• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 July 2019, 05:42:15 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

โหวตหนังรัก ที่คุณชื่นชอบกันเถอะครับ

Started by apipol, 02 April 2002, 03:55:45 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

goodwill

พึ่งมาเป็นสมาชิกครับ เอาที่ชอบมาก5เรื่องละกัน;

1.Nothing Hill รักบานฉ่ำที่น็อตติ้งฮิลล์ (1999) - US.
2.Hitch พ่อสื่อเฮี้ยว เดี๋ยวจัดให้ (2005) - US.
3.Something's Gotta Give รักแท้ไม่มีวันแก่ (2003) - US.
4.Crying Out Love, in the Center of the World อยากกู่ร้องบอกรักให้ก้องโลก (2004) - Japan
5.The classic คนแรกของหัวใจ คนสุดท้ายของชีวิต (2003) - Korea

*2เรื่องหลังนี่ใครจะดูก็เตรียมซับนํ้าตาไว้ละกัน :sad2:

jtr

ถ้าชอบเรื่องสุดท้าย (นางเอก)
เอาเรื่องนี้ไปดูสิ

summer scent

ดูสิ จะทนไหวไหมนะ อิอิ
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

dht_tubes

เห็นพี่พี พูดถึง FARGO ผมว่าหนังเรื่องนี้ก็เป็นหนังรักเรื่องนึงเหมือนกัน

แสดงให้เห็นความแตกต่าง ระหว่าง รักที่ถูก กับ รักที่ผิดได้ดี

แค่ฉากสุดท้ายที่นางเอกนอนดูทีวีบนเตียงกับสามีหัวเหม่ง ผมว่ามันก็โรแมนติคมากในความคิดผม

มาลองหาหนังที่ใครๆ ไม่เรียกกันว่าหนังรัก แต่พี่ๆ เพื่อนๆ เห็นว่าเป็นกันมั๊ย

I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Hexaphonic

Quote from: dht_tubes on 30  July  2012, 03:44:16 pm
มาลองหาหนังที่ใครๆ ไม่เรียกกันว่าหนังรัก แต่พี่ๆ เพื่อนๆ เห็นว่าเป็นกันมั๊ย

น่าจะมีเยอะเลยล่ะครับ หลายๆเรื่องที่ไม่ใช่หนังรัก แต่ก็อาจมีฉากที่ประทับใจเราก็ได้

แต่หลังๆนี่ผมดูหนังไม่ค่อยจบเรื่อง คือมันไปเกี่ยวกับว่ามีบางอย่างผมไม่เชื่อในความคิดผู้กำกับอ่ะ

พอมันไม่เชื่อซะแล้ว ต่อให้ production หรือเทคนิคของนักแสดงดีแค่ไหน ก็ไม่อยากดูให้จบ

แล้วนี่มันกำลังลามมาถึง...เพลง...หนังสือ...ฯลฯ

"คุณหลอกดาว" :sad2:

bhisma

หนังรักก็ไม่เชิง (รักอมตะดี)   รักหนังก็ไม่ใช่ แต่หลงรักดารา C. Deneuve มากๆ สใบมแวมำพร์ไม่ยอมแก่ (กัจจุบันแก่ แหงมๆ แต่ก็ยัง....รัก

Audiophile is Technology
Music is Art

jon che

ขอ vote ด้วยคนนะครับ
1. The Wedding Singer (1998)
ปกติไม่ค่อยได้ดูหนังรัก
แต่เรื่องนี้ลงตัวดีมากครับ
รัก ฮา บ้าเล็กๆ
ป.ล. มีวันนี้ได้เพราะเรื่องนี้ครับ :lol:
2. The Adjustment Bureau (2011)
ดูเพราะคิดว่าไม่ใช่หนังรัก แต่ดูจบผมว่าน่าจะเรียก
romantic thriller นะ
3. "Un plan parfait"
A Perfect Plan (2012)
ฮาๆ ซึ้งๆ ครับ
4. Dopo mezzanotte (2004)
สนุกดีครับ
เหมือนกับดู Amélie (Amelie) + Hable con ella (talk to her) ยังงัยยังงั้นเลยครับ
ทีแรกนึกว่าหนังฝรั่งเศส ถึงบางอ้อ ก็ตอนเค้าทักทายกัน
ciao...
ฝรั่งเศส + สเปน = อิตาลี
ชอบตอนจะจบ พระรองกำลังจะตาย
เค้าเห็นป้ายหาเสียงของประธานาธิบดี แล้วพึมพำกับตัวเองประมาณว่า
"...เนี่ยเหรอ ภาพสุดท้ายที่ฉันได้เห็น... ก่อนตาย"
ร้ายจริงๆ ครับ