• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

27 October 2021, 01:42:58 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ชุด home theather แสนรักของผม....

Started by ae, 08 April 2002, 10:43:36 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ae

วางแล้วสวย..และทำให้เสียงดีตามที่เราควรจะได้....ราคาค่อนข้างสูงครับ...ถ้าสนใจอยากเอาไปลองวาง ayre cx-7 ก็ได้นะครับ (ขออภัย...คราวที่แล้วบอกรุ่นผิดไปครับ)

ae

:waffen017:  ....เลิก passive volume control แล้วจ้า.......ถอย Ayre K5x มาเล่นดีกว่า.......

NET

เห็นด้วยครับ ฮิๆๆๆ :D  
I'm a good boy

dclwb

เมื่อวานไปเยี่ยมห้องคุณ ae มาครับ ยอมรับเลยครับ ระบบภาพถือได้ว่าสุดยอดจริงๆ  ได้ภาพที่มีน้ำหนัก แยกแยะ ทั้งชัดลึกและสีสรร ได้อย่างถูกต้องและชัดเจน (แต่ห้องมืดจังเลย ฮิฮิ)
   ส่วน Proac ได้แนวเสียงที่รื่นหูกว่า Silver line คู่เก่ามากเลยครับ กลางแหลมหวานเพราะดีทีเดียว (สำหรับ Super Tweeter คงต้องปรับค่อยกว่านั้นอีกมั้งครับ เพราะที่เลข 3 ก็ยังล้ำหน้าอยู่เหมือนกัน ส่วนตัวผมยังว่าไม่ค่อยกลืนกับ3.8 สักเท่าไหร่) ที่ยังขาดก็หัวโน๊ตเบสละครับ ที่ยังไม่ตึงและกระชับ+น้ำหนัก สงสัยต้องลองขับด้วย Mark No. 334 ตามที่ Stereophile แนะนำไว้กระมังครับ ถึงจะเอาอยู่ ถ้ามาแล้วอย่าลืมชวนไปฟังนะครับ ฮิ ฮิ
  ห้องฟังที่ปรับปรุงใหม่ก็ดีกว่าเดิมเยอะครับ นำไม้อัด10มม.ปิดทับ audio acoustic board ทำให้ห้องมีความสดของเสียงดีขึ้นมาก น้ำหนักเบสก็ได้ก็ดีขึ้นด้วย แนะนำท่านที่จะทำห้องลองดูที่ห้องคุณ ae เป็นแนวทางได้เหมือนกันนะครับ (ยกเว้นความมืด แซวอีกแล้ว) ส่วนรายละเอียดต้องถามท่านเจ้าของเอาเองครับ

Stereophile ....Larry Greenhill, January, 2000
........
Summary
I'm happy to report that I now know what all the fuss was about: The ProAc Response 3.8 proved to be just as special as I'd hoped it would be. I know now why our reviewers—me included—have fallen under the ProAc spell. The Response's 3.8's many strengths made for an exceptional review experience. Driven by the Mark Levinson No.334, the Response 3.8 generated the "exceedingly rich-sounding sonics with a lush sense of presence" that MF heard from the Response 2.5. You can look long and hard for another loudspeaker that will create as clean and neutral a midrange and as neutral and open a top end, with the ability to resolve the most complex vocal passages.
The ProAc Response 3.8 is highly recommended, and with the same level of enthusiasm with which my reviewer colleagues have greeted Stewart Tyler's other loudspeakers with over the past decade. I'm nominating it for inclusion in Class A in "Recommended Components." Other loudspeakers may play louder, but, driven by the Levinson No.334, the Response 3.8 will reveal the beauty of choral music, small instrumental groups, and film soundtracks as will few other transducers. Am I bewitched? Go listen to the ProAc Response 3.8 and let me know.  

ae

:)  ขอบคุณครับ...ที่แวะมาฟังและให้คำแนะนำ  เรื่องแอมป์ยังไม่คิดจะหาซื้อตัวใหม่ครับ เนื่องจากเงินหมดแล้วครับพี่.........ขณะนี้ก็คงเป็นแบบ..มีอยู่-ฟังได้ไม่น่าเกลี่ยด..ไปก่อนละครับ...คงจะพยายาม set up มันไปเรื่อยๆครับ
     รออาจารย์ใหญ่ proac 3.8 จากหาดใหญ่มาแนะนำอีกท่านครับ....อิอิ

poj

เอ้อ...  แถวหาดใหญ่ มีอาจง.. อาจารย์ใหญ่... อยู่ตรงไหนเหรอครับ  ผมจะได้ขอให้มาช่วย setup ให้ผมมั่ง  :P
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง