• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 November 2019, 09:24:28 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

2 Channels system : my recent update

Started by Krairerk, 23 January 2006, 06:17:10 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

meng

มาช่วยคุณหมออัพเดจครับ :D
                      http://www.youtube.com/v/X_VdSQkbCR4?hl=en&fs=1

Krairerk

มันกำลังจะมาครับ  2.1 channel horn system เดี๋ยวรอดอก woofer ก่อน

prisna

จัดหนักอีกแล้วครับทั่นผู้ชม
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

trens

เตรียมตัวรอฟังครับ ... ตามประสาผู้ติดตามที่ดี
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

Witti

Krairerk

Quote from: Witti on 24  December  2011, 02:30:45 am
ใหญ่มั่กๆ  :wow: :wow:

มีโฟโฟสเตจของใครมะรู้วางบนตู้ด้วยล่ะ

Witti

Quote from: Krairerk on 24  December  2011, 03:04:51 am
Quote from: Witti on 24  December  2011, 02:30:45 am

มีโฟโฟสเตจของใครมะรู้วางบนตู้ด้วยล่ะ

:love3: ของป๋มก๊าบ ขอบพระคุณในความเมตตาให้ได้ถ่ายรูปคู่กับ 2.1 พี่บิ๊กของคุณพี่หมอนะครับ อิ อิ  :worshippy:

jtr

Quote from: Witti on 24  December  2011, 03:31:51 am
Quote from: Krairerk on 24  December  2011, 03:04:51 am

:love3: ของป๋มก๊าบ ขอบพระคุณในความเมตตาให้ได้ถ่ายรูปคู่กับ 2.1 พี่บิ๊กของคุณพี่หมอนะครับ อิ อิ  :worshippy:

ดิชั้นเข้าใจว่า...
คราวนี้คงถ่างได้สุดๆแล้วนะค่ะ..

ยังไม่ได้ฟังเสียง
แต่ สีสันประทับใจ คอวินเทจอย่างเราท่าน มากๆ ถึงมากที่สุด
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

wachara

หย่ายได้ใจจริงๆขอไปฟังด้วย  :)

poj

เอ..  เมื่อไร จะมีปุ่มกด like บ้างนะเนี่ย  จะกดสักหลายๆครั้ง  อิ อิ  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Krairerk

24 December 2011, 06:43:23 am #50 Last Edit: 24 December 2011, 06:56:11 am by Krairerk
ตะก่อน นึกด่าพวกญี่ปุ่นอยู่ในใจ แม่งเล่นไปได้ไงลำโพงใหญ่ราวกับตู้คอนเทนเนอร์ในห้องติ๊ดเดียว  บัดนี้กรรมตามทัน ต้องด่าตัวเองซะแล้ว
ไว้หลอกเฮียเม้งมาดีโปนดีกว่า 555

ตอนนี้ิติดตั้ง driver ทั้งซ้ายและขวาเรียบร้อยแล้ว เอาแอมป์มดตัวนั้นขับอยู่

pee

Quote from: Krairerk on 24  December  2011, 06:43:23 am
ตะก่อน นึกด่าพวกญี่ปุ่นอยู่ในใจ แม่งเล่นไปได้ไงลำโพงใหญ่ราวกับตู้คอนเทนเนอร์ในห้องติ๊ดเดียว  บัดนี้กรรมตามทัน ต้องด่าตัวเองซะแล้ว
ไว้หลอกเฮียเม้งมาดีโปนดีกว่า 555

เดี๋ยวหาตัวนี้ให้คร๊าบบบบบบ

wachara

เอาหนูมาขับช้าง มองไม่เห็นแอมป์เลยครับ  :D

จ๊อด ฟุลเรนจ์

ฮ่าๆๆๆๆๆ  ขำทั้ง มด ทั้งไอ้ข้...  :lol: :lol:
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง

poj

Quote from: Krairerk on 24  December  2011, 06:43:23 am

ฮ่าๆ.. ผมก็เคยคิดแบบนี้  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Witti

ฮ่าๆๆ (บ้าง)  แอมป์มดตัวเล็กกว่าโฟโนอีก และปีใหม่นี้โฟโนจะตัวโตขึ้นกว่าเดิมอีกนะคร๊าบ  :clown:

meng

:wow: :wow: :wow: คุณหมอเล่นอัพประชดน้องน้ำเลยนะ  :lol: :lol: :lol:

dht_tubes

ยินดีด้วยพี่หมอ

ขอให้มีความสุขหลังน้ำลด ตอ (ตู้ลำโพง) ผุดมาให้ห้องพี่หมอทันที อิอิอิอิ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

pakorn

ผมก็เคยคิดเหมือนคุณหมอกับพี่พจน์นั่นล่ะครับ .. แถมดูถูกเค้าว่าเล่นฮอร์นสงสัยเสียงแหลมบาดหูแน่ๆ เลย
(เล่นไม่เป็นกันเล้ยพวกนี้ )    :)

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

pee

เอ.......

ผมน่าจะผิดปกติแฮะ

ผมว่าเสียงจากระบบฮอร์น เท่าที่ผ่านหูมา
ยังไม่มีอันใหนที่กลับสู่ต้นกำเนิด

มันยังหยุดอยู่ที่ "เสียงดี" และ "เสียงดัง"
ยังไปไม่ถึง "เสียงดนตรี" เต็มร้อยซักกะที

เปรียบไปแล้ว เราจะไปหวังอะไรจากท่อไอเสียมอเตอร์ไซค์อะ
แค่มันแพงโคตเองหล่ะหรือ

ฮา

ล้อเล่ง

แต่หมายความตามนั้นจริงๆ

เมื่อไหร่จะมีฮอร์นที่ไม่ได้ทำจากวัสดุแข็งหนอ
อยากได้ฮอร์นจากท่อยาง หรือหนังลูกวัวอะครับ