• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

07 March 2021, 04:39:43 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

พวกที่อยู่ทางใต้ระวังตัวหน่อย

Started by niko, 17 June 2005, 05:56:44 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

niko

และแล้ว ทางใต้ของประเทศไทยที่รักของเรา ก็เป็นหนึ่งในสถานที่ที่เราถูกห้ามเดินทางไป ตอนนี้พอๆกับอิรักกระมัง

ยะลา ปัตตานี นรา ห้ามไป

หาดใหญ่ให้พิจารณาเลื่อนเดินทาง

เขาเตือนว่า อาจจะมีการแก้แค้นในวาระครบรอบหนึ่งปีในบริเวณนี้

ข่าวพวกนี้ ค่อนข้างน่าเชื่อถือ เพราะทุกครั้งที่ได้รับข้อมูลหรือข่าวสารจากแหล่งพวกนี้ มักจะเป็นจริง

ดังนั้น คุณเม้ง คุณณัฐ นายพจน์ และครอบครัวทุกคน ขอให้ระวังตัวมากๆ และรู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดีนะคะ

:(  

DRC

โอ้  เมืองไทย :o   ผมหวังว่าการข่าวของเขาจะผิดนะครับ
เมื่อคืนดูรายการเกี่ยวกับปัญหาทางใต้จะรู้เลยว่ามีการขัดขากันในการทำงานอยู่ตลอด แล้วเมื่อไหร่มันจะแก้ได้ซักที :(  
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

nattapong

หนึ่งปีอาไรง่ะ มันเลยไปหมดแล้วไม่ใช่เหรอ
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

niko

Anniversary ka. พี่เขียนผิด คือตั้งใจจะเขียนว่าวันครบรอบ

พี่ไม่รู้ว่า ของตากใบ หรือ รือเซะ

poj

เมื่อช่วงอาทิตย์ก่อนนู้น มีคนเอากล่องกระดาษมาตั้งตรงข้ามร้านที่ผมทำงานที่อยู่ตรงข้ามโอเดียน  โดยตั้งไว้ตรงหน้าลิฟท์แก้วของโอเดียน  ผมเป็นคนเห็นเอง  ก็เลยโทรไปบอกตำรวจ เขามาตรวจ พบว่าไม่ใช่ระเบิด

เมื่อช่วงอาทิตย์ก่อน  มีคนเอากล่องกระดาษ มาตั้งไว้ที่หน้าร้านผมอีกร้านหนึ่ง  ตรงข้ามแบงค์ไทยพาณิชย์  ต้องตามตำรวจมาดู ปรากฎว่าไม่ใช่ระเบิดอีก

ก็อยากจะบอกว่า สภาพนี่มันแย่จริงๆที่เจอสงครามประสาทแบบนี้  เพราะไอ้กล่องปริศนาพวกนี้ ไม่เคยมีให้เห็น  แต่นี่โผล่มากลางเมืองอาทิตย์ละใบ

เรื่องคำเตือน ไม่ต้องเตือนหรอก
ทุกวันนี้ มันก็ฆ่า และ ระเบิด รายวันอยู่แล้ว
จนคนไทยในภาคอื่นๆ ชินไปแล้วมั้ง
ไม่มีใครตื่นเต้นอีกต่อไป
ยกเว้นคนที่กำลังจะเจอระเบิดด้วยตนเอง

ไม่รู้จะระวังยังไง  มีข่าวทั้ง คาร์บอมบ์ มอเตอร์ไซด์บอมบ์  เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมด  เดินๆไป ก็ไม่รู้ว่า มอเตอร์ไซด์คันไหนมันจะซุกระเบิดไว้หรือเปล่า  เดินๆไปเกิดแจ๊คพอต ก็จบเห่   ตายฟรีไปตามหน้าที่พลเมืองดี

อย่าให้พูดเลย  เซ็ง....  :(
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

nattapong

สงสัยผมเป็นคนนึงที่ชินมั้งครับ กรือเซะครบรอบไปแล้วตากใบจำไม่ได้  
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

ผมไม่ชินเลยครับ   เรื่องนี้กระทบชีวิตผมมาก เพราะตอนแรกว่าจะสร้างบ้านต้นปีหน้า  ตอนนี้ทุกอย่างมันไม่แน่นอนไปหมด  วางแผนระยะยาวให้กับชีวิตไม่ได้เลย :(
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

meng

กรือเซะช่วงปลายเมษา ตากใบช่วงปลายตุลาครับ

ผมก็ชินเหมือนคุณณัฐนั้นแหละ เดี๋ยวนี้ได้ข่าวว่าตรงโน้นตรงนี้กำลังกู้ระเบิดอยู่ ผมจะรู้สึกเฉยๆ คิดไว้ก่อนว่าคงเป็นของเก๊มั่ง ถ้าเป็นของจริงมันก็บึ้มไปแล้ว

ปลงแล้วครับเพราะทางการหมดทางแก้แล้ว ... ถ้าโดนกับตัวก็ถือว่าถูกหวยครับ

กำลังD

ต้องช่วยกันดูแลตัวเองครับ
อย่าหวังพึ่งภาครัฐเลย.....งานข่าวไม่ได้เรื่อง

หนังชีวิตครับเรื่องยาวคงใช้เวลาเป็นสิบปีแหละครับ
ทุกวันเจอกับสงครามจิตวิทยา....กล่องลึกลับ....ต้องอดทนและอดกลั้น

ถ้าถามว่าจะจบเมื่อไหร่......แบบไหน
ตอบได้เลยว่าไม่รู้  ถามนายกผมก้อว่าไม่รู้เหมือนกัน

:no:  

nattapong

ตอนเด็กก็เป็นอย่างนี้ มันก็เฉย ๆ ครับ แต่จริง ๆ แล้วผมไม่ค่อยกลัวอะไรเสียเท่าไร นอกจากหมอ และโรงพยาบาลเท่านั้น

pakorn

เซ็งครับ เสียดายชีวิตคน ที่ต้องมาตายกันทุกวัน ...

"โลกร้อน ธรรมเย็น"