• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

28 October 2021, 02:15:09 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ชุด home theather แสนรักของผม....

Started by ae, 08 April 2002, 10:43:36 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ae

B)  ขอ update ข้อมูลใหม่อีกครั้งครับ
1. ห้อง ขนาดกว้าง 4.9 ม. ยาว 7.2 ม. สูง 2.8 ม.
2. จอภาพ stewart studiotek 1.3 widescreen 100 นิ้ว
3. projector : barco cine 7
4. dvd player : sony + cinematrix (เครื่องนี้ยืมจาก deco ระหว่างรอ cinematrix psm-2)
5. power amp : rotel 1095 200 watt *5 ch. + rotel 1080 200 watt * 2 ch.
6. pre/pro : rotel rsp-1066
7. sacd player : marantz 8260
8. ลำโพง : Polk RT-10 3 คู่, center polk cs-300
9. subwoofer sunfire true subwoofer mk iv  2 ตัว
10.สายสัญญานเสียง
     silverlace + wbt 0108  7 เส้น
     Silver ref. mk II  1  คู่ ของ acoustic zen
     digital coax : MC2=ZEN  1 เส้น ของ acoustic zen
   digital coax : silver serpent 2 เส้น ของ bettercables.com
11. สายสัญญาณภาพ  canare L-8CHD
12. สายลำโพง
     premium II speaker cable ของ bettercables.com
   Hologram II ยาว 8 ฟุต ของ  acoustic zen
   silver serpent subwoofer ของ bettercables.com
13. สายไฟ
     Tsunami II ของ  acoustic zen 2 เส้น
   ac-11 ของ audioquest  1 เส้น (หัว + ท้าย furutech)
   สาย furutech รุ่นใหญ่ 1 เส้น รุ่นกลาง 1 เส้น และรุ่นเล็ก 1 เส้น
    สาย belden รุ่น        (หัว + ท้าย furutech)
14. เครื่องคุมไฟ silicon sx-30gi
   เครื่องกรองไฟ is-500 plus premium
15. ปลั๊กไฟ   furutech rodium, ps audio, acme

รอภาพประกอบอีกครั้งนะครับ....อิอิ เนื่องจากต้องให้เพื่อนถ่ายให้ครับผม                                                                                  

ae

:aktion033:  ลืมไปครับ มีลำโพงฟังเพลง   proac res. 1sc ของเพื่อนครับ ให้ยืมมาฟังนานหลายเดือนแล้ว แต่ผมขอซื้อไม่ยอมขายนะครับ...อิอิ                                                                                  

ae

:D  เพิ่ม สายไฟ harmonictech fantasy ac-10  ยาว 2 เมตร ....ดีสมคำร่ำลือครับ  (ช่วงนี้ผมบ้า acessory ครับ)

ae

:D  สมาชิกใหม่ล่าสุดของผม...Power Amp. สำหรับฟังเพลง.....McCormack DNA-2 Limited Aniversary Edition  ได้มาด้วยความใจดีของพี่ SPmk  ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

715

... อ้าว .... เคาะซื้อแล้วหรือครับ .... ยินดีด้วย  :aktion033: .... แล้วทีนี้ จะจับคู่กะลำโพงอะไรดีล่ะครับ  :P  
Crouching Kitty Hidden Rhino

ae

ได้แล้วครับ...ลำโพงฟังเพลงคู่ใจ.........silverline audio รุ่น sonata II
http://www.silverlineaudio.com/modules.php...=article&sid=27

http://www.hometheaterhifi.com/volume_10_1...ers-3-2003.html

ae

ตกลง polk rt-10 ของผม...เป็นอันว่าต้องหลุดออกจากห้องผมแล้วครับ...หลังจากได้ sonata ii มาแล้ว...ก็เลยหยุดไม่อยู่ไปคว้า sonatina i (รุ่นเก่า...รุ่นใหม่เป็น sonatina ii) 1 คู่, center 1 ตัว และ sr-16 อีก 1 คู่ มาใช้ครับ
ตอนนี้ก็ถังแตกไปเรียบร้อย............คงต้องเลียแผลอีกนานครับ....
http://www.silverlineaudio.com/modules.php...=article&sid=25
http://www.silverlineaudio.com/modules.php...=article&sid=23

apipol

ผมว่าคงจะเป็น system ht อีก 1 ที่มีความสมบูรณ์แบบมากๆ เลยนะครับ ยินดีด้วยครับ  :aktion033:  
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

YoE

โอ๊วววว พี่ ae อัพกระจายจริงๆครับ สุดยอดด
มีเหลือๆไม่ใช้โยนมาทางนี้บ้างนะครับ อิอิ

ไว้มีโอกาสจะไปชมบ้างขอรับ
....The truth is Out There....

ae

:aktion033:   วันนี้คุณวิชัย deco พึ่งมาจัดการปรับภาพให้ครับ....ดีมากๆเลย....นาทีนี้คิดว่า projector ระดับ 7 นิ้ว ลงมา....ที่บ้านผมสวยไม่แพ้ของท่านอื่นๆแน่นอนครับ..........
ว่างๆเสี่ยโย....มาดูได้ครับ

ae

:P  หลังจากขาย marantz sacd-8260 ไปแล้ว....ก็ได้ cd player มาแทนแล้วครับ...เป็น ayre cx-7 ครับ    ไม่ได้ทดลองฟังตัวอื่นๆอย่างจริงจังมากนักเพราะเขาไม่ให้ยืม...อิอิ
แต่ได้ลอง cx-7 มาประมาณ 19 วัน  คิดว่าพอใจกับเสียงของ cd player รุ่นนี้มากครับ...

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

NET

ยินดีด้วยครับพี่ :aktion033:  
I'm a good boy

ae

:P  เล่นตามคุณ net ครับ...อิอิ....เซียน ayre ซี้... deco.....อิอิ

NET

Quote:P  เล่นตามคุณ net ครับ...อิอิ....เซียน ayre ซี้... deco.....อิอิ

แหมพี่ก็ ^_^

ว่าแต่ว่ารออีกแป๊บนึงนะ :)  

ae

:P   ไม่ทราบคุณ net ให้รออะไรครับ....ผมเอานี่ก่อนเลย...Silentrunningaudio เอามาเป็นแท่นวาง cd player ayre ax-7  และอีกตัวก็เป็นแท่งวาง DNA-2LAE ครับ

ดูที่นี่ก็ได้ครับ www.silentrunningaudio.com  ของผมจะเป็นรุ่น VR Series ครับ

poj

อื้อหืมม์.. เสี่ยตัวจริง upgrade ไม่หยุดเลยแฮะ :P
SR นี่ ใครเอามาขายหรือครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

ae

:P   ผมสั่งเข้ามาเองครับคุณ poj  คิดว่าจะเอามาทดลองใช้ดู และถ้าดีจริงจะขอเป็นตัวแทนขายในเมืองไทยครับ....เท่าที่ลองมา 1 วันก็ไม่ผิดหวังนะครับ   ชอบมากตรงที่เขาออกแบบเพื่อเครื่องรุ่นที่เราใช้รุ่นนั้นโดยเฉพาะ  โดยเราจะต้องแจ้งเขาไปว่าจะใช้กับเครื่องรุ่นไหน น้ำหนัก กว้าง ยาว เท่าไหร่ วางที่ไหน (พื้น หรือ ชั้นวาง) เป็นต้น.........เข้าท่าดีครับ เหมาะสำหรับผู้ที่มีความเชื่อว่าชั้นวางเครื่องเสียง มีผลกับคุณภาพเสียงของเครื่องนั้นๆเป็นอย่างยิ่ง   :aktion033:  

poj

wow... เลือกตัวสินค้าได้ดีนี่ครับ  :)

NET

น่าสนใจมากๆครับพี่เอ๋
ราคาดีมั้ยครับ? แล้วก็ยินดีด้วยถ้าพี่ได้เป็นตัวแทน :)