• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

07 March 2021, 03:41:08 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ดูเหมือนว่าแจ๊คพอทจะออกที่ลอนดอนบ้างแล้ว

Started by Night Owl, 08 July 2005, 12:36:24 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Night Owl

ระเบิดรถไฟใต้ดินในลอนดอนประมาณ 6 จุด
มีคนตายและบาดเจ็บเยอะแต่ยังไม่ระบุจำนวน
สาเหตุยังไม่เป็นที่เปิดเผย
โห....เมื่อเช้าพึ่งจะดูข่าวคนอังกฤษยังเฮกับการได้เป็นเจ้าภาพโอลิมปิคอยู่เลย :unsure:  

poj

แย่จริงๆ  ท่าทางจะเป็นการก่อการร้ายละครับ ระเบิดพร้อมกันแบบนี้  :(
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Night Owl

แน่นอนแล้วละคะ
เพราะระเบิดรถเมล์ด้วย
ช่วง rush hour ซะด้วย
ตายไปแล้ว 2 บาดเจ็บเป็นร้อย
ล่าสุดโทนี่ แบลร์ออกมาแถลงแล้ว

lapath

I'm not sure whether this is a good or bad thing for the terrorist (as it seemed done by Al-Qaeda).  This will now make a strong case for Blair and Bush that if you don't get rid of them now, they will come to you!
Yeah we knew we had to leave this town
But we never knew when and we never knew how

nattapong

ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

sakorn

คนอยู่ทางใต้อย่างผมกระอักแล้วกระอักอีกครับ ยิ่งทำมาหากินอยู่ในภาคธุรกิจท่้องเที่ยวอยู่ด้วย ช่วงนี้ก็โลว์ซีซั่นของภูเก็ตก็เงียบเป็นธรรมเนียมอยู่แล้ว ไม่กี่วันก่อนก็เจอการเตือนสึนามิแบบห่วยๆโป้งเข้า ฝรั่งเช็คเอาท์ไปรอบหนึ่งแล้ว วันนี้เจอบอมพ์อีกรอบหนึ่ง จะเงียบเป็นป่าช้าล่ะมั๊งเนี่ย แล้วงี้ทางหาดใหญ่ของคุณพี่พจน์จะเป็นยังไงมั่งหนอครับเนี่ย :(  :angry:  :wacko:  :sprachlos002:  

pakorn

ผู้ที่กระทำการครั้งนี้ และรวมไปถึงผู้ก่อการในภาคใต้ของไทย และที่อื่นๆ
จะเป็นใครก็ตามในโลกนี้ .. ขอประนามด้วยจิตและวิญญาณไว้ว่า

..ผู้ลงมือและผู้วางแผนเป็นผู้เลวทรามต่ำช้า อย่างที่หาใครเปรียบมิได้
เห็นชีวิตคนบริสุทธิ์เป็นสิ่งไร้ค่า ลงมือได้อย่างเหี้ยมโหดอำมหิต

ขอให้กรรมจงตามทันโดยเร็วที่สุด และปรากฏผลให้เห็นเป็นที่ประจักษ์แก่โลกนี้อย่างชัดแจ้งด้วยเทอญ ..

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

poj

Quoteแล้วงี้ทางหาดใหญ่ของคุณพี่พจน์จะเป็นยังไงมั่งหนอครับเนี่ย :(  :angry:  :wacko:  :sprachlos002:

เงียบครับ !

ตอนนี้คนอาจจะเริ่มต้นลืมๆเรื่องระเบิดไปแล้ว  ซึ่งเป็นช่วงเวลาอันเหมาะที่พวกมันจะมาวางระเบิดกันอีกครั้ง   ผมไม่คิดว่าเรื่องมันจะจบลงง่ายๆหรอกครับ

ภูเก็ตผมคิดว่า น่าจะฟื้นตัวได้ครับ ถึงแม้ช่วงนี้จะเป็นช่วงเวลาอันยากลำบากอยู่บ้าง แต่ก็ดีกว่าแถวหาดใหญ่ และ 3 จังหวัดภาคใต้หลายขุม  เพราะภูเก็ตมีแหล่งท่องเที่ยวที่ดีอยู่แล้ว  ยังไงก็ขายได้ รอให้ผ่านช่วงนี้ไปเท่านั้นเอง

ขอเรื่องเดียวคือ อย่าให้ก่อการร้ายลามเข้าไปในภูเก็ต เหมือนที่บาหลีเท่านั้น
หากว่าเกิดขึ้น ก็จบเห่แน่...  :(
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

nattapong

ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

meng

พวกนี้มันไม่สนใจอยู่แล้วว่าใครจะเจ็บจะตายยังไง ยิ่งไม่ต้องถามถึงจิตใจความเป็นคนของพวกมัน :angry:

พวกนี้มันก็เหมือนหนูที่อยู่ในรูคอยหาโอกาสออกมาเล่นงานผู้บริสุทธิ์ ผมว่ายากที่จะปราบให้หมดไปได้ครับ เพราะพวกนี้มันคงฝังตัวลงไปหมดทุกพื้นที่บนโลกใบนี้แล้วนะผมคาดว่า

เดี๋ยวนี้ทางใต้ก็เริ่มมีการเลียนแบบฆ่าตัดคอแล้ว คิดดูแล้วกันว่าพวกนรกนี้มันยังเป็นคนอยู่รึปล่าว ผมว่ามันก็คล้ายสัตว์ป่าเข้าไปทุกทีแล้วแบบย้อนยุคกลับไปอ่ะ :(  

poj

สำหรับความคิดของพวกคนเหล่านี้  เขาคิดว่า เขาเป็นนักรบผู้กล้าหาญครับ เป็นวีรบุรุษผู้ลุกขึ้นต่อสู้เพื่อศาสนา  เป็นผู้เสียสละที่ไม่กลัวตาย และพร้อมทำทุกอย่างเพื่อกำจัดพวกนอกศาสนาออกไป

และจะไม่หยุด  จะไม่พอใจ  จนกว่าจะเหลือแต่ศาสนาอิสลามในโลกนี้
ได้คืบ ก็จะเอาศอก
ต่อให้เหลือแต่ศาสนาอิสลาม
ก็จะฆ่ากันระหว่างนิกายต่อ
เหมือนที่กำลังฆ่ากันในอิรักตอนนี้

จะทำยังไงหรือครับ
ผมไม่มีคำตอบ

แต่อยากให้พวกสิทธิมนุษยชน มาอยู่ใน 3 จังหวัดภาคใต้ครับ
ทำงาน.....  เบาๆ ง่ายๆ  
มีหน้าที่ขับมอเตอร์ไซด์เล่น ในพื้นที่ระหว่างเวลา 00.00 น. ไปถึง 6.00 น.
เงินเดือนให้รัฐบาลจ่ายก็ได้ครับ  ผมไม่เสียดายงบประมาณหรอกครับ

meng

แต่อยากให้พวกสิทธิมนุษยชน มาอยู่ใน 3 จังหวัดภาคใต้ครับ
ทำงาน.....  เบาๆ ง่ายๆ  
มีหน้าที่ขับมอเตอร์ไซด์เล่น ในพื้นที่ระหว่างเวลา 00.00 น. ไปถึง 6.00 น.
เงินเดือนให้รัฐบาลจ่ายก็ได้ครับ  ผมไม่เสียดายงบประมาณหรอกครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

มาหนับหนุนอีกคนด้วย จะจ่ายโอทีให้อีกด้วย อิ อิ :waffen017:  

poj

บางคน อาจจะรู้สึกว่าผมใช้อารมณ์ประชดพวกสิทธิมนุษยชน  แต่ผมก็โมโหหงุดหงิด ที่ผมไม่เคยเห็นคนกลุ่มนี้ทำอะไรเลย ไม่ว่าจะเป็น
ผู้หญิงถูกฆ่า
นักศึกษาถูกฆ่า
นักเรียนถูกฆ่า
พระถูกฆ่า
ผู้ชายถูกฆ่า
ตำรวจถูกฆ่า
ทหารถูกฆ่า

ใครจะโดนฆ่าตัดคอ  ดูเหมือนไม่มีความหมายในสายตาของ พวกสิทธิมนุษยชน

แต่ทันทีที่พวกโจรโดนฆ่า คนกลุ่มนี้จะออกมาส่งเสียงเจื้อยแจ้วในทันที ตามมาด้วยท่าทีกระเหี้ยนกระหือ จะต้องตรวจสอบ สอบสวน กล่าวหาว่าใช้ความรุนแรงเกินกว่าเหตุ  กล่าวหาว่าล่วงละเมิดสิทธิมนุษยชน

แล้วชาวบ้านที่ถูกฆ่าตัดคอนี่ มีสิทธิมนุษยชนกับเขาบ้างหรือเปล่าครับ
ทำไมพวกท่านถึงได้เงียบเป็นเป่าสาก

ผมบอกตรงๆ ผมไม่เข้าใจว่า เขาคิดอะไรอยู่ในใจ
ทำไม ท่าทีถึงเป็นเช่นนั้น
มันทำให้หมดกำลังใจ  ในยามที่ศึกมันเข้ามาถึงในบ้านแล้ว  พวกเดียวกันเอง ยังรุมถอง รุมทุบ กันเอง

แล้วยังงี้จะเอาอะไรไปสู้กับเขาละครับ :huh:  :(

poj

มีอีก 2 ประเด็นที่น่าเสียใจคือ

เรื่องที่ อังกฤษ อดฉลองการเป็นเจ้าภาพโอลิมปิค
แทนที่จะได้รื่นเริง  ดีใจกัน กลับต้องมานั่งเศร้ากับโศกนาฎกรรมแบบนี้

อีกคนที่คงเซ็ง คือ Bob Geldof ที่อุตส่าห์จัด Live 8 เพื่อเรียกความสนใจจากคนทั่วโลก  เจอระเบิดไป 4 ตูม ติดๆ   Live 8  ก็ดูเหมือนหมดความหมายไปเลย

ที่ประชุม G8 ก็คงเอาเรื่องก่อการร้ายมาพูดกัน
สื่อทั่วโลก ก็เล่นแต่ข่าวระเบิด
คนทั่วโลกก็คงสนใจแต่ข่าวผู้ก่อการร้าย

น่าเสียใจนะครับ ที่ในขณะที่คนส่วนหนึ่ง พยายามจะทำให้มนุษยชาติ มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น มีสุขภาพดีขึ้น การศึกษาดีขึ้น

คนอีกกลุ่มหนึ่งก็เอาแต่คิดว่า จะฆ่าล้างผลาญกันให้ฉิบหายยังไงดีในโลกใบนี้

pakorn

Quoteอีกคนที่คงเซ็ง คือ Bob Geldof ที่อุตส่าห์จัด Live 8 เพื่อเรียกความสนใจจากคนทั่วโลก  เจอระเบิดไป 4 ตูม ติดๆ   Live 8  ก็ดูเหมือนหมดความหมายไปเลย

จริงครับ วันนี้ยังนึกถึงคณะทำงานที่ช่วยกันจัด Live8 อยู่เลย ... :huh:  

"โลกร้อน ธรรมเย็น"