• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

30 November 2021, 04:48:44 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ซิสเต็มของผมครับ

Started by worachai, 22 April 2002, 05:52:18 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

worachai

ชุดของผมมั่งนะครับ
ในห้องนอน: pioneer HTZ33dvdกับทีวี จอแบนJVC 29นิ้ว

ในห้องฟังเพลง
projector:Electrohome 8500 lc จอstewart มีมอเตอร์85นิ้ว
pre/pro: Sony 9000ES (มีyamaha dsp a1อีกตัวนึง ขายยังไม่ออกอ่ะ)
pre amp : music reference MR5 mk2 แยกpower suply
power amp:mark levinson 20.6 monoblock
� � � � � � � � � �marantz MA700*3ตัว สำหรับ center and rear channel
speaker:ProAc response3.8
� � � � � � �ProAc response cc two

� � � � � � �ProAc tabblette2000[rear]
DVD player:pioneer dvd s9
CD player :pioneer s9+ dac MSB linc dac
interconnect:nordost reddawn
� � � � � � � � � � �JPS superconducter
digital interconnect:XLOจำรุ่นไม่ได้แล้วล่ะ ได้มาฟรีครับ

�:nod:

apipol

เรียนถามคุณหมอครับ a1 เทียบกับ 9000es เป็นไงบ้างครับ พอดีผมใช้ a2 อยู่น่ะครับ  :D
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

worachai

เติมอีกนิดนึง
speaker cable: van den hul :the revelation biwire
subwoofer: velodyne VA1012
front effect speaker: PSB alpha(ใช้ตอนฟังmode7.1ของA1ครับ ให้สนามเสียงด้านหน้ากว้างขึ้นอีก)

น้องอภิพลครับ บอกตามตรงว่าตอนนี้ยังไม่ได้ลองฟัง9000esเลยครับ เพราะห้องยังไม่เรียบร้อยน่ะครับ  ติดหยุดสงกรานต์ไปร่วมสิบวัน ตอนนี้ช่างเพิ่งเริ่มเข้าไปครับ กำลังทำสี แล้วก็จะปูพรม คิดว่าน่าจะได้ฟังราวๆกลางเดือนหน้านะครับ  แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

apipol

ขอบคุณครับแล้วจะรอครับผม  :D
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

worachai

ตอนนี้เพิ่มเติมdvd player Denon dvd3300โมSDI out ต่อกับpc scalerครับ
subตอนนี้เปลี่ยนเป็นM&K 5ooomk2ครับ  ใช้dsp cross overของSymmetrixครับ
ตัวคุมไฟเดอะหั่ง กับMerlin gerin(ใช้กับprojectorกับscaler)
line conditioner IS500 plus premiumครับ
แล้วก็ได้สายsilverlaceของท่านKJมาอีกเส้นนึง

ลำโพงfront effect ไม่มีแล้วครับ ยกให้แม่ไปแล้ว :D
มีรูปมาให้ดูด้วยครับ                                                                                  

worachai

รูปผนังด้านขวาครับ                                                                                  

worachai

ผนังด้านซ้าย                                                                                  

worachai

ด้านหลังครับ                                                                                  

poj

ห้องสวยครับ โซฟาน่านั่ง น่านอน   สวยครับ  :)                                                                                  
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

pong

สวยจังคับ  :aktion033:
สงสัยไปเที่ยวเหนือคราวหน้าต้องแวะแพร่ซะแล้ว  :D                                                                                  
\"Life down to 20 Hz\"

worachai

เชิญนะครับ ยินดีต้อนรับทุกคนในเวบเราครับ
หากแวะจริง นอกจากให้ชมห้องแล้ว ยังยินดีเลี้ยงข้าวด้วยนะครับ  :D                                                                                  

worachai

update ล่าสุด
เพิ่มเครื่องกรองไฟ Iscan500 plus premiumและตัวคุมไฟMerlin Gerin
และเปลี่ยนDACเป็น Musical Fidelity A3/24แล้วครับ
สายdigital ของชุดดูหนัง เป็นสายของFurutech
แล้วตอนนี้กำลังสั่งสายdigital Canare Digiflex gold2 จากAVbestbuyมาลองใช้อีกเส้นนึงครับ                                                                                  

worachai

update อีกครั้งคราวนี้เปลี่ยนแปลงเยอะเลยครับหลายตัวเปลี่ยนมานานแล้วแต่ไม่ได้มาupdateครับ
ขายปรีMusicr eference,poweramp Mark 20.6,ProAc3.8,Pioneer dvd s9,และDAC Musical Fidelityออกไปแล้ว
ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้
ลำโพง: Quintessence Acoustics รุ่นShadow
แอมป์ :Music Reference RM200
Transport: Marantz DV8300
DAC : Audiosynthesis DAX Discrete,variable ต่อตรงไม่ผ่านปรี
สายลำโพงคู่หน้าและเซ็นเตอร์:Acoustics Zen
สายdigital:dual st glass fiber optic
             : Acostics Zen
Interconnect:สาย balance Coincidence
สายsub:Canare
Turntable :rega P3 หัวเข็มMM SuperElys
เพิ่ม Sub M&K 5000mk2อีกหนึ่งตัว รวมใช้สองตัวเลย เสียงทุ้มราบเรียบหนักแน่นกระหึ่มเต็มห้องดีครับ

poj

เปลี่ยนไปเยอะมากเลยครับ :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

santi

คุณหมอครับ อยากชมภาพถ่ายล่าสุดครับ

ใน system นี้ผมว่าที่หายากสุดน่าจะเป็นขาตั้ง surround นะครับ เจ๋งมาก

ผมเคยมีเพื่อนร่วมงานคนแพร่หลายคน ทุกคนนิสัยดีน่ารักมากๆครับ ถ้ามีโอกาสก็อยากขึ้นไปเที่ยวบ้าง (ที่ทำงานเก่าผมเป็นโรงงานดอกไม้ประดิษฐ์มีสาขาที่แพร่ด้วย ตอนนั้นก็มีแผนงานที่จะไปวางระบบที่นั่น แต่ผมเปลี่ยนงานเสียก่อน และกิจการส่งออกดอกไม้ประดิษฐ์ก็ซบเซาลง ไม่รู้ว่าสาขาที่แพร่ยังอยู่หรือเปล่า)

worachai

ภาพล่าสุดครับ แต่ถ่ายไว้นานแล้วครับ
รายละเอียดของลำโพงดูได้จากเวบนี้ครับ
http://www.quintessence-acoustics.com/products/shadow.shtml

worachai

universal player DV8300โม dual fiberoptic link[audiosynthesis link]
เชื่อมต่อกับ DAC Audiosynthesis DAX Discrete Variable

worachai

มีเพิ่มAudio Converter ของAV Zone แปลงsingle endจากSony 9000ESเป็นBalancedพร้อมselector bypassสัญญานจากAudiosynthesisซึ่งเป็นbalancedอยู่แล้ว
เข้าสู่poweramp เพราะผมไม่มีpreampครับ รายละเอียดของDACเข้าไปดูได้ที่
http://www.audiosynthesis.co.uk/dax_discrete.htm

DRC

ขอร้อง ว้าวววว [/size]อีกครั้งครับ สวยทั้งชุดทั้งห้องเลยครับ  :aktion033:  :aktion033:  
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

meng

โอ้ววว...ชอบลำโพงครับสวยมากๆ ไม่ทราบว่าใครเป็นตัวแทนครับคุณหมอ :)