• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

23 July 2019, 02:45:33 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

แจ้งข้อผิดพลาดหลังเปลี่ยนเป็น SMF Board ได้ที่นี่ครับ

Started by poj, 04 June 2006, 05:19:07 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

ช่วยกันดู ทดสอบ ตรวจดูนะครับ
หากเห็นข้อผิดพลาดอะไร ช่วยแจ้งด้วย

ข้อผิดพลาดที่แก้ไม่ได้
- Avartar ประมาณ 10 อันของสมาชิกบางท่าน  หายไป กู้คืนไม่ได้
ช่วย upload หรือกำหนดใหม่ด้วยครับ  ขออภัย

- Emoticon เก่า  จะค่อยๆแก้ไข  แต่มีโอกาสที่ข้อความเก่าๆ จะแสดง Emoticon ได้ไม่ถูกต้อง
ต้องปล่อยไปครับ

- ภาพ หรือ Attachment ทุกอันน่าจะอยู่ครบ  แต่บางอัน อาจจะต้องคลิ๊กที่ link เพื่อดูภาพ หรือ ไฟล์
อาจจะแก้ไข หรือ แก้ไขไม่ได้  ผมค่อยดูทีหลัง

ตอนนี้เหนื่อยครับ  ขอพักก่อน
จะค่อยๆปรับไปทีละนิด  คิดว่า สัก 7 วัน ทุกอย่างน่าจะเข้าที่

ส่วนการปรับแต่งหลังจากนั้น ผมจะค่อยๆทำไปทีละอย่าง-สองอย่าง
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

jtr

๑. (ตามภาพ) ปุ่มนี้น่าจะเป็น ส่งคำตอบ หรือตอบกระทู้นะครับ ไม่ใช่ปุ่มตั้งกระทู้
๒. รูปภาพผมเสนอเป็น ๑๐๐ เคครับ เพราะยังไงก็ไม่มีผลต่อการอ่าน (จะดูภาพต้องกดลิ้งค์อยู่ดี)
แต่หากมีปัญหาเรื่องการเก็บภาพ ก็เข้าใจครับ
เพราะข้อมูลเก่าๆ ก็มีประโยชน์มากจริงๆ
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

poj

ปุ่มไหนครับ  ผมไม่เห็นภาพ

ส่วนรูปนั้น จะทำให้แสดงได้ทันที โดยไม่ต้องคิล๊กที่ Link แต่ขอเวลาปรับแต่งและศึกษามันสักระยะหนึ่งครับ
ขนาดของภาพ ผมคิดว่า คงกำหนดไว้ที่ 50k เหมือนเดิมดีกว่าครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

lapath

Yeah we knew we had to leave this town
But we never knew when and we never knew how

poj

ห้องรับแขกยังอยู่ครับ แต่ผมกำลังมีปัญหาในการกำหนดสิทธิ์อยู่ครับ   ตอนนี้ยังกำหนดไม่ได้   การใช้งานด้าน admin ค่อนข้างสับสน   ขอเวลาอีกสักระยะครับ  หาก set ไม่ได้จริงๆ   ห้องรับแขกอาจถูกยกเลิก

ขอบริจาคเงินไปซื้อ vbulletin มาใช้ดีไหมเนี่ย  :)

poj

สมาชิก ช่วยวกันทดลองโพสต์รูปใน test area หน่อยครับ ผมไม่ทราบว่า โพสต์รูปกันได้ไหม และรูปแสดงหรือเปล่า

poj

Quote from: lapath on 05  June  2006, 01:52:49 am
Umm... The guest room is gone?

ผมกำหนดให้ สมาชิกเห็นห้องรับแขกแล้วครับ ขออภัยในความผิดพลาดด้วยครับ
แต่ตอนนี้ ยังหาวิธีกำหนดสิทธิ์ให้ แขกไม่ได้เลยครับ

outto

พี่พจน์ครับ ปกติผม bookmark เวปนี้ไว้ เพิ่งสังเกตุว่า bookmark url อันเดิม "forum" ไม่ใช่ "forums".  Click อยู่ตั้งนานครับ น่าจะบอก url ใหม่นะครับ เพราะบางคนอาจจะใช้ http://www.thaiavclub.org/forum/index.php อยู่ครับ

อีกอย่าง  ปุ่มตอบ ยังเป็น "ตั้งกระทู้" ไม่แน่ใจว่าอันเดิมเป็น "ตอบกระทู้" หรือเปล่าครับ

poj

ขอบคุณครับ  เดี๋ยวผมจะไปแก้ประกาศในบอร์ดเดิมครับ

ปุ่มตอบกระทู้  ก็ถูกแล้วนี่ครับ    ไม่ผิด

outto

ผมหมายถึง หลังจากกดปุ่ม  "ตอบกระทู้"  นะครับ ที่มีปุ่ม "ตั้งกระทู้"  กับ  "แสดงตัวอย่าง"  น่ะครับ

poj

อ๋อ... ครับ
เป็นภาษาไทยที่มีคนทำไว้ครับ
ผมต้องดูก่อนว่า แก้ไขได้ไหม

jtr

ไม่ย้อม ไม่ยอม
ทำไมคุณพจน์มีเพศเป็นปีกาจู๊อยู่คนเดียว
ไม่ย้อม ไม่ยอมนะ
ปล. แอบเอารูปหลานพี่โก้มาลงหรือครับ..
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

poj

มีทุกคนครับ  แต่ต้องไปกำหนดที่ "ข้อมูลส่วนตัว" ก่อนครับ  ซึ่งต้องไป set เอง ผม set ให้ไม่ได้
ตอนนี้ทุกคนไม่มีการกำหนดเพศไว้ครับ จึงทำให้ไม่มีเครื่องหมายขึ้นมา

ปล.  เด็กที่ไหนก็ไม่รู้ครับ ได้จาก net  ยิ้มแล้ว ดูโลกมันสดใสขึ้น ก็เลยเอามาเป็น avatar ครับ

Cherokee

ถ้าไม่ได้ล็อกอินบางรูปจะไม่เห็นครับ  อย่างในกระทู้ทดสอบสมองซีกขวารูปจะไม่ขึ้นครับ

poj

มึนอีกครับ  ไม่เข้าใจว่า จะกำหนดสิทธิ์ได้อย่างไรกันแน่
ระบบการกำหนดสิทธิ์ของบอร์ดนี้ ออกแบบมาให้เรารู้สึกสับสนได้ง่ายมากๆครับ  :dizzy:

poj

ผมจะพยายาหาทางแก้นะครับ
แต่หากว่า หาทางแก้ไม่ได้  เราก็คงต้องทำใจยอมรับมันครับ  เพราะมันเป็นของฟรี  คงจะไปสู้บอร์ดที่เขาทำขายไม่ได้ครับ :(

nattapong

เวลาคลิ๊กแล้วไม่เปิดวินโดว์ใหม่แล้วเหรอครับ เวลาอ่านรู้สึกว่ายากกว่าแต่ก่อนน่ะครับ
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

ต้องหาทาง mo ครับ
ในระหว่างนี้ ก็ใช้ shift + click ไปพลางๆก่อนนะครับ

santi

ข้อความพี่ post ไปแล้วไม่สามารถแก้ไขได้ครับ :huh:

poj

เป็นประเด็นเรื่องการกำหนดสิทธิ์เช่นกันครับ  ขออภัยครับ จะพยายามหาทางแก้ไขต่อไปครับ