• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

21 May 2019, 12:40:49 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

โหวตหนังรัก ที่คุณชื่นชอบกันเถอะครับ

Started by apipol, 02 April 2002, 03:55:45 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

อ้าว.. โสดเหมือนกันเรอะ
ขอต้อนรับสู่ชุมชนครับ  :)
ท่องไว้ครับ
I'm single and I'm pround.  :p
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

apipol

ผมก็ชอบดูคนเดียวครับ ต่อให้พาคนรู้ใจมานั่งข้างๆ แต่ถ้าเรานั่งดูไปอินไปคนเดียว คนข้างๆ ไม่อินด้วยก็ไม่ไหวนะครับ อิอิ  :p
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

prim

ขอ vote เพิ่มให้กับหนังเกาหลี เรื่อง IL MARE ค่ะ พึ่งดูจบไปได้ซักครู่ น่าประทับใจดีค่ะ หนังดูสบายๆ หวานๆ บรรยากาศท้องทะเลใส พูดถึงความรักที่ย้อนมิติ น่าดูอีกเรื่องค่ะ (เพลงประกอบก็ไพเราะ เรียบง่าย ฟังสบายๆดีค่ะ)  :engel

Night Owl

เรื่องนี้นี่เห็นคนชื่นชมกันเยอะนะคะ แต่ดูไม่ทันคะ   เสียดายจัง

poj

เคยเห็นแว๊บๆครับ แต่หนังแบบนี้  อยู่บ้านนอกอย่างผมคงอดดูแน่ๆครับ เขาไม่เอามาฉายให้ดูหรอกครับ หนังมันเงียบเกินไป
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

prim

แต่ vdo ออกมาแล้วนะคะ นี่ก็ดูจาก vdo เหมือนกัน ลองหาดูสิคะ ดูแล้วน้ำตาซึมดีค่ะ :musik004:

poj

อ้าว..เหรอครับ ไม่ทราบเลย  ไว้จะไปหามาดูครับ  ขอบคุณครับ

Players

Il Mare ผมอยากดูมากๆเลยครับ
แต่เรื่องที่อยากดูมากขนาดนี้ ผมอยากจะดูบนสื่อที่ดีที่สุด
คือ DVD เพื่อให้ได้เต็มอรรถรส
ตานี้ผมหา DVD เรื่องนี้ยังไม่ได้ ก็เลยรีๆรอๆอยู่
วิดิโอน่ะเห็นตำตาแล้ว เวลาไปศูนย์เช่า

ผมเคยผิดหวังกับวิดิโอเรื่อง Life is Beautiful มาน่ะครับ
คือหนังดีมากๆ แต่วิดิโอห่วย ไม่ชัด
ฉากที่เห็นศพคนยิวโดนเอามากอง ในวิดิโอเห็นเป็นกองอะไรก็ไม่รู้ ขมุกมัว
เรียกว่าหมดอารมณ์ของหนังไปไม่ต่ำกว่า 70%
คือถ้าหนังใหญ่ๆ ของ CVD ดูวิดิโอก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา
แต่ถ้าหนังฟอร์มเล็กๆ บริษัทที่ได้ลิขสิทธิไปทำวิดิโอ มักจะชุ่ย
และเกิดเรื่องเสียความรู้สึกอย่างที่เล่าบ่อยๆ

หรือถ้าคุณ prim ดูวิดิโอแล้ว คิดว่าดี ภาพชัด เสียงใช้ได้
ไม่เสียอารมณ์หนังมาก ก็แนะนำได้นะครับ จะได้หามาดูบ้าง อยากดูจะแย่อยู่แล้ว เรื่องนี้  :liebe054:

apipol

วันก่อนผมพึ่งได้ดู havana ครับของ sydney pollack อีกเช่นกัน ดีครับชอบครับ เรียบๆ แบบผู้ใหญ่สไตล์ของเขาเลย ดูเรื่องนี้แล้วชอบ redford มาก แหม ถ้าผมเท่ยังงี้ สาวๆ คงติดเกรียว  :p
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

prim

อืมม...เท่าที่ดูในวีดีโอก็โอเคนะคะ แต่เผอิญปกติก็เป็นคนที่ค่อยไม่สังเกตุนักหรอกค่ะ ว่าภาพมีปัญหาอะไรมากหรือเปล่า ถ้าไม่เห็นจะๆนะคะ เพราะอย่างบางคนที่เขาเป็นคนช่างสังเกตุหรือเชี่ยวชาญในการชมภาพ หรือความคมชัด อาจจะมีความคิดเห็นไม่เหมือนกับฉันนะคะ ไม่ค่อยกล้ายืนยันเท่าไหร่ค่ะ  :p

poj

ผมเดินดูที่ร้านเช่า video แล้วครับ ไม่เห็นเรื่องนี้เลยครับ สงสัยจะอดดูครับ  :(

akara

ของแต่ละคน ส่วนใหญ่ผมก็ชอบครับ

เพิ่มเรื่อง first knight กับ Moulin Rouge ครับ

somewhere in time ประทับใจ และกำลังหา dvd  อยู่ครับ ยังบอก แม่เลยตอนดูละครไทยคล้ายๆเรื่องนี้ ว่าถ้าได้ดู somewhere in time แล้วแม่จะชอบ

ไม่แน่ใจรู้สึก วิลลี่ กับแอนทองประสมมั้ง หากใครดูละครคงผ่านๆตาบ้างแน่
Akara..

apipol

เมือ่คืนพึ่งดูจบไปครับ เรื่อง next stop wonderland เป็นเรื่องการตามหาความรักของครั้งใหม่ผู้หญิงคนนึง ที่พึ่งถูกแฟนทิ้ง เป็นสไตล์ romantic comedy ครับจาก miramax แต่ผมว่าน่ารักดี ดูแล้วอบอุ่นดีครับ เหมาะกะอากาศแบบนี้ นอนดูอยู่ที่บ้านเวลาฝนตกๆ แหมมันชุ่มชื่นหัวใจครับ    :D  แนะนำครับผมดูเรื่องนี้จบแล้วถามตัวคุณนะครับว่า did u believe in fate?

poj

ถ้าเป็นเรื่องงาน ผมไม่เชื่อดวงเท่าไร ผมว่าอยู่ที่เราพยายามแค่ไหนมากกว่า
แต่ถ้าเป็นเรื่องความรัก อันนี้เชื่อครับ  :)

apipol

ครับพี่ เรื่องความรักกับวาสนา นี่เอามาผูกเป็นเรื่องได้ไม่รู้จบจริงๆ ครับอย่าง ที่เขาว่ากัน sleepless in seattle ใช่หรือเปล่าครับ อันนี้ผมยังไม่เคยดู หรืออย่างล่าสุด ภาพยนตร์ชื่อแปลก serendipity ที่ของ miramax เหมือนกัน มีดีวีดีอยู่ที่บ้าน แต่ป่านนี้ยังไม่ได้ดูเลยครับ ยังไงถ้าไว้ดูแล้ว จะมาเล่าสู่กันฟังอีกทีครับ
แต่ถ้าใครดูแล้วทั้ง next stop wonderland และ serendipity ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

poj

Shawnshank เป็นหนังดีที่ผมชอบมากอีกเรื่อง
แต่... ผมว่ามันไม่ใช่หนังรักนะ :)

apipol

โอ้ว ผมตกเรื่องที่ผมชอบมากที่สุดอีกเรื่องไปจนได้เรื่องนึงครับนั่นคือ
the wings of the dove ผมคัดลอกวิจารณ์จาก amazon มาให้อ่านครับ เพราะว่าผมคงต้องขอผ่านเรื่องวิจารณ์ดีกว่าแต่ที่แน่ๆ ภาพยนตร์เรื่องนี้ผมดูแล้วประทับใจครับ  :D  แต่แน่นอนว่าไม่ใช่ happy ending love story แน่นอน

Editorial Reviews
Amazon.com essential video
Queen of the costume drama Helena Bonham Carter finally got a chance to loosen her corset a bit with this exquisitely mounted (Sandy Powell's costumes were nominated for an Academy Award) romantic drama based on Henry James's classic novel.
Set in turn-of-the-century London and Venice, Wings of the Dove is a stately departure--more PBS than MTV--for Iain Softley, director of Hackers and the birth-of-the-Beatles biopic Backbeat. But there's enough romantic intrigue to perhaps fuel a week's worth of daytime TV talk shows: My Lover Seduced a Dying Heiress for Her Money.

Bonham Carter, who won several critics association honors for her performance (she was nominated for a Golden Globe and Oscar as well) stars as Kate, who is engaged in a secret affair with Merton (Linus Roache), a journalist whose poor financial standing makes marriage impossible. Kate's manipulative aunt (Charlotte Rampling) threatens to disown her unless she marries the more suitable Lord Mark (Alex Jennings).

Opportunity--admittedly sordid--arrives in the form of Millie (Alison Elliott), an American heiress whom Kate befriends. When Kate learns that Millie is dying, she suggests to Merton that he seduce her to make her last days happy, and ensuring that Millie will leave Merton her money when she dies. Merton reluctantly agrees, just as Kate begins to have second thoughts that threaten to sabotage the scheme.

One of the most rapturously reviewed films in recent years, Wings of the Dove is a must-own video for the Merchant-Ivory crowd. But guys: don't dismiss this as a "chick flick." Beneath its Masterpiece Theatre exterior beats the wild and untamed heart of Dawson's Creek. --Donald Liebenson

อีก 1 ผลงานคุณภาพจาก miramax ครับ

apipol

ยังคงตั้งหน้าตั้งตารายงานกันต่อครับ ช่วงนี้ต้อนรับภาพยนตร์ panic room ของ jodie foster ผมเลยนึกถึงภาพยนตร์แนว sad end love story ของเธอขึ้นมาได้ครับ  เป็นอีกเรื่องที่ดูแล้วซาบซึ้งกินใจทีเดียวนั่นคือภาพยนตร์เรื่อง sommersby ครับ เธอเล่นประกบกับ richard gere ผมเชื่อว่าหลายๆ ท่านอาจจะได้ชมแล้ว แต่แฟนภาพยนตร์รุ่นใหม่อาจพลาดโอกาสไปบ้าง ถ้าใครสนใจก็เชิญไปหามาชมได้เลยครับ วีดีโอเทปยังมีอยู่ครับ

poj

ใช่ครับ เป็นเรื่องที่ดีใช้ได้ทีเดียว

รายงานความคืบหน้าหน่อย ผมยังหา II mare ดูไม่ได้เลย  ร้าน video แถวบ้าน ไม่มีเรื่องนี้น่ะครับ เขาอยู่ในเครือของ cvd ครับ  ไม่รู้ทำไมถึงไม่มี

[!--EDIT|poj|June 03 2002,16:14--]