• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

14 April 2021, 04:32:19 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Your Worst Movies Disc

Started by poj, 16 April 2002, 08:58:19 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

16 April 2002, 08:58:19 am Last Edit: 27 May 2019, 12:30:08 am by poj
มาลงรายชื่อแผ่นที่คุณรู้สึกว่า
ไม่น่าซื้อเลย
หนังห่วยจริงๆ
ภาพห่วยจริงๆ
เสียงห่วยจริงๆ
เสียดายตังค์สุดๆ
น่าจะมีใครเตือนเราก่อนซื้อมั่ง ฮือๆ...  :cry2:
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

ประเดิม
Kiss Live in Las vegas
แผ่นแท้ด้วย
มีเพลง 4 เพลงเท่านั้น  เอาเปรียบคนซื้ออย่างน่าเกลียดสุดๆ จงใจเขียนข้อมูลคลุมเคลือให้เกิดการเข้าใจผิด  :sauer030:
อย่าซื้อเด็ดขาด
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

Taxi
แผ่นก้อป DVD9
หนังห่วยมาก ไร้สาระ จะตลก ก็ไม่ตลก  เอาดีไม่ได้สักอย่างเดียว

nattapong

Too bad... I watch movie before I buy DVD. Almost the same as CD.... it is not cheap you know..  :)
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

apipol

ผมว่าที่น่าเสียดายมากกว่าคือหนังดี แต่แผ่นดีวีดีทำมาห่วยนี่สิครับ เมื่อคืนผมได้ดูทั้ง color purple และ born on the forth of july ทั้งคู่เป็นหนังที่ดีมากๆๆ แต่ born ภาพจากดีวีดีเข้าขั้นห่วยเลยครับ ห่วยที่สุดเท่าที่ผมดูมาก็ว่าได้ แผ่นแท้โซน 3 นะครับ นอกจากนั้นเท่าที่ผมดูมาทั้งหมดยังไม่คิดว่าเรื่องไหนไม่ไดครับ ก็ส่วนใหญ่ใช้ได้หมด
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

apipol

กลัวจะเข้าใจผิดครับ color purple นี่ปกตินะครับ คุณภาพมาตรฐาน อิอิ เดี๋ยวจะคิดว่าห่วยไปด้วย ที่ผมยกมาก้เพื่อเทียบกันน่ะครับผม
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

Spiderman

ผมว่า Ghost of mars ตัวหนังไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ซื้อแผ่น Copy 150
ยังเสียดายเลย พอดีซื้อก่อนหนังเข้ามาฉาย คิดว่าจะสนุก

sakorn

ขอแจมด้วยครับ The Unforgiven แผ่นแท้โซน3ครับสีเลอะแบบเห็นๆ ทั้งที่หนังออกดี เสียดายครับเสียดาย :daumenneg:                                                                                  

Night Owl

โชคดีที่เป็นคอหนังจอใหญ่คะ  
แผ่น Kiss นี่คุณพจน์ถ้าจะแค้นไปจนกว่าจะตายกันไปข้าง :P แต่มันก็น่าเจ็บใจจริงๆแหละคะ                                                                                  

poj

ฮ้า.. จริงหรือเปล่า
Unforgiven SE  zone 1 ที่เพิ่งวางขายนั้น  Stereophile guide to home theater วิจารณ์มาว่า เป็น one of the best transfer of the year เลยนะครับ

zone 3m ภาพไม่ดีหรือ  แปลกจริงๆ :huh:
ผมกำลังจะลงทุนซื้อแผ่น zone1 มาดูอยู่ครับ  ยังไง หากไม่ลืมจะมาเล่าให้ฟังว่า ภาพเป็นไงบ้าง                                                                                  

sakorn

จริงครับพี่พจน์ สีประมาณว่าถ้ามีโมเสกหน่อยบอกใครได้เลยว่าเป็นวีซีดีซูม ทั้งๆที่เป็นแผ่นสองหน้ามีหน้านึงเป็นไวด์สกรีน อีกหน้าเป็นแพนแสกนไอ้ตอนแรกผมนึกว่าจะเป็นแค่ด้านแพน ที่ไหนได้เลอะทั้งสองหน้าเลยครับ ขายทิ้งไปแล้วครับ นี่กะว่าครึ้มๆค่อยไปซื้อโซน1มาเก็บใหม่โน่นแหน่ะครับ :frangend009:                                                                                  

udomdog

02 September 2003, 09:10:31 pm #11 Last Edit: 02 September 2003, 09:16:08 pm by udomdog
แผ่นมนต์รักทรานซิสเตอร์ครับ ..... หนังดี แต่ผู้ผลิตไม่ลงทุนเลย ..... ภาพแย่พอ ๆ กับดูจากแผ่นวีซีดีครับ ซับอังกฤษ ฝังมาในหนังเลย เลือกเปิด - ปิด ไม่ได้ แถมภาพก็เป็น letterbox เสียอีก ....

อีกแผ่นก็หนังไต้หวัน BLue Gate Crossing หนังดีอีกเรื่อง แต่แผ่นดีวีดีที่แมงป่องทำออกมาภาพแย่มาก ๆ เป็นเงา ๆ ขึ้นมาตลอดทั้งเรื่อง เรียกว่าซื้อวีซีดีก็ไม่ต่างกันเท่าไร ดีกว่าตรงที่ไม่ต้องเปลี่ยนแผ่นครับ ได้แผ่นแท้ไต้หวันมาก็ต้องยกให้เพื่อนไปเพราะมีแต่ซับจีนฝังมาให้ในแผ่นเพียงอย่างเดียว
อัพเดทข่าวภาพยนตร์จากทั่วโลกได้ที่นี่จ้า \\^o^// PopcornMag.Com
Udomdog's Blog ขอเกาะกระแสกับเขาหน่อยน่ะ >_<

polotoon

Saving Private Ryan  Zone 1 มีฉากท้ายๆเรื่อง ที่เกิดระเบิดโครมครามตรงหลุมหลบภัย แต่เปลวไฟกลับพรุ่งขึ้นเป็นลำเหมือนแสงจากยานอวกาศครับ เป็นทั้งล็อตนั้นเลยครับ ประมาณ 10 วินาที

The English Patient  Zone 1 ช่วงเปลี่ยน chapter สะดุดๆ ไม่ราบลื่นเหมือนปกติครับ

เสียดายจริง .. หนังดีๆ ทั้งนั้น   :no:

Karin Preeda

แบบว่ายังไม่มีเครื่องเล่น DVD เป็นของตัวเองครับ แต่อยากออกมาเตือนก่อนถ้าจะซื้อหนังพวกนี้

XXX I -> Vin Diesel รับประกันความห่วยของหนัง (ใครเป็นแฟน Vin อาจตามมาอัดผมได้นะเนีย)
XXX II -> ยังไม่เข็ดอีก มีคนรบเร้าไปดู ปรากฏว่าห่วยกว่าตอนแรกอีก (ไม่น่าเชื่อ)