• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

08 March 2021, 07:31:28 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

The Return of Jedi

Started by jtr, 15 August 2005, 04:54:39 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

meng

หว่อง เฟย ชุดไหนครับพี่  :headphone:

prisna

อยู่ในแผ่น SACD/CD แจกคนซื้อบัตรในงานไฮเอ็นด์ฮ่องกงครับ
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

meng

ขอบคุณครับพี่อุ้ม แผ่นแจกปีไหนครับ

ROTL

ค้นใน net มา คิดว่าอัลบั้มนี้ครับเฮียเม้ง (ปี 1993 มีเป็น SACD ด้วย)

100,000 Whys (十萬個為什麼)

เพลงที่ 3. 如風 (Yu Foong) - Like Wind

คลิปคุณ jtr บันทึกมาเป็นโมโน เพื่อจะฟังเทียบกันผมเลยหาไฟล์มาแปลงเป็นโมโนด้วยครับ

https://www.dropbox.com/sh/sbxbw3nqan0hf0q/_lm8EChqjV

Witti

เจ้าของห้อง ห า ย  :clown:

prisna

Quote from: meng on 18  April  2013, 04:54:08 am
ขอบคุณครับพี่อุ้ม แผ่นแจกปีไหนครับ

ปี 2008 ครับ เฮียเม้ง

"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

meng

ตอ แจ่ ไต๋ ก้า ผั่ง เหย่า  :bowdown:

pee

18 April 2013, 05:46:25 pm #207 Last Edit: 18 April 2013, 06:13:34 pm by pee
ระหว่างเล่นหนังกับร้องเพลง
เจ๊แกดังทางใหนอ่ะครับ

ปล
อันนี้เพลงกวางตุ้ง เฮียเม้งฟังออกป่าวครับ

ผมฟังออกแค่ "เหยายัดเกอหยั่น..." ฮา

หยัง เป็น เหยา แก้ไขตามเฮียเม้ง....อิอิ ลูกครึ่งกวางตุ้งฟังผิด

meng

18 April 2013, 06:10:23 pm #208 Last Edit: 18 April 2013, 10:38:05 pm by meng
ดังทางร้องเพลงแล้วมาเล่นหนังบางเรื่อง

เยา ยัด กอ หยัน - มีคนๆนึง ^_^

เพลงนี้เพราะมากมาย อิง เหว่ย อ้าย ฉิง Because of Love

jtr

ขอโทษคร้าบบ..

"Fei Wang-Ru Feng (Album Version)"
ยูทุปแจ้งว่า จะปิดกั้นในบางประเทศ

เป็นแผ่นSACDครับ
ผมได้รับ(ยืม)มาจากท่านบก. หุ่นน่ารักน่าอุ้ม
ข้อมูลจากแผ่นภาษาจีน
ค่าย Cinepoly Records Co., Ltd. # 172063-1  Track 11

นอกนั้นอ่านไม่ออกครับ  :P
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

pee

Quote from: meng on 18  April  2013, 06:10:23 pm
ดังทางร้องเพลงแล้วมาเล่นหนังบางเรื่อง

เยา ยัด กอ หยัน - มีคนๆนึง ^_^

เพลงนี้เพราะมากมาย อิง เหว่ย อ้าย ฉิง Because of Love

เสียงดีจัง

ดีกว่าเรดบุคอีก

jtr

คันกันอีกแล้วครับท่าน
คู่กัดสองทวีป
เลือกตัวไหนดีนะเนี่ย  :D
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

outto

อ๊ะ ตัวบนคุ้นๆ   :supergrin:

Karin Preeda

pre ยอดนิยมของชาว ThaiAV นี่เอง :lol: มีกันคนละตัวสองตัว  :supergrin:

trens

ตัวบนเหมือนสาวใหญ่ ... ตัวล่างเหมือนสาวรุ่น เลือกยากอ่ะ
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

prisna

งวดนี้ออก 44  :lol:

prisna

Quote from: pee on 21  May  2012, 06:18:28 am
ผมว่าพี่ต้องมีแอมป์สองชุดแล้วละ

ชุดฟังเพลงปาหี่ก็จัดไป พวกมีปีก มีครีบ มีหู

แต่กันเงินสักหมื่นกลางๆ หาซุดเย่นสำรองไว้สักตัว
หรือเอา 306 ที่ร้านพอดีมาลองฟังก็ไม่เลวนะท่าน

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรลิขิต และแล้วโดยบังเอิญ ผมก็มีโอกาสได้ครอบครองอินทิเกรตแอมป์ Sugden รุ่น A21a
เสียงดีมากครับ คลาส เอ 25 วัตต์ เป็นเสียงที่ตรงกับความชอบของผมที่สุด
ฟังแอมป์คลาส เอ ยี่ห้ออื่นๆ ก็ยังไม่ถูกใจเหมือนตัวนี้
ต่อไปนี้ ถ้าจะขยับขยายไปเล่นปรีกับเพาเวอร์ เห็นทีต้อง Sugden เท่านั้น

ผู้น้อยขอคารวะพี่พีที่แนะนำแอมป์ยี่ห้อนี้ที่ไม่เคยนึกถึงเลย  :bowdown:
เคยเห็นในงานเครื่องเสียง ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นที่โรงแรมแอมบาสซาเดอร์ คงเป็นสิบปีแล้วครับ
ตอนนั้น KS World โชว์ยี่ห้อนี้อยู่ เห็นราคาแล้วหนาว
ราคาที่ได้มาก็ไม่ถูก แต่เมื่อได้ฟังเสียงก็ไม่คิดถึงราคาเลยครับ

klao

หน้าตาหล่อ แบบเรโทรดีครับพี่

jtr

ไม่มีใครลิขิตดอกครับ
ก็ตัวเองนั้นแหละ ลิขิตเองทั้งน้าน.. อิๆ

ยินดีด้วย ซุดเย็นเสียงดีมาก ผมชอบประมาณMusical Fidelity A1 อีกตัว แนวอังกฤษดี
แต่เรามันคนใจแตก คบกับพวกไอ้กัน กล้ามใหญ่ ลำโพงเสียงเจี๊ยวจ๊าว

เอ๊ะ.. เราไม่ได้เปลี่ยน ลำโพงมานานแล้วนะเนี่ย
:P

pee

เป็นแอมป์โลวโปรไฟล์ครับ
ยินดีที่ได้ครอบครอง

อิจฉาว้อย

เอ แล้วทามมายต้องมาแปะในห้องตาแจ๊คล่ะ
เหยียบย่ำกันนี่นา