• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

07 March 2021, 04:35:35 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ด่วน! ด่วน!... ช่วยคิดคำโฆษณา webboard กันหน่อย

Started by poj, 04 June 2005, 12:52:24 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Dr. John Nach

I didn't check web for a while krup.. for the logos, I'll post next week krup.. : )  I'll do homework this weekend..  :D  
Going in the direction that you're believe, living in the life that you're imagine..

poj

ขอบคุณครับ
ขอเป็นขนาดไม่เกิน 207 x 52 pixel นะครับ
background ก็เป็นเป็นสีอย่างข้างบนนั้นนะครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

เห็นโฆษณาใน videophile แล้วครับ   ผมซื้อมาเก็บไว้เป็นที่ระลึกไว้เล่มหนึ่ง Artwork ทำมาได้สวยถูกใจครับ

ต้องขอขอบพระคุณ คุณปฤษณะ คุณธานี และทีมงานของ videophile ทุกๆคนด้วยครับ ที่กรุณาลงโฆษณาบอร์ดให้ฟรีๆ  :bow:
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Cherokee

เห็นแล้วเหมือนกันครับ สวยจริงๆ ชอบๆๆๆ   :daumenpos: :aktion033:

ว่าแต่ว่า มีใครจะ scan มาลงไว้ตรงนี้จะดีไหมครับ

nattapong

ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

DRC

รบกวนคุณพจน์นำภาพมาลงให้ดูหน่อยครับ ผมไม่ได้เป็นสมาชิกหนังสือครับ ไม่ทราบว่าสวยงามยังไงครับ :daumenpos:  
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

Night Owl

อยากเห็นเหมือนกันคะ :beer2:
รอโลโก้จากคุณ JN ด้วย
น่าจะงามแท้นะ
ดูจากรสนิยมเธอแล้ว

poj

Quoteรบกวนคุณพจน์นำภาพมาลงให้ดูหน่อยครับ ผมไม่ได้เป็นสมาชิกหนังสือครับ ไม่ทราบว่าสวยงามยังไงครับ :daumenpos:

ตามคำเรียกร้องครับ :)

Night Owl

โห.....ชื่อเว๊ปอย่างบึ้มเลยนะคะ
แล้วเรทติ้งกระฉูดขึ้นอย่างเห็นได้ชัดไหมคะ :D  

poj

ไม่รู้เหมือนกันครับ  ไม่ได้ติด counter ก็เลยไม่รู้เลยว่าเป็นไง

แต่หากพูดถึงสมัยที่ยังทำ Poj's Thai Audiophile Page นะครับ  ตอนที่เห็นผลมากที่สุด คือ ตอนที่ได้ลง Daily web ของไทยรัฐ   ผมตกใจกับ hit rate ที่พุ่งพรวดขึ้นมา จนต้องหาที่มาที่ไป จนเพิ่งมารู้ว่า ไทยรัฐลงแนะนำ web ให้  คนถึงได้มากขึ้นจนผิดหูผิดตา

แต่พอผ่านไป คนก็กลับมาน้อยเหมือนเดิมอีกครั้ง  :lol:  
คงเป็นคนที่หลงทางเข้ามาน่ะครับ  พออ่านๆแล้วไม่รู้ว่าไอ้บ้านี่มันพร่ำเรื่องบ้าอะไร เขาก็เลยไม่กลับกันมาอีกเลย  :P

Cherokee

ผมว่าน่าจะเยอะขึ้นนะครับ ดูจากจำนวน guest ที่เข้ามาอ่านตั้งแต่งานเครื่องเสียง ผมยังนึกว่าผู้ซื้อ ผู้ขาย และผู้จัด คงเข้ามาอ่านวิจารณ์ทำให้ rating สูงขึ้น ลืมไปว่าอาจมีคนอ่านนิตยสารแล้ว click เข้ามา ก็แค่ปลายคลิกเองนี่นา

supada

เย้ๆๆๆ ขอให้คนเข้ามาแวะเวียนอยู่เป็นเพื่อนกันเยอะๆ ค่ะ  :gossip:  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~

nattapong

Quoteไม่รู้เหมือนกันครับ  ไม่ได้ติด counter ก็เลยไม่รู้เลยว่าเป็นไง

เอ๊ะพี่ที่ control panel ของ server เนี่ย มักจะมีไม่ใช่เหรอครับ
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

มันจะมีเป็น web stat ครับ  แต่ผมไม่ค่อยได้ login เข้าไปดูมันเท่าไรนักครับ มันต้อง setup ค่าบางค่าด้วย ซึ่งผมก็ไม่เคยไปใส่ใจมันเท่าไรเลยครับ

nattapong

ส่วนใหญ่ก็ใช้ได้นะครับ ดูได้คร่าว ๆ ของทั้ง server อาจจะมีให้หลายโปรแกรมด้วยซ้ำไป บางโปรแกรมก็ดีกว่าบางโปรแกรม แต่โดยทั่วไปแล้วก็น่าจะเห็นการเปลี่ยนแปลงได้ไม่ยากนะครับ