• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

22 August 2019, 05:00:18 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Witti's two channels audio system

Started by Witti, 08 April 2006, 09:18:16 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Witti

Quote from: pee on 30  November  2014, 04:30:54 am
ฟังแล้ว ซาหรุบแว่....กินกันไม่ลง

นั่นสินะครับพี่ เล่นออกมาก็เพลงเดียวกัน เสียงก็คล้ายๆกัน ผมคิดอย่างนี้ ก็เลยไม่ค่อยได้เปลี่ยนหรืออัพอะไร  '_'

นอกจากที่เสียงเปลี่ยนไปเลยเช่นลำโพงแผ่น หรือลำโพงฮอร์น อย่างนี้ค่อยอยากจะมีเพิ่มหน่อย  :P

ว่าแต่ตอนนี้แอมป์พี่นรินทร์ยังขับ Wachara ESL ไม่สุดเลย น่าจะไปได้อีกพอสมควร

แอมป์ 250 watt เวลาฟังเพลงจริงๆเข็มจะวิ่งอยู่ประมาณ 75+ watt เพราะเพลงไม่ได้ดังเท่ากันทั้งเพลง (เปิดดังเท่านี้ เวลาพีคเสียงจะไม่ขลิบ)

ถ้าได้แอมป์ 500 watt คงเร่งได้ประมาณ 115+ watt น่าจะให้เสียงที่ตื่นตะลึงได้มากกว่านี้ มั๊งครับ  ^_^

trens

เริ่มจะอัพพลังแล้ว ... เท่าที่ได้ฟังผมว่าดีแล้วน่ะครับ
ขอชมโฟโนว่าเสียงดีจริงดีครับ ยอดเยี่ยมมาก เข่นของแพงได้สบาย
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

Witti

Quote from: trens on 30  November  2014, 08:43:22 pm
เริ่มจะอัพพลังแล้ว ... เท่าที่ได้ฟังผมว่าดีแล้วน่ะครับ

แหะๆ แบบว่าอยากฟังดังขึ้นมาอีกนีสนึงอะคร้าบ  :P

Quote from: trens on 30  November  2014, 08:43:22 pm
ขอชมโฟโนว่าเสียงดีจริงดีครับ ยอดเยี่ยมมาก เข่นของแพงได้สบาย

ขอบคุณครับพี่  :worshippy:

wachara

คุณวิตติมารับลำโพงที่บ้านผมไปช่วยทำบ้างดีกว่าครับ เหลืออีกหลายคู่ดองเค็มได้ที่แล้วครับ  :D

Witti

Quote from: pee on 13  June  2015, 02:02:45 am
เพิ่งเจอคลิบที่แสดงว่าลำโพงนี้เสียงดี
กดไปท้ายๆ นะครับ

Quote from: Witti on 13  June  2015, 02:33:24 am
พอที่จะห่างกัน ไม่ถึง 50 เท่าตามราคาไหมคร้าบ  :oops:

Quote from: pee on 13  June  2015, 03:31:08 am
ว่ากันแค่เสียงจาก 2 คลิบตรงๆ นะ
ไม่คิดถึงตัวแปรว่าบันทึกยังงัย เครื่องมืออะไร แผ่นจากใหน....บล่าๆๆๆๆๆ
ฟังแล้วก็งงมากเหมือนกันว่า ผลต่างชัดขนาดนี้
ไม่เทียบ ไม่รู้เลย

out class ครับ

เทียบกันแล้ว คลิบของวิตติ แยกโน๊ตไม่ออกเลยสักตัว
เสียงขุ่นมาก แข็ง เบสไม่สะอาด ไม่มีอิมแพค แหลมก็ไม่สดใส
ฟังแล้ว ได้ฟิลแค่จำได้ว่าเหมือนกับเพลงดังเพลงนั้น

แต่ของญี่ปุ่นนี่
คือ กำลังฟังเพลงนั้นอยู่จริงๆ

ใช้คลิบนี้เป็นตัวกลางนะครับ

เล่นต่อที่กระทู้นี้ดีก่า เด๋วไปเกะกะกระทู้ท่านประธานเค้า

Witti

สถานที่อัดเสียง รอไฟล์เสียงแพร๊บคร้าบ

sw

เสียงที่ต่างกันมาก น่าจะเกิดจากขนาดห้องนะครับ

Witti

Soundcloud ลบเพลง กรรม  :wallbash:

pee

Quote from: Witti on 16  June  2015, 05:53:13 pm
Soundcloud ลบเพลง กรรม  :wallbash:

เอาเปรียบกันนี่
เสียงจากเมฆ ดีกว่าท่ออยู่แล้น

เก่งจริงอัดลงท่อเหมือนกันจิ

:whistling:

Witti

เอาเป็นอย่างนี้ก่อนละกันนะครับ

https://drive.google.com/file/d/0BzL1eNOLns2WZ1hIWWJGdS01VGM/view?usp=sharing

แบบว่าลงคอมใหม่ยังไม่ได้ลงโปรแกรมทำวิดีโออะครับ  :oops:

pee

ใช่ไฟล์เดียวกันป่าว

ในกูเกิลไดรว์ เสียงคม บาดหูมาก
เลเยอร์เสียงค่อนข้างกระชั้นกัน ไม่มีที่ว่าง ชวนอึดอัดนิดหน่อย
แต่เบสดี เด้งดึ๋งเลย

Witti

Quote from: pee on 16  June  2015, 08:58:14 pm
ใช่ไฟล์เดียวกันป่าว

ในกูเกิลไดรว์ เสียงคม บาดหูมาก
เลเยอร์เสียงค่อนข้างกระชั้นกัน ไม่มีที่ว่าง ชวนอึดอัดนิดหน่อย
แต่เบสดี เด้งดึ๋งเลย

ในกูเกิลไดรว์ เป็นไฟล์ที่เพิ่งอัดวันนี้ครับพี่

pee

อ้อ...ของสดๆ นิ

คุณภาพเสียงดีมาก ได้ความถี่มาอย่างสมบูรณ์ แปลว่าไมค์ดี (มั้ง...)
แต่ลักษณะเสียงเน้นความชัดเจน จนฟังไม่ค่อยรื่นหูครับ
(นี่ว่าตามรสนิยมของผมเองนะ คนอื่นอาจจะชอบก็เป็นได้จ้า)

อันนี้อัดจากหน้าลำโพง หรือต่อตรงครับ

Witti

Quote from: pee on 16  June  2015, 09:35:48 pm
อันนี้อัดจากหน้าลำโพง หรือต่อตรงครับ

อัดเสียงจากลำโพงครับ  ^_^

Witti

ที่นาที 2:59 จะได้ยินเสียงประทัดไล่นก ดังจากทุ่งนาข้างบ้านชัดเจนมาก พี่เค้าเพิ่งหว่านข้าวไปเมื่อสี่วันที่แล้ว ยังเดินไล่จุดประทัด ปุ้งๆ อยู่เลย  :P

pee

:thumbup:

ฝีมือบันทึกเสียงไกล้เทพเข้าไปทุกที
น้องโภคามีหวังตกงานแน่......

ฮา

เออ ลองอัดแบบไบลิงกวนหน่อยดิ

Witti

Quote from: pee on 16  June  2015, 11:49:57 pm
:thumbup:

ฝีมือบันทึกเสียงไกล้เทพเข้าไปทุกที
น้องโภคามีหวังตกงานแน่......

ฮา

ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณครับพี่  :worshippy:

Quote from: pee on 16  June  2015, 11:49:57 pm

งงงง ครับพี่  :-\ ขออนุญาตขอคำอธิบายเพิ่มครับ  :bowdown:

vichien

Quote from: Witti on 16  June  2015, 05:35:22 pm
สถานที่อัดเสียง รอไฟล์เสียงแพร๊บคร้าบ

แอมปือะไรบ้างครับ น้าวิตติ

Quoteแอมป์ 250 watt เวลาฟังเพลงจริงๆเข็มจะวิ่งอยู่ประมาณ 75+ watt เพราะเพลงไม่ได้ดังเท่ากันทั้งเพลง (เปิดดังเท่านี้ เวลาพีคเสียงจะไม่ขลิบ)

ถ้าได้แอมป์ 500 watt คงเร่งได้ประมาณ 115+ watt น่าจะให้เสียงที่ตื่นตะลึงได้มากกว่านี้ มั๊งครับ

โหฟังดังแบบนี้เลยหรือ ช่วงนี้ไม่ค่อยบ้าพลังเหมือนแต่ก่อนแล้วผม ฟังดังพอประมาณครับ

Karin Preeda

Quote from: Witti on 17  June  2015, 12:10:16 am

งงงง ครับพี่  :-\ ขออนุญาตขอคำอธิบายเพิ่มครับ  :bowdown:

น่าจะหมายถึงลำโพงข้างหนึ่งเล่นเพลงเป็นภาษาอังกฤษ อีกข้างนึงเป็นภาษาไทยครับ  :lol:

555 ผมว่าคุณ pee หมายถึง Binaural น่ะครับ

Witti

Quote from: vichien on 17  June  2015, 12:13:39 am
Quote from: Witti on 16  June  2015, 05:35:22 pm

แอมปือะไรบ้างครับ น้าวิตติ

รูปชุดฯที่อัดเสียงวันนี้ครับ cd ต่อตรงเข้าเพาเวอร์แอมป์ไฮบริด (เพาเวอร์แอมป์ปรับโวลุ่มได้) กำลัง 25 วัตต์ ขับลำโพงยามาฮ่าครับ

Quote from: vichien on 17  June  2015, 12:13:39 am
Quoteแอมป์ 250 watt เวลาฟังเพลงจริงๆเข็มจะวิ่งอยู่ประมาณ 75+ watt เพราะเพลงไม่ได้ดังเท่ากันทั้งเพลง (เปิดดังเท่านี้ เวลาพีคเสียงจะไม่ขลิบ)

ถ้าได้แอมป์ 500 watt คงเร่งได้ประมาณ 115+ watt น่าจะให้เสียงที่ตื่นตะลึงได้มากกว่านี้ มั๊งครับ

โหฟังดังแบบนี้เลยหรือ ช่วงนี้ไม่ค่อยบ้าพลังเหมือนแต่ก่อนแล้วผม ฟังดังพอประมาณครับ

ลำโพงอิเล็กโตรสแตติก มันดังไม่ถึงระดับความดังที่ผมฟังอยู่ประจำ อะสิครับพี่แก้ว ลองฟังและดูเข็ม VU มิเตอร์จากคลิป นะครับ

http://vimeo.com/moogaloop.swf?clip_id=130653373