• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

21 May 2019, 01:37:25 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

โหวตหนังรัก ที่คุณชื่นชอบกันเถอะครับ

Started by apipol, 02 April 2002, 03:55:45 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

apipol

ของผมมีหลายเรื่องอยู่ครับ อยากทราบของหลายๆ ท่านได้ไปเอาวีดีโอมาดูครับ
1. it could happen to you
2. as good as it gets
3. leaving las vegas
4. my best freind's wedding
5. notting hill
6. onegin
7. bridget jones diary
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

poj

When Harry met Sally
ผมชอบครับ เป็นหนังที่ตลก น่ารัก และ โรแมนติค
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

Bridget jones  ขำตอนเปิดเรื่องที่นางเอก ร้องเพลง All by myself น่ะครับ
ผู้หญิงกลัวที่จะอยู่คนเดียวขนาดนั้นเลยหรือ    :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

worachai

While you were sleeping ชอบSandra ในหนังเรื่องนี้มากครับ

Same time next yearเรื่องนี้เก่ามาก ดูจากUBCน่ะครับ แต่ว่าชอบมาก เป็นอีกแง่มุมหนึ่งของความรัก ที่ดูๆแล้วมันบริสุทธิ์จัง ทั้งๆที่มันผิดศีลธรรมนะครับ

Sleepless in Seattle ก็ชอบครับ

poj

Players

Sliding door
เรื่องนี้ไม่เชิงเป็นหนังรัก แต่ผมชอบแนวคิด และชั้นเชิงของการนำเสนอเรื่อง

Pheomenon

As good as it get
ผมชอบประโยคนี้ละ "You make me want to be a better man."

She's all that
หนังน้ำเน่าไฮสกูลฝรั่งธรรมดา แต่ผมช๊อบชอบ

Stepmom
เรื่องนี้ชอบมุขขอแต่งงานครับ ที่พระเอกส่งกล่องแหวนให้นางเอก นางเอกเปิดดู กลายเป็นด้ายหนึ่งเส้น พระเอกเอาด้ายมาผูกข้อนิ้วให้ แล้วพูดประมาณว่า ผมอยากให้ด้ายเส้นนี้ผูกพัน ฯลฯ อะไรก็ว่าไป จากนั้นก็แอบใส่แหวนในปลายด้ายอีกด้าน แล้วรูดปรู้ดมาสวมให้ที่นิ้ว
คิดได้ไงเนี่ยมุขนี้

รักออกแบบไม่ได้ (O Negative)
บางส่วนคล้ายชีวิตในสมัยเรียน

pong

\"Life down to 20 Hz\"

poj

ช่าย.. stepmom นี่ขอแต่งงานได้เก๋มากครับ  ชีวิตจริงจะมีใครทำได้อย่างนี้ไหม  :)

Night Owl

Sleepless in Seattle
As Good As It Gets
Sliding Door
When Harry Met Sally
Untammed Heart
Farewell To My Concubine
The Road Home ( ขอจัดอยู่ในประภทนี้ด้วยละกัน เพราะชอบมากคะ )
My Best Friend's Wedding
Falling in Love

เดี๋ยวไปนึกต่อคะ..........  :lachen014:

moo

city of angels
             รักจนยอมตกสวรรค์

you've got mail
              ทั้งสองเรื่องชอบ meg ryan อ่ะ เธอน่ารักดี

the road home
              ทั้งแม่ ( ๘๐ ) ลูกสาว (๒๕) ชอบทั้งคู่ รวมผมด้วย เรื่องนี้นางเอกเหนื่อยหน่อย วิ่งทั้งเรื่อง

apipol

the road home น่ารักดีครับ มีดีวีดี zone 1 ออกมาซะด้วย farewell to my concubine ก้ดีมากครับ untamed heart ก็ดีผมชอบครับ พอพูดแล้วเลยนึกขึ้นมาได้ครับ :) มีอีกเรื่องที่ผมนึกได้คือ the great expectation ฉบับ กวินเนธ น่ะครับ ดูเรื่องนี้แล้วชอบเธอเลย ผมเช่าวีดีโอมาดูไปไม่ต่ำกว่า 3 รอบแล้วค่อยเอาไปคืน แม้ว่านักวิจารณ์จะบอกว่าฉบับเก่าดีกว่าก็ตามทีเถอะครับ :)
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

poj

farewell to my concubine ออกจะเศร้ามากนะครับ  ไม่สดชื่น สดใส เหมือนเรื่องอื่นๆ  แต่หนังดีมากเลย

เสนออีก 2 เรื่อง
four weddings and a funeral
หนังที่ตลกและน่ารักครับ

Frankie and Johnny
เรื่องนี้ ผมชอบมาก อาจจะเป็นเพราะตัวเอกของเรื่องทั้งสองคน ล้วนมีแผลในชีวิตมาด้วยกันทั้งคู่  และแสดงถึงความโดดเดี่ยวในเมืองใหญ่ได้ดี  ผมว่าในกรุงเทพเอง ตอนนี้ก็มี Frankie and Johnny อยู่เยอะละครับ แต่ไม่รู้จะหากันเจอ อย่างในหนังหรือเปล่า

Night Owl

คุณพจน์ทำให้นึกออกถึง Four Wedding .....คะ หนังน่ารักดี  

Frankie& Johnny นี่ มิเชล ไฟเฟอร์ เล่นใช่ไหมคะ ขอทวนความจำหน่อยคะ

porapak

เจอรี่ แมคไกวร์ ครับชอบมาก ดูมากกว่า5รอบก็ยังฃึ้งครับ หนังดูมันมีชีวิตดีครับ ดูแล้วรู้สึกมีส่วนร่วมกับหนังเลยครับ

apipol

frankie and johnny นั้นมิเชล เล่นใช่แล้วครับ คู่กับ อัลปาชิโน ครับ
พูดถึงเศร้าแล้วผมชอบนะครับหนังที่จบแบบเศร้านี่ สงสัยโรคจิต :p อย่าง onegin กับ leaving las vegas ไงครับ
ส่วน 4 wedding ไมได้ดูครับ เสียดายมากเลย ว่าจะหาโอกาสเอามาดู เสียที

poj

ใช่แล้วครับ มิเชล ไฟเฟอร์ เล่น กับ อัล ปาชิโน  อย่างที่คุณ apipol บอก

คุณ apipol
leaving las vegas นั่นไม่ใช่หนังรักแล้วนะครับ :)  แต่หนังดีครับ ไม่ควรพลาด

Night Owl

ฮ่าๆๆๆๆ...... :lachen014:   ถ้างั้นนับดิฉันเข้าแก๊งค์โรคจิตด้วยคนละกันคะ
คุณApipol  ตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยคะ  หนังที่ทำให้น้ำตาหยดเผาะๆ :cry2: รับรองเข้ามาตอบกันตรึมแน่ :nod:

nattapong

A lot of good memory here. :)    

I again like "Forrest Gump"  ... Love story??  Yes...  The whole movie were in symbolic. At one point (when she was a striper), Jenny told Forrest "You don't know what love is, Forrest." Forrest replied way into the movie, probably when Jenny is leaving from Forrest house "I maybe a simple man, but I know what love is"

Notting Hill, and the feeling around the movie.  "Surreal but nice"

Jerry McGuire. "You had me at Hello" she is so cute.

Amelie. Nice girl try to help others with their problem but doesn't seem to be able to solve her own love story. Movie show several level of love on the screen. Love of parents, love for fellow human being, love in our dream. On top of that we are all seeing the love of camera with Amelie, the shots were as if the camera is feeling in love with Amelie.. the angle, the shots and time spend focusing on her face.. Very very good movie.

Almost Famous.. for the love of music
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

apipol

จริงครับ ดูเรื่องนี้แล้วเสียน้ำตาเลย  ก็ยังไงดีครับ ผมยังเห็นว่าเป้นหนังรักอยู่อ้ะครับ อิอิ ขอยกประโยคหนึ่งที่ กล่าวถึงหนังและผมเห็นด้วยอ้ะครับ

They (shue and cage) accept each other as they are, with no attempts by one to change the other, and this unconditional love turns Leaving Las Vegas into a somber yet quietly beautiful love story

อิอิ อันนี้ แล้วแต่มุมมองนะครับ เพียงแต่ผมเห็นด้วยกะอันนี้เท่านั้นเอง :)

Night Owl

Somewhere in Time  เจน ซีมัวร์งามคลาสสิคจริงๆ   ซาวด์แทรคเพราะมาก  ฝีมือ John Berry ถ้าจำไม่ผิด

Counsins  ----  ฌอน ยัง แสดง   ถ้ายังจำกันได้คนที่เคยเล่นเป็นหุ่นยนต์ใน The Blade Runner  นะคะ  แล้วก็รู้สึกจะมี อิสซาเบล แอดยานีด้วยถ้าจำไม่ผิด  ซาวด์แทรคเรื่องนี้เพราะมากจริงๆคะ  จากฝีมือของ Angelo Bedalamenti คนแต่งซาวด์แทรคให้ Twin Peak ด้วย

Moon Struck

The Great Expectations