58--]

Night Owl

มีข่าวอัพเดท Showcase ของ �Keiko Lee แล้วนะคะ �รวมทั้ง Kenny G ด้วย

ข่าวล่าสุดจากต้นสังกัด � ฺำำBee Gees �ไม่มาแล้วนะคะ �เสียดายจัง

แต่สำหรับขาโจ๊วเตรียมเฮกันได้กับคอนเสิร์ท �Fat Boy Slim �14 มิ.ย นี้ � โอ.....อันนี้ขอกรี๊ดดังๆด้วยคน �อยากดูมานานแล้วคะ

[!--EDIT|Night Owl|April 17 2002,18:53--]

poj

เสียดาย Bee Gees  ถึงจะเล่นได้ไม่เหมือนเดิมแล้ว แต่ผมก็ยังอยากดูอยู่ครับ ขอบคุณคุณ night owl มากครับ ที่เอาข่าวต่างๆมาบอกกัน

Night Owl

Night Owl