• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

23 July 2019, 07:05:39 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

2 Channels system : my recent update

Started by Krairerk, 23 January 2006, 06:17:10 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

paganini

รบกวนคุณหมอไกรฤกษ์ด้วยนะครับ  :aktion033:  

jtr

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้
สวัสดีปีใหม่ครับคุณหมอ

:help:
ต้องขออภัยครับ
ผมลืมไปว่าวันที่ 3 กุมภา มีนัดแล้วครับ
รุ่นน้องจองไว้นานแล้ว งานพระเกี้ยวน้อย

คงต้องขอไปบ้านคุณหมอวันหลังนะครับ
นัดกับคุณปกรณ์ซะเลย ศุกร์ที่10 เอาไหมครับ เผื่อเจอเฮียเม้งด้วย
นะครับคุณหมอ
:bow:  
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

meng

คงต้องขอไปบ้านคุณหมอวันหลังนะครับ
นัดกับคุณปกรณ์ซะเลย ศุกร์ที่10 เอาไหมครับ เผื่อเจอเฮียเม้งด้วย
นะครับคุณหมอ
:bow:

:D  ผมยังไม่มีโปรแกรมไปกท.ช่วงนี้ครับ จะลงไปเมื่อไหร่ค่อยนัดแนะอีกทีนะท่านเจได  

pakorn

ตายชัก  ผมลืมสนิทว่าศุกร์ที่ 10 ก็ไปไม่ได้เหมือนกันครับ ต้องเป็นศุกร์ที่ 18 หรือไม่ก็มีนาคมเลยครับ

ท่านทั้งหลายไปกันก่อนเถิด เอาไว้ผมค่อยไปด้วยเที่ยวหลังดีกว่า
เสียเวลารอกันเปล่าๆ

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

pollpo

Quoteท่านทั้งหลายไปกันก่อนเถิด เอาไว้ผมค่อยไปด้วยเที่ยวหลังดีกว่า
เสียเวลารอกันเปล่าๆ

ไว้ไปด้วยกันก็ได้  อีกสอง สามเดือนผมก็ลุยได้แล้ว  ช่วงนี้เป็นยังไงบ้าง คุณปกรณ์ ครับสวัสดีด้วย

Krairerk

ทางไปบ้านผมครับ
อยู่บนถนนวงแหวน ช่วงตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี (ขาเข้าเมือง) ฝั่งตรงข้ามกับโลตัสบางใหญ่
หมู่บ้านลัดดารมย์ ปิ่นเกล้า บ้านเลขที่ 99/26 ซอย 4/6
ดูตามแผนที่นะครับ ถ้ามาไม่ถูก โทรได้ที่ 01-6142724

pakorn

สวัสดีปีใหม่จีนถึงทุกท่านครับ

สวัสดีครับ พี่pollpo คิดถึงจัง สุขภาพเป็นไงบ้างครับ แจ่มแล้วใช่ไหม?
เข้ามาในบอร์ดบ่อยๆ นะครับ ชาวคณะถามหากันระงม

สำหรับผมช่วงนี้ก็ทำงานหนัก เที่ยวหนัก (แหะ แหะ)
เที่ยวธรรมชาติน่ะครับ เล่นกอล์ฟบ้าง ดำน้ำบ้าง ไม่ค่อยได้เข้าสถานที่อโคจรเลยครับ สาบานได้  :)

Dr. John Nach

ขอรบกวนถามครับคุณ Krairerk
Clearaudio aurum beta S หัว wood กับ หัวเหล็ก อันไหนเล่นเพลง Jazz ได้เหมาะกว่ากันครับ (หรือแนวต่างกันยังไงครับ) ขอบคุณมากครับ,
Going in the direction that you're believe, living in the life that you're imagine..

pollpo

ไม่ค่อยได้เข้าสถานที่อโคจรเลยครับ สาบานได้  :)

ขอให้จริงนะครับ  ระวังฤดูกาลตอนไม่แน่นอน  สายฟ้ามันแรง

Krairerk

รบกวนท่านที่คิดว่าจะไปบ้านผมพรุ่งนี้ ช่วยโทรเช็คกับผมก่อนที่เบอร์มือถือตอนบ่ายพรุ่งนี้นะครับ  คือว่าผมมีเคสผ่าตัดที่ รพ.ปิยะเวช ตอนบ่ายสอง กว่าจะเสร็จก็คง 6 โมงเย็นแล้ว และกว่าจะถึงบ้านก็คงสองทุ่ม  ไม่ทราบว่าจะดึกไปสำหรับท่านอื่นไหม  หรือว่าจะนัดกันอีกทีวันอื่นก็ได้ครับ ขออภัยล่วงหน้าจริงๆ  เพราะหมอวิสัญญีไม่สามารถกำหนดเวลาในการผ่าตัดได้เหมือนหมอผ่าตัดครับ :(  

pakorn

ไม่ค่อยได้เข้าสถานที่อโคจรเลยครับ สาบานได้  :)

ขอให้จริงนะครับ  ระวังฤดูกาลตอนไม่แน่นอน  สายฟ้ามันแรง

:P  5555

Krairerk

Quoteขอรบกวนถามครับคุณ Krairerk
Clearaudio aurum beta S หัว wood กับ หัวเหล็ก อันไหนเล่นเพลง Jazz ได้เหมาะกว่ากันครับ (หรือแนวต่างกันยังไงครับ) ขอบคุณมากครับ,

คือว่าสองรุ่นนี้ต่างกันที่นำ้หนักหัวเข็มครับ รุ่นที่เป็น wood นี่มันจะหนักประมาณ 6 กรัมกว่า ส่วนรุ่นที่เป็นเหล็กจะหนักร่วม 10 กรัม ที่นี้ก็ขึ้นกับอาร์มที่ใช้ว่าจะไปกันได้ไหม ตามปกติผมคิดว่า ถ้าเข็มที่มีน้ำหนักเบากว่า น่าจะดีกว่าหัวเข็มหนักๆ เพราะว่าจะได้ไม่ต้องดึง counterweight ให้ห่างจาก pivot มากๆ ทำให้ moment of inertia น้อยกว่าหัวเข็มหนักๆ แต่ทั้งนี้ก็จะต้องตั้ง tracking force ได้นะครับ และไม่มีปัญหากับการคำนวณ resonance frequency ของอาร์ม
นอกจากนี้ มีบางท่านใน audioaylum บอกว่าเข็มรุ่นหัวเหล็กมักมีปัญหาอาการ hum บ่อยในเครื่องเล่นแผ่นเสียงบางตัว เขาเลยออกรุ่นเป็น wood มา
ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องดังกล่าว คุณภาพเสียงในการฟังเพลงแจ๊สไม่น่าแตกต่างกันครับ

Dr. John Nach

Thank you very much krup.. Now I'm really clear for those.  :daumenpos:  
Going in the direction that you're believe, living in the life that you're imagine..

Krairerk

Quoteรบกวนท่านที่คิดว่าจะไปบ้านผมพรุ่งนี้ ช่วยโทรเช็คกับผมก่อนที่เบอร์มือถือตอนบ่ายพรุ่งนี้นะครับ  คือว่าผมมีเคสผ่าตัดที่ รพ.ปิยะเวช ตอนบ่ายสอง กว่าจะเสร็จก็คง 6 โมงเย็นแล้ว และกว่าจะถึงบ้านก็คงสองทุ่ม  ไม่ทราบว่าจะดึกไปสำหรับท่านอื่นไหม  หรือว่าจะนัดกันอีกทีวันอื่นก็ได้ครับ ขออภัยล่วงหน้าจริงๆ  เพราะหมอวิสัญญีไม่สามารถกำหนดเวลาในการผ่าตัดได้เหมือนหมอผ่าตัดครับ :(

โอ้ย  วันนี้ไม่ได้แล้วล่ะครับ
เขา set ผ่าตัดต่ออีกรายนึง กว่าจะเลิกคงสามทุ่มละครับ
ขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ วันนี้ผมขอเลื่อนนะครับ  :bow:  :bow:  :bow:  

paganini

ผมอยู่ใกล้บ้านคุณหมอครับ คือถนนเส้นเดียวกัน
ผมคงไปวันศุกร์นะครับ แต่ไม่รู้ศุกร์ไหนเหมือนกัน ถ้าก่อนไปผมจะโทรไปนัดหมายเพื่อรบกวนคุณหมอก่อนนะครับ

dht_tubes

คุณ paganini ครับ
ผมก็อยู่แถวบางแคครับ ถ้าสะดวกเราไปพร้อมกันก็ดีนะครับ จะได้มีโอกาสรู้จักกันด้วยครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Krairerk

ตกลงศุกร์ที่ 10 นี้จะมีท่านใดมาบ้านผมหรือเปล่าครับ
คนเดียวก็ยินดีต้อนรับนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ
ถ้ามีคนมา ผมจะได้รีบกลับบ้านเร็วหน่อย
ถ้าไม่มีท่านใดว่าง ผมจะได้ไปแต่นแต๊น  :P  

jtr

Quoteถ้าไม่มีท่านใดว่าง ผมจะได้ไปแต่นแต๊น  :P

โทษทีครับหมอ
ผมนึกว่าเอาไปรวมกับวันที่25แล้ว
ป่านนี้คงแต่นแต๊น B)
ยังงั้นอาจแว๊บไปกลางๆอาทิตย์ดูครับ
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

dht_tubes

หมอครับ ไม่ทราบว่าผม PM ไปบอกเรื่องหลอดของแอมป์ conrad ไม่ทราบว่าได้รับ mail หรือเปล่าครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Krairerk

ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ
วันก่อนต้องขออภัยด้วยครับที่ให้เวลาน้อยไปหน่อย พอดีโดนตามตัวด่วน :(
คราวหน้านัดกันใหม่นะครับ เที่ยวนี้จะไม่ลืมล้างแผ่นเสียงให้แล้วครับ