• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

15 November 2019, 09:52:22 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

JEFF ROWLAND's FANATIC

Started by yot, 28 February 2007, 07:54:45 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

yot

* มาแจ้งพี่พีครับ ว่าได้รับแผ่นซีดีแล้ว แต่ยังไม่มีเวลาจะได้ฟังจริงจังซะที แถมยังมีแผ่นเข้าคิวรออีกประมาณสี่สิบกว่าแผ่น ช่วงนี้ซื้อเพียบเลยครับ *
   บวกกับมัวแต่ยุ่งๆ กับการโมดิฟายเจ้าเครื่องกรองไฟอยู่ด้วยครับ ช่วงนี้ก็ยังคงต้องเผา..เผา..และเผาไปเรื่อยๆ ก่อนครับ
   มีรูปให้ดูด้วยครับ สำหรับบางท่านที่ชอบดูรูปประกอบไปด้วย

yot

* รูปนี้ถอดฝาด้านหลังออก เอาไปผ่าใส่ปลั๊กวัตต์เกท *

yot

* ใส่วัตต์เกทมาแล้ว เตรียมสายไวร์ริ่ง *

yot

* กระจัดกระจายครับ ที่เห็นสีฟ้าๆ ด้านขวามือคือสายที่ใช้ เป็นสายเงินของ SILTECH LS-120 G3 ครับ *

yot

* ดูกันชัดๆ ครับ เล่นกันทั้งเบ้งๆ ยังงี้เลย *

yot

* เสร็จไปหนึ่ง เอาขึ้นทดสอบระหว่างกำลังเล่นอีกตัวนึง *

pee

555555....... โรงงานนรกตัวจริง
น่าจะหาตั่งมารองงานสักตัว ก้มมากไปเสียดายหลังอยู่นา

ถ้างั้นผมจะชลอชุดสองอีกนิด
รอรายงานผลชุดแรก จะได้ไม่ผิดแนว

yot

เมื่อคืนลองฟังเพลงจากแผ่นซีดีที่พี่พีส่งไป ไม่ค่อยชอบเสียงของแผ่นด๊อยช์กรัมโมโฟนเท่าไหร่
แต่มาเลอร์แผ่นโซนี่ใช้ได้ครับ  แต่ก็อีกแหละพี่ ตอนนี้หลายๆ อย่างมันก็ยังอยู่ในขั้นตอนการเผา ทั้งเครื่องกรองไฟที่เพิ่งโมเสร็จ สายไฟเพียวริส แอนนิเวอซารี่อีกสี่เส้นที่เพิ่งใส่เข้าในระบบหมาดๆ ก็ดูเหมือนมันยังไม่เต็มที่เท่าไหร่ แม้ว่าตอนนี้มันฟังว่า "เยี่ยม" แล้ว ยังรู้สึกว่าซักพักนึง-ให้ตัวนำต่างๆ มันเข้าที่เข้าทางเมื่อไหร่ มันจะต้องมีคำว่า "ยอด" ตามมาด้วยแน่ๆ  แค่นี้ยังติดใจจนต้องสั่งไอ้เจ้าแอนนิเวอซารี่มาอีกสอง เอาให้มัน " ซะใจ๋ " กันไปเลย สายไฟบ้าไรไม่รู้ โคตรดีเลย!!!!
      อย่าว่าผมนะพี่ ผมมันมนุษย์สายไฟ เล่นมันเป็นบ้าเป็นหลังก็เพราะเห็นความดีของมันในแบบที่ใครๆ นึกไม่ถึง แต่เดี๋ยวนี้เริ่มโดนกันไปหลายท่าน เห็นผมขายของโทร.ไปถาม เอ๊ย! ไอ้น้อง สายไฟไรฟะแพงบ้าขนาดนั้น ผมถามพี่บ้านอยู่ไหน ชุดพี่อะไรมันขาดหายไป อยากได้อะไรเพิ่มเติมบอกมา จะส่งน้องมันเป็นตัวแทนไปทำให้ดูว่าสายไฟบ้าๆ เหล่านั้นน่ะมันทำอะไรได้บ้าง สองท่านที่เปิดใจกว้าง พร้อมและกล้าที่จะติดต่อเพื่อขอลองฟัง ต่างก้อโดน แถมยังบอกอย่างมั่นใจซะอีกว่า เออ! ต่อไปนี้ทัศนคติเดิมๆ ที่เคยมี ที่เคยรับรู้แบบเล่าสู่กันฟังเป็นทอดๆ ต่อๆกันมา เปลี่ยนแปลงไปแล้วอย่างสิ้นเชิง บางสิ่งบางอย่างที่เคยเชื่อแบบผิดๆ ก็จะไม่ใช่อีกต่อไป น้าน! พี่ เป็นได้ขนาดนั้น!!!!!!!!!!!

pee

ถ้าได้ยิน ก็แสดงว่า"มี"
ผมยังไม่เคยได้ยิน ก็ไม่ได้แปลว่า"ไม่มี"

อยากรู้เหมือนกันว่าเล่นเส้นแล้วคุ้มค่าขนาดใหน แต่ชุดที่ผมใช้ มันมาจากยุคที่สายไฟมีแค่สายอ่อนเส้นเท่าหนวดกุ้ง
เคยเปลี่ยนแล้ว มันไม่สำแดงอะไรที่ทำให้ทึ่ง
33 + 303 นี่ก้อ...1967 40 ปีพอดีที่ดีไซน์นี้ถูกผลิต ส่วน 57 นั่นถอยไปอีก 10 ปี

มีโอกาสต้องขอไปเยี่ยมแน่ๆ
ช่วยลำดับความคุณภาพของแผ่นด้วยนะครับ ได้อาศัยเป็นไกด์ในการเลือก
เคยได้ยินคนบ่นเหมือนกันว่าแผ่นของดอยทช์เสียงแห้ง ไปเจอเจอาร์เข้า ออกหน้าไหนครับ

Keep Walking

how is RPG sky line krub. i am interested in them..   
do they provide room analysis program as well krub

B