• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

23 July 2019, 03:30:13 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ปฎิทินคอนเสิร์ทไทย-เทศ

Started by Night Owl, 28 March 2002, 09:42:33 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

dht_tubes

ขอบคุณคุณเกล้าครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

dht_tubes

เมื่อคืนได้ไปดู Prague Symphony Orchestra ที่ศูนย์วัฒนธรรมมาครับ

Conductor : Robertas Servenikas

Soloist :  Vadim Repin

Programme

Vincenzo Bellini :  Overture "Norma"

Max Bruch : Violin Concerto No. 1 in G minor

Antonin Dvorak : Symphony No.9 " From the new world "

อิ่มเอมมากครับ

violin soloist เล่นได้เยี่ยมมาก หนัก เบา ลีลา (รบกวนพี่ pee ช่วยวิจารณ์หน่อยครับว่าระดับไหน)

วง Prague เล่น Dvorak ได้เยี่ยมมากครับ

ดีใจที่ได้มีโอกาสไปชมครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

pee

จะว่าไป เรปินนี่ก็เล่นบราหมส์แยะเหมือนกัน คงเก่งมั้ง....ฮา
ตอนเด็ก เก่งกว่าตอนนี้แยะ

dht_tubes

ผมฟังเมื่อคืน การเล่นหนัก เบา ผมว่าเยี่ยมมากครับ เทคนิคคงดีอยู่แล้วแหละ

ความเข้าใจในเพลง เล่นเเล้วสื่อออกมา ผมว่าดีทีเดียวครับพี่

เว้นว่างจากการได้ไปดูมานาน ได้ไปชาร์ทเสียงเพลงดีๆ อิ่มอกอิ่มใจดีมากครับ

ผมก็วิจารณ์ไรไม่ได้มาก อยากมาเล่าให้ฟังเฉยๆ

อะไรๆ ก็ไม่เท่าได้ฟังของสดๆ ดีๆ ครับพี่

pee

อายุ 17 ก็ชนะเลิศสุดยอดรางวัลไวโอลินของโลก ไม่ธรรมดาอยู่แล้ว
ไม่รู้ว่ามา อยากดูสดเหมือนกัน

:whistling:

sw

Quote from: dht_tubes on 15  October  2015, 05:13:15 pm
เมื่อคืนได้ไปดู Prague Symphony Orchestra ที่ศูนย์วัฒนธรรมมาครับ

แล้วอย่าเพิ่งเลิกเล่นร้อคบ้อททั่มนะ :supergrin:

dht_tubes

Quote from: sw on 15  October  2015, 08:28:28 pm
Quote from: dht_tubes on 15  October  2015, 05:13:15 pm

แล้วอย่าเพิ่งเลิกเล่นร้อคบ้อททั่มนะ :supergrin:

I love classical but I played rock'n roll ครับพ้ม

sw

Quote from: dht_tubes on 15  October  2015, 08:53:23 pm
Quote from: sw on 15  October  2015, 08:28:28 pm

I love classical but I played rock'n roll ครับพ้ม

:headphone: :thumbup:

poj

Metallica Live ต้นปีหน้า ?
ผมลองเช็คดู ยังไม่เห็นว่า จะมาแถวนี้   และปกติ อัลบั้มใหม่ออก   วงจะไปลุยตลาดใหญ่ อย่าง  USA กับ ยุโรป ก่อน   ตลาดเอเซีย เป็นตลาดรองลงไป จะเอาไว้ทีหลัง   ถ้ามาจริงก็แปลก

แต่ โปรโมเตอร์เขาคงได้ตารางเวลาก่อนพวกเราแหละ    หากว่ามาจริง  แนะนำว่า  "ต้องไปดู"    แสดงสดดีมากครับ  วงนี้เล่นดีจริงๆ    ผมไปดูที่สิงคโปร์เมื่อ 3-4 ปีก่อน   ไม่นึกว่า จะกลับมาเร็วขนาดนี้   ปกติจะเว้นไปนานมาก  ผมนึกว่า จะได้ดูพวกมันเป็นครั้งสุดท้ายแล้วเสียอีก
ถ้ากลับมาจริงต้นปีหน้า  ผมอาจตามไปดูทั้งที่กรุงเทพ และ สิงคโปร์ ครับ

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

Guns 'N' Rosses  Live ปีหน้า ?
อันนี้เป็นไปได้ เพราะจะมาญี่ปุ่น  หากว่า พ่วงไทยด้วย ก็มีความเป็นไปได้

วงนี้ ผมคงต้องเช็คก่อน  เพราะผมไม่ไว้ใจ Axl มัน   ไม่รู้สภาพพี่แกตอนนี้เป็นยังไง  ยังผีเข้าผีออก อยู่หรือเปล่า ?      เสียงร้องมีปัญหาไหม ?     ยังลีลา ยังเรื่องมาก เหมือนเดิมไหม ?    ไม่ใช่ขึ้นเวทีช้าไป 2-3 ชม.  แบบนั้นไม่ไหวนะครับ   ผมอาจจะดู หรือ  อาจไม่ดู    ขอเช็คข้อมูลก่อน

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

vichien

ผมไม่ใช่แฟน Metallica แต่ดูแล้ว เพ่แกเล่นกันแบบนี้ ถ้ามีปัจจัยหล่ะ จะตามไปดูให้สะใจๆไปเลย :D

poj

poj

poj