• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

09 March 2021, 09:07:08 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ด่วน! ด่วน!... ช่วยคิดคำโฆษณา webboard กันหน่อย

Started by poj, 04 June 2005, 12:52:24 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

OK วันนี้ต้องสรุปแล้ว
หากว่า สั้นๆ อาจจะเป็นยังงี้ครับ

www.ThaiAVclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก

[size=8]� � � � � � �� สนทนาประสาไฮไฟ - คุยเฟื่องเรื่องโฮมเธียเตอร์ - DIY - ดูหนังฟังเพลง - จับฉ่าย - ข่าวแวดวง - ประกาศซื้อขาย - วิพากษ์วิจารณ์ [/size]

แบบนี้ดีไหมครับ
ช่วงบ่ายๆ ผมต้องส่งข้อความแล้วนะครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

นี่เป็นผู้เข้าชิงรอบสุดท้ายอีกราย

QuoteWebboard ThaiAVclub.org แหล่งของกลุ่มชนอิสระ ที่มีใจรักเสียงดนตรี จตุรัสแห่งความคิด ที่ซึ่งคนใจเสรีมาหา ความรู้เรื่องเครื่องเสียง Hometheater DIY ดนตรี ภาพยนต์ และเพื่อน

� � � � � � � � �www.ThaiAVclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก [/b]
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

outto

www.ThaiAVclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิ๊ก

[size=8]                          สนทนาประสาไฮไฟ - คุยเฟื่องเรื่องโฮมเธียเตอร์ - DIY - ดูหนังฟังเพลง - จับฉ่าย - ข่าวแวดวง - ประกาศซื้อขาย - วิพากษ์วิจารณ์ [/size]

Webboard ของกลุ่มชนอิสระ ที่มีใจรักเสียงดนตรี จตุรัสแห่งความคิด ที่ซึ่งคนใจเสรีมาหา ความรู้เรื่องเครื่องเสียง Hometheater DIY ดนตรี ภาพยนต์ และเพื่อน

How about combine both of them krub? :frangend009:  

meng

Quotewww.Thaiavclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก

ผมชอบสั้นๆแค่นี้เองครับ

I vote for this one too krub :aktion033:

มาคิดดูอีกที :P  สั้นๆได้ใจความมาก เพราะถ้ายาวเกินไปคนมันจะไม่ค่อยอยากอ่านเหมือนผมเป็นต้นครับ ^_^  

งั้นเปลี่ยนโหวตให้อีกเสียงครับ :)  

meng

QuoteOK วันนี้ต้องสรุปแล้ว
หากว่า สั้นๆ อาจจะเป็นยังงี้ครับ

www.ThaiAVclub.org.......มากกว่าโลกไฮไฟที่ปลายคลิก

[size=8]� � � � � � �� สนทนาประสาไฮไฟ - คุยเฟื่องเรื่องโฮมเธียเตอร์ - DIY - ดูหนังฟังเพลง - จับฉ่าย - ข่าวแวดวง - ประกาศซื้อขาย - วิพากษ์วิจารณ์ [/size]

แบบนี้ดีไหมครับ
ช่วงบ่ายๆ ผมต้องส่งข้อความแล้วนะครับ

Lay out แบบนี่แหละ สวยมากๆ สั้นๆความหมายกินใจครับ  :aktion033:

เพื่อนๆสมาชิกรีบๆโหวตกันเข้ามาด้วยนะครับ  :D  

Cherokee

อันไหนก็ได้ครับ แต่อย่าเอาวิญญูชนหัวใจเสรีเลย ฟังแล้วเหมือนพวก NGO ยังไงไม่รู้

อีกนิดนะครับ "ภาพยนตร์" น่าจะมี ร์ แต่ "รถยนต์" ไม่มี ร์
ใครมีพจนานุกรมช่วยเช็คอีกทีนะครับ

santi

niko

Night Owl

โดยส่วนตัว
ชอบ อันภาษาอังกฤษของคุณปกรณ์นะคะ
เพราะลงตัวดี :D
เรื่องคนจะหมั่นไส้นะ
ต่อให้เราใช้ภาษาแบบไทยเดิมยังไง
มันก็หมั่นไส้กันได้อยู่ดีละคะ  :D
เพราะจิตมันไปทางนั้นแล้ว :P  

poj

ผมก็ชอบนะ  แต่ว่า เอาเป็นไทยดีกว่าครับ  เพราะคนบางส่วนจะกลัวภาษาอังกฤษมาก  บางทีไม่ยอมอ่านเอาเลยด้วยซ้ำครับ  ผมอยากให้เราสามารถสื่อถึงคนให้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ครับ  

นานๆได้ลงโฆษณาฟรีทีหนึ่ง  
ลงสลึง กะถูกแจ๊คพอต 50 ล้านน่ะครับ อิ อิ  ^_^

pakorn

โหวตเหมือนคุณเม้งครับ ..

แต่ถ้าใครจะเลือกอีกอันนึง "ที่ซึ่งคนใจเสรีมาหา ความรู้เรื่องเครื่องเสียง"

คำว่ามาหากับความรู้ ควรจะติดกันนะครับ  

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

poj

บ่ายแล้วครับ  สรุปเลยละกัน ว่าเป็นอันนี้ครับ  สั้นๆ เรียบๆ ง่ายๆ
ขอบคุณทุกๆท่าน ที่มาช่วยกันระดมสมองครับ

mark

โหวตตามคุณเม้งอีกคนนึงครับผม
เห็นด้วยและเห็นดีตามนั้นครับ  :D  

DRC

ผมว่าเราจะโกอินเตอร์แล้ว ต้องมาคิดเป็นภาษาอังกฤษด้วยครับ เผื่อวันหลัง Stereophile,The absolute sound จะให้พื้นที่เราบ้าง :D

ผมจะรอดูว่าเขาจะนำไปลงไว้ตรงส่วนใหนของหนังสือครับ
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

poj

น่าจะเป็นแถบโฆษณา ที่อยู่ด้านล่างของหน้าใดหน้าหนึ่งครับ  สูง 2 นิ้ว  กว้างเต็มหน้ากระดาษ  เดี๋ยว videophile เล่มที่ลงโฆษณาออกเมื่อไร ผมจะซื้อเก็บไว้เป็นที่ระลึกสักเล่ม :)   :thrill:

meng

:o อ้าว... ลงแต่ videophile  แล้ว audiophile ไม่ลงเหรอครับ?  

poj

เห็นว่างั้นนะครับ  ไม่รู้เหมือนกันว่าลง audiophile ด้วยหรือเปล่า

ก็.. ได้ลงก็ยังดีกว่าไม่ได้ลงละครับ  ถือเป็นความเอื้อเฟื้ออย่างหนึ่งที่ช่วยลงโฆษณาฟรีให้ครับ  ยังไงๆก็ต้องขอบคุณครับ  :bow:

supada

ว้า มาช้าไปหน่อย แต่ชอบอันเดียวกับพี่ meng ค่ะ  :)  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~

จ๊อด ฟุลเรนจ์

QuoteAnd in the end... The Love you take... is equal to the Love...... you make....

So... Let us take love and make love.... :P  
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง

อาจารย์ฮกหลง

Quote:D คำว่าวิญญูชนผมจำมาจากสามก๊ก ส่วนคำว่าสหายผมก๊อปมาจากคำว่า Comrade ของเลนินอ่ะครับ  :P

ชอบสามก๊กเวอร์ชั่นไหนมากที่สุดคะ :)

ตอบคุณ นิโก้

ชอบเวอร์ชั่นของนายโชติ แพร่พันธ์ ที่สุดครับ ยาขอบเป็นนักเขียนคนแรกที่ทำให้ผมรู้จักสามก๊ก นอนฝันถึงจูล่งอยู่ทุกคืน

ปล.ต่อไปนี้คงเข้าบอร์ดได้ประมาณอาทิตย์ล่ะครั้งเท่านั้นล่ะครับ ที่เกาะตารุเตา(มธ.) เน็ทช้าเหมือนเต่าเลยครับ  :P