• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

15 November 2019, 09:50:55 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

My audio system....กว่าจะลงตัวครับ..

Started by punpun, 08 October 2006, 01:42:39 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

punpun

.....My audio system....ครับ

PowerAmplifier                  :     Mark Levinson NO. 335
Preamplifier                       :     Mark Levinson NO. 380S [ NO.32 Ref. coming soon ]
Phono Preamplifier             :     Audio Research PH 5
Digital Source - Transport   :      Accuphase DC - 90
                   -  D/A           :      Accuphase DC - 91
                   - CD player     :     Linn Ikemi
Analogue Source               :     VPI Scoutmaster Signature ( Nordost )
                                            Cartridge - Dynavector MC Karat 17D3
Speakers                          :     Revel Salon
Power Stabilizer                 :     Accuphase PS - 500 ( For Pre , Source )
Interconnect cables           :     Nordost Tyr
                                            Nordost SPM
                                            Nordost Quattro fil
                                            Cardas Golden Reference
                                            MIT shotgun
Digital cable                       :    Nordost Valhalla
Speaker cable                    :    Nordort SPM [ bi wired - bi amp ]
Power cords                      :    Nordost Valhalla
                                            nordost Shiva
                                            Hovland  mainline
                                            Kimber Kable powerkord2
Accessories                        :    VPI HW 16.5 record cleaning machine
                                            Nordost ; ti pulsar points titanium , Eco3 static inhibitor
                                            VPI db-10 , floaters , wattgate ,แท่น gingko audio [ for turntable ]  and ฯลฯ

punpun

บรรยากาศของห้องครับ....น่านอนจัง

pakorn

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

meng

ห้องสวยจัง ดูแล้วสบายตาดีครับ  :ahha:

outto

ห้องสวย ซิสเต็มงามมากเลยครับ  แอบเห็น ลำโพงโฮมเทียเตอร์แอบอยู่ เป็นชุดโฮมเทียเตอร์ด้วยเหรอครับ

Krairerk

อลังการงานสร้างมากคร้าบ
ซีดี ระหว่าง Linn กับ Accuphase  ไม่ทราบว่าสิ่งที่ชอบ - ไม่ชอบ หรือว่าสิ่งที่ตัวหนึ่งมี แต่อีกตัีวไม่มีคืออะไรครับ
แล้วก็ ชุด home theater / projector ล่ะครับ  (เห็นจอกับลำโพงอยู่ด้านหลัง)

DRC

ชุดดีมาก+ห้องสวยมากครับ
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

punpun

ขอบคุณมากครับ....สำหรับ Linn Ikemi กับ DC-90, DC-91 นั้นลักษณเสียงมีความเป็น analogue สูงเช่นเดียวกันครับ  DC-90,91 นั้น จะมีความหนักแน่นกว่า แต่ Ikemi จะได้รายละเอียดมากกว่าเล็กน้อย อาจเป็นเพราะ 20 bit กับ 24 bit ก็เป็นได้ครับ  ความเห็นส่วนตัวนะครับผมว่า Ikemi นี้เป็น cd player ที่ดีมากๆอีกตัวครับ (ต้องทดลองฟังครับ)  ผมไม่ค่อยชอบ sacd มากนัก ลองฟังหลายตัว เสียงแห้งๆ ก็เลยไม่มีในsystem มีท่านใดมีความคิดอย่างไรบางครับ

HEAVYTOY

ชุดใหญ่มากเลยครับ  :ahha:

อยากช่วยให้เล่าความรู้สึกภาค CD LP ว่าเป็นไงบ้างครับ

แล้ว SACD นั้น ผูมีประสบการณ์ด้านนี้ ช่วยเล่าหน่อยก็ดีครับ ว่าเสียงมันแห้งจริงอะเปล่า :worshippy:

meng

Quote from: punpun on 08  October  2006, 05:55:43 pm
ผมไม่ค่อยชอบ sacd มากนัก ลองฟังหลายตัว เสียงแห้งๆ ก็เลยไม่มีในsystem มีท่านใดมีความคิดอย่างไรบางครับ

sacd ตัวถูกหรือรุ่นกลางๆเสียงจะไม่ดีนะครับ ลองฟัง dCS หรือ Meitner ดูบ้างแล้วยังครับ อาจจะเปลี่ยนใจก็ได้  ;)

Mitr

รบกวนขอทราบมิติห้อง  ก.ย.ส.
ชุดปรับแต่งอคุสติก  DIYหรือจ้างเจ้าไหนทำครับ  สวยดี  น่าอยู่  น่าฟังเพลง  น่าดูหนัง  น่านอน  ครบเครื่องจริงๆ  ยอดๆๆ

punpun

-ผมเคยฟัง Accuphase 100-101 (sacd) ก็ยังไม่ประทับใจครับ เลยกลับมาฟัง DC-90,91 เหมือนเดิมครับ คงต้องหาลองฟัง dCS ดูบ้างเผื่อเปลี่ยนใจ ไม่ทราบว่าใครเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ..? 
-สำหรับห้องฟัง 5x8x2.65 (ก.ย.ส) ครับ ให้ คุณพีรพล แห่ง the sound magazine มาทำให้ครับ งานก็เรียบร้อยดีครับ
-ส่วนใหญ่ผมฟังเพลงร้องอยู่แล้ว สำหรับ CD และ LP ที่ใช้อยู่ก็เป็น สไตส์ analogue ก็เลยรู้สึกว่าใกล้เคียงกันมากครับ