• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

27 October 2021, 03:24:03 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

my system

Started by KS, 08 April 2002, 02:51:02 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

KS

ผมมีแอมป์ + ลำโพงอยู่ 2 ชุดครับ
ชุด 1
pre : reference line audio preeminence 2 silver signature
        passive preamp.
power : VTL ST 85 (re tube with Mullard 12AT7and  Philips
             6CA7 big bulb
speaker : Sound Dynamics 300 Ti
ชุด 2
pre : Audible Illusions modulus 3a (all 7308 Amperex tubes)
power : Ayre V3 mark 2
Speaker : Magneplanar 1.6 QR
Phonostage : Audio Research  PH3 (retube with Amperex
                       7308)
CD : JVC 1050 TN
Turntable : Kuzma Stabi
Tonearm : Kuzma Stogi
Cartridges : Vandenhul MC10 , Benz Glider , Dynavector 10X4
                      mark 2 , Grado Reference Platinum
cable : speaker : Alphacore MI3 , Analysis plus oval 9
            interconnect : Silver lace , MIT 330 , Straigt Wire ,
                                      Nordost Solar wind
           power cord : PS audio Lab cable , Krell cable

Krairerk

16 July 2004, 03:58:55 pm #1 Last Edit: 16 July 2004, 05:19:00 pm by Krairerk
ปรับปรุงเพิ่มเติมครับ
ลำโพง   เพิ่ม Totem model 1 single wire
subwoofer  REL Strata III
หัวเข็ม   Van den hul MC1 , Clearaudio aurum beta S wood body
           (ส่วน benz glider กับ grado ตัดออกครับ)
สายสัญญาณ เพิ่ม harmonic Technology รุ่น magic one

poj

รูปลูกหรือครับ (ใน avartar)  น่ารักดี  แก้มยุ้ยเชียวนะครับ  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

DRC

คุณหมอมีรูปมั้ยครับ  ผมชอบดูนะครับ  อยากเห็นวิธีการวางเครื่องและห้องของแต่ละท่านครับ  
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

Krairerk

ได้ถ่ายรูปมาแล้วครับ
ตอนนี้เอาลำโพง sound dynamics 300 Ti มาฟังครับ  เป็นลำโพงที่ผมชอบมาก ฟังมาร่วมเก้าปีแล้ว ถ้าท่านใดชอบลำโพงที่ให้เสียงได้ครบ สามารถฟังเพลงได้หลากหลายสไตล์  ลองหาๆดูตามตลาดมือสองนะครับ  ข้อเสียของมันคือ หน้าตาเห่ยมากเลย

Krairerk

ตัวบนก็ Kuzma turntable ติดหัวเข็ม Van Den Hul MC10  ส่วนตัวล่างก็ Audio research PH3

Krairerk

จากนั้นก็มาเข้า ปรี Modulus 3a แล้วไปยัง Ayre V3 mark 2  ส่วนซีดีก็ตัวล่างสุด JVC 1050 TN (ตอนนี้รวนๆอยู่ ถาดซีีดีชอบแลบลิ้น :woot: )

Krairerk

sound dynamics 300 Ti ครับ ส่วน subwoofer ก็ REL strata III  (ใช้เวลาเล่นกับ Magnepan)
ส่วนที่ติดผนังข้างก็คือ Maggie 1.6 ครับ  

Krairerk

ส่วนที่แพงที่สุดในห้องก็อยู่ผนังด้านหลังครับ  แผ่นเสียง  <_<
จบแล้วครับ ขออภัยท่ีกินเนื้อที่เวปบอร์ดไปหน่อยนะครับ :bow:  

จ๊อด ฟุลเรนจ์

ไม่กินเนื้อที่เลยแม้แต่น้อยครับ....
(อิอิ  ทำหน้าใหญ่เหมือนเป็นเจ้าของเว็บเองเลย....)

มีประโยชน์มากสำหรับให้คนอื่นไว้ศึกษาครับ...
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง

DRC

เห็นแล้วผมรู้สึกเลยว่าคุณหมอฟังเพลงมากจริงๆครับ  มีแผ่นเพียบเลย  
แล้วตอนนี้ Maggie 1.6 มันไม่น้อยใจหรือครับ  แหะๆๆๆอยากเอามาปลอบขวัญที่บ้านเราจัง

อ้อครับ เห็นเปลี่ยนจาก MC10  มาเป็น MC 1 แล้ว MC 10 ไปใหนอะครับ  หรือคุณหมอจะเก็บไว้จับสลากปีใหม่ดีครับ :P  
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

Krairerk

Quoteเห็นแล้วผมรู้สึกเลยว่าคุณหมอฟังเพลงมากจริงๆครับ  มีแผ่นเพียบเลย  
แล้วตอนนี้ Maggie 1.6 มันไม่น้อยใจหรือครับ  แหะๆๆๆอยากเอามาปลอบขวัญที่บ้านเราจัง

อ้อครับ เห็นเปลี่ยนจาก MC10  มาเป็น MC 1 แล้ว MC 10 ไปใหนอะครับ  หรือคุณหมอจะเก็บไว้จับสลากปีใหม่ดีครับ :P

Maggie นี่มันก็หนัก+ใหญ่เหมือนกันนะครับ  ถ้าจะมาขนคงต้องใช้รถกระบะล่ะครับ
คือว่าฟัง maggie มานานก็อยากให้มันพักบ้าง จะได้อยู่ด้วยกันนานๆ
ส่วนหัวเข็มก็ใช้อยู่ทั้งสองหัวแหละครับ ทั้ง MC1  กับ MC10
ถ้าจับฉลากปีใหม่ ขอเสนอเป็นแผ่นเสียง direct cut แทนได้ไหมครับ

pong

เอ่อ....ว่าแล้วผมก็นึกได้ว่ายังไม่ได้ไปเยี่ยมคุณหมอ พร้อม GSP phono เลย วันหยุดผมไม่ค่อยอยู่บ้านอะครับ ยังไงผมไปเยี่ยมแน่ๆครับ ว่าแต่ช่วงนี้คุณหมอว่ารึยังครับ
\"Life down to 20 Hz\"