• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

30 November 2021, 04:33:39 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Latest Member

Started by Dheera, 25 April 2002, 08:44:04 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Dheera

ชอบ Web ของคุณพจน์มากครับมีเนื้อหาสาระดีมาก แต่ละท่านที่เข้ามาตอบก็มีความรู้มาก เลยอยากจะเข้ามา jam ด้วยคนเผื่อจะได้ Share ประสบการ์ณบ้าง
  System ที่ผมใช้
] Home Theater: Barco Cine7+Stewart Studiotek130,ToshibaSD9200/Philips Q50,Pre
Surround SUNFIRE Theater GrandII,Power SUNFIRE Cinema Grand Signature
] Audio System:CD Player Meridian 508-20,TurnTable VPI Aries,Phono
PreampEAR834P,Pre BAT VK50i.Power Pass Aleph 0 / GaMuT D200,Loud Speakers
AudioPhySik Virgo
ตัวผมเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง Home Theater มากนัก แต่เรื่อง Audiphile
ก็พอจะรู้เรื่องกับเขาบ้าง อาศัยเล่นมานาน ฟังมานาน ชอบฟังเพลงมากเท่าที่อ่านๆจากเพื่อนๆใน Web นี้ รู้เลยว่าหลายๆท่นมีรสนิยมในการฟังดนตรีคล้ายๆกัน น่าจะสนุกดีครับ
ขอบคุณอีกทีครับที่รับเป็นสมาชิก
;)
Dheera

poj

ยินดีต้อนรับครับ  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Night Owl

ยินดีต้อนรับคะ เข้ามาคุยเรื่องเพลงกันบ้างนะคะ  จะได้ครึกครื้นกันมากกว่านี้ :D

nattapong

Yes...  Music .. it the reason that I'm here...  and hopefully music is the reason that you have the system....  jump in and join discussion in movie-music section from time to time.

Welcome... krub.. :)
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

NET

Oh cool system krub.
Does your Sunfire theater Grand II have ability to upgrade to the newer version, Grand III ?
I'm a good boy

apipol

system สุดยอดจริงๆ เลยครับ  :icon_wow:
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

ae

:p ขอแซวนิดนึงครับ....นี่แบบว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง Home Theater มากนัก....โอ้โห..อุปกรณ์แต่ละตัวเนี่ย...เรียกว่าคัดมาอย่างดีทั้งนั้นเลยครับ...ผมงี้..อิจฉาเลยครับ....

KS

เป็นชุดในฝันของผมอีกชุดนึงเลยครับ
ไม่ทราบว่าใช้หัวเข็มอะไร  ถ้าให้ผมเดา คงเป็น Lyra

worachai

ยินดีต้อนรับครับ หวังว่าสมาชิกใหม่ที่เปี่ยมด้วยประสบการณ์เช่นนี้  จะมาช่วยแจมให้เวบแห่งนี้ครึกครื้นขึ้น และยังคงไว้ซึ่งบรรยากาศที่ดีเช่นนี้เหมือนเดิมนะครับ  เป็นvinyl loverอีกคนนึงแล้วสิครับเนี่ย  ในเวบนี้มีหลายท่านเลยล่ะครับ

Dheera

:D ลืมไปเลยไม่ได้เข้ามาcheck ที่หน้านี้ซะนานต้องขอโทษที่ตอบช้านะครับ
� � ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกท่านที่ต้อนรับน้องใหม่อย่างผมด้วยความอบอุ่น
� � คุณNET ครับเรื่อง upgrade TheatreGrand จาก MKII ไปเป็น MkIII ผมเช็คแล้วเสียค่าใช้จ่ายประมาณ$1100 �ซึ่งผมว่าไม่คุ้มที่จะหอบไปอเมริกา กะว่าจะขายทิ้ง ถ้าขายได้ค่อยซื้อ MkIII ครับ
� � คุณKS ครับผมเคยซื้อ Lyra Helikon มาลอง แต่ขายต่อเขาไปแล้ว เสียงดีมากครับแต่ไม่ค่อยคุ้มราคาที่ซื้อมา 900 ปอนด์เท่าไร �ตอนนี้ใช้ Audio Technica ราคา 50% discount เหลือ 200 กว่าเหรียญ คุ้มเงินกว่าครับ
� � คุณWorachaiครับ �ใช่เลยครับผมชอบVinyl โดยเฉพาะช่วงนี้ที่ Technology ทาง Digital อยู่ระหว่าง transition ผมแทบไม่ได้ซื้อแผ่น CD ใหม่เลย ซื้อแต่แผ่นเสียงครับ :D

[!--EDIT|Dheera|May 25 2002,14:35--]

pram

สวัสดีครับ ผมเพิ่งจะเริ่มเล่นแผ่นเสียง มาเริ่มเอาตอนที่เค้ากลับมา เห็นคุณค่ากันใหม่  แผ่นก็เลยหายาก ราคาก็แพงขึ้น แต่ยังไงก็ชอบไปแล้วถอนตัวไม่ขึ้นครับ ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ (น้องใหม่ก่อน หนึ่งวัน) :D

NET

I'm a good boy

Dheera

ทดลองส่งดูครับ                                                                                  

Dheera

อีกสักรูป                                                                                  

Dheera

อีกซักที ให้ชัดกว่าเดิมหน่อย                                                                                  

poj

ห้องสวยจังครับ  :aktion033:                                                                                  
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

pong

สงสัยครับ ว่านั่นขวดอะไรครับวางอยู่ในร่องดิสฟิวเซอร์  :frangend009:                                                                                  
\"Life down to 20 Hz\"

ae

เจ๋ง...เลยครับ...จริงๆผมว่า rotel มันไม่เหมาะกับ system ท่านเลยนะครับ...อิอิ...TheatreGrand จาก MKII ไปเป็น MkIII จึงจะเหมาะสมครับ                                                                                  

Night Owl

ห้องดูดีจังคะ :D  นั่นซิคะว่าจะทักเหมือนกันว่าขวดอะไร :P แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามองผิดไปเหรอเปล่า                                                                                  

WHL

แหมเห็นไม่ชัดครับ  แต่ประสบการณ์จากที่บ้านของผม  ขวดที่ว่าน่าจะช่วยปรับให้เสียงนุ่มเนียน ลดระดับความดังเสียงรบกวนจากเพื่อนๆ ของเจ้าของห้อง ถ้าของเหลวในขวดมีปริมาณมากเสียงจะดี  แต่ถ้ามีปริมาณยิ่งน้อยลงเท่าไหร่เสียงจะยิ่งดีขึ้น ดีขึ้น เอิ้ก เอิ้ก แฮ่  :beer2:

แต่ถ้ามีหลายขวดมากไปเสียงรบกวนจะกลับมาดังจนเลิกฟังเพลง แล้วย้ายโลเกชั่นไปเป็นระเบียงบ้าน ฮี่ ฮี่ :cool014:  ต่อมาห้องฟังของผมโดนไล่ที่ไปอยู่ในห้องพระ  เลยเลิกใช้ขวดปรับสภาพเสียงไปเลยครับ                                                                                  
เกาไม่ถูกที่คัน......