• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

17 November 2019, 10:19:03 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

System น้องใหม่ขอคำแนะนำนะครับ

Started by blunet, 03 June 2007, 05:11:25 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

blunet

System ฟังเพลงกะดูหนังไปเลยครับ  :clown:

DV   989avi-g
VSX  D938TX
psb   T65 Front
psb   4T   Surround
psb   8C   Center
Sub   Klipsch SW-10
สาย Coax                Moster Z200D
สาย Analog             QED Silver Spiral
สาย Sub                 Moster ZBass100
สายลำโพงหน้า          Atmos silver 309
สายลำโพงเซ็นเตอร์     Atmos silver 309
สายลำโพงเซอร์ราวท์   Atmos silver 195
Banana Moster Quick Lock ทั้งชุด

อนาคตกะเพิ่ม NAD M25 โดยเอา VSX  D938TX เป็นตัวถอดรหัส ภาคปรีแอมป์
แล้วให้ NAD M25 เป็นภาคขยายแทน โดยใช้สาย Analog QED Silver Spiral ทั้งหมดครับ  :wacko:

apipol

ยินดีต้อนรับครับ ชุดน่าสนใจมากเลยครับ ท่าจะดูหนังมันส์ดีนะครับ  :)
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

DRC

ชุดน่าจะกระหึ่มดีนะครับ  ว่างๆถ่ายรูปลงก็ดีครับ :thumbup:  บางทีสมาชิกบางท่านได้เห็นรูปสวยๆแล้วอาจจะได้ประโยชน์ในการนำไปใช้ได้ครับ :clap:
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

blunet

:flatter:เออ 
:'( เดียวจะหารูปมาให้ดูนะครับ
  :whistling: พอดีไม่มีกล้องถ่ายรูปครับ 
  :bowdown:  สงสัยต้องไปยืมกล้องเพื่อนซะแย้ว :ahha:

blunet

มาแล้วครับ ภาพที่ 1
VSX  D938TX

blunet

ภาพที่ 2 ครับ

blunet

blunet

ภาพที่ 5 ครับ
อันนี้สำหรับ Karaoke คร๊าบ

akokgolok

ดีมากครับ :thumbup:ใช้535k เหมือนของผมด้วย :beer: เอ๊ะใช่หรือเปล่า หน้าตาดูคุ้นๆ :-\ มีเล่นLCD TVกับHDMIเสียด้วย ผมยังไม่เคยแตะเลยครับ ช่วงนี้มัวแต่ยุ่งกับ2แชลแนล
ไกล้จะลงตัวแล้วครับ :yahoo: :yahoo: :yahoo:

DRC

ดูๆแล้วน่าจะมีความสุขมากแล้วครับ :) ผมไม่มีชุดดูหนังเป็นงานเป็นการแบบนี้ครับ  อยากมีเหมือนกันจะได้เปิดให้มันกระหึ่มบ้าง  ที่มีอยู่นี่ก็วางมันไปตามมีตามเกิดครับ :'(
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

blunet

ครับคุณ akokgolok ดีวีดี 535K สมัยก่อนนะสุดยอดมากแพงด้วยจำได้ว่าซื้อมาตั้งหมื่นกว่าบาทนะครับ แต่เดียวนี้เริ่มแก่ตามอายุการใช้งาน เวลาจะใส่แผ่นต้องฝึกประสาทสำผัสความเร็วสายตาไปด้วย แบบว่าเวลาใส่แผ่นถาดมันจะเด้งออกมาจนสุดแล้วมันจะเด้งกลับเองเลยโดยไม่หยุดให้เราใส่แผ่น :dizzy:
ที่นี้เราก็จะฝึกทุกๆอย่างไปพร้อมกันเลยครับ ใส่ดี ก็เปิดได้ ใส่ไม่ดีแผ่นจะหนีบอยู่ระหว่างเครื่องเล่นกับถาดใส่แผ่น ถ้ามั่วแต่เล็งก็จะใส่แผ่นไม่ทัน ต้องเริ่มต้นใหม่ :wallbash: 555
ไม่ทราบว่าคุณ akokgolok เป็นแบบผมหรือเปล่าเนี้ยะ :argue: (หาเพื่อนรวมชะตากำเดียวกัน)

akokgolok

:lol: :lol: :lol:ใช่เลยครับ ใช่จริงๆ อิอิ ไม่ผิดตัว สงสัย535kจะเป็นอย่างนี้ทุกตัว ของผมมีอาการแบบนี้มาตั้งปีกว่าแล้ว ไม่ได้ยกไปซ่อมเพราะไม่ค่อยได้ใช้ และยังเปิดได้อยู่เลยไม่ซีเรียสมาก เอาไว้ร้องเพลงเหมือนกันครับ :whistling:จำได้ว่าซื้อมาประมาณหมื่นพันห้า เรียกว่าถูกแล้วครับในสมัยนั้น น้องชายผมซื้อรุ่น535เฉยๆไม่มีคาราโอเกะ (ถ้าจำไม่ผิดนะ) 3หมื่นกว่าบาท แถมยังต้องเอาเครื่องไปแก้เป็นALL ZONEอีก :popcorn: ขอแนะนำทริกนิดหน่อย ใช้ดึงถาดค้างเอาไว้เลยครับ พังไม่เป็นไร เก่าแล้ว จะได้ซื้อใหม่ :wacko:

pakorn

ปัญหา classic ของ 535k (ซึ่งของผมเจ๊งไปเรียบร้อยแล้วด้วย)
ผมเอาไปซ่อมที่ศูนย์ของ pioneer เจอค่าเปิดเครื่องเข้าไปห้าร้อยเห็นจะได้ บวกกับค่าอะไหล่อีกไม่กี่สิบบาท
(จำได้เลาๆ ว่าเปลี่ยน C) ค่าแรงอีกสักร้อยกว่าบาทมั้งครับ

Pioneer DVD player เท่าที่ใช้มาสองสามเครื่อง ถือว่าเปราะมากครับ

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

akokgolok

มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์อีก1ท่านแล้ว :clap: พูดถึงเรื่องความทนทานต้องยกให้sonyเท่าที่มีประสพกราณ์เพราะลูก3คนช่วยกันรุมทึ้งแตะถีบเดี๋ยวปิดเดี๋ยวเปิด...ตอนนี้ยังใช้งานได้อยู่เลยครับ :thumbup:

blunet

Quote from: pakorn on 18  October  2007, 05:18:57 pm
ปัญหา classic ของ 535k (ซึ่งของผมเจ๊งไปเรียบร้อยแล้วด้วย)

อืม...มีเพื่อนอีก 1 คนแล้ว :yahoo:

blunet

สวัสดีครับ จะปีใหม่แล้วเลยมาอัพเดทซิสเต็มดูหนังกันใหม่นะครับ อาจจะขาดๆเกินๆอย่างไรแนะนำกันได้นะครับ

เริ่มจากของเดิมนะครับ

VSX  D938TX
psb   4T   Surround
psb   8C   Center
สาย Coax                Moster Z200D
สาย Analog             QED Silver Spiral
สาย Sub                 Moster ZBass100
สายลำโพงหน้า          Atmos silver 309
สายลำโพงเซ็นเตอร์     Atmos silver 309
สายลำโพงเซอร์ราวท์   Atmos silver 195
Banana Moster Quick Lock ทั้งชุด

อันนี้อันใหม่นะครับ

DV     989avi-g
ONKYO TX-SR 875
PSB     T65 Front
PSB     T55 Surround
PSB     4T   Surround back
PSB     8C   Center
Sub     Klipsch SW-10
สาย Coax                         Moster Z200D
สาย Analog                      QED Silver Spiral    cryogenic
สาย Sub                          Moster ZBass100
สายลำโพง Front                Atmos silver 309
สายลำโพง Center              Atmos silver 309
สายลำโพง Surround           Atmos silver 195
สายลำโพง Surround Back    Atmos silver 123
ขั้วต่อสายลำโพง                  Banana Moster Quick Lock
เครื่องกรองไฟ                     Magnet LC2
สายไฟรีซีฟเวอร์                   Inakutik ac2502 หัว furutech FI-11m Cu + FI -11 Cu   cryogenic
สายไฟดีวีดี                         Merex Cable power 2 หัว Hubbell 5569 ท้าย C-7          cryogenic
สายไฟซับ                          Moster cable หัว XXXX ??? จำไม่ได้ อิอิ :blink: ท้าย schurter 4782
เต้ารับ                               Pass &Seymour cryogenic ของพี่  j.teerawat แห่ง the wave

blunet

:popcorn:ยืมกล้องเพื่อนมาได้อีกแล้วพรุ่งนี้จะนำรูปมาให้ดูนะครับ :popcorn:

blunet

สเปคของเครื่อง onkyo tx-sr875 ครับ

TX-SR875 7.1-Channel Home Theater Receiver

ADVANCED FEATURES

• THX Ultra2 Certified (with THX Processing)
• DTS-HD Master Audio, DTS-HD High Resolution
Audio, Dolby TrueHD, Dolby Digital Plus Decoding
• VLSC (Vector Linear Shaping Circuitry) for All
Channels
• HQV Reon-VX Video Processing
• HDMI (v. 1.3a) Audio and Video Processing (4 Inputs
and 1 Output)
• HDTV-Capable HDMI Switching
• HDTV-Capable (100 MHz) Component Video
Switching (3 Inputs and 1 Output)
• HDMI Upscaling and Upconversion
• Component Video Upconversion
• Burr-Brown 192 kHz/24-Bit Audio DACs (PCM1796)
for All Channels
• Three TI (Aureus™) 32-Bit DSP Chips for Advanced
Processing
• Bi-Amping and BTL (Bridged Transless) Capability for
Music and Movie Sound Effects
• Audyssey MultEQ XT to Correct Room Acoustic
Problems and to Calibrate Speakers
• Powered Zone 2 (Audio and Video); Zone 2 and
Zone 3 Pre Outs; Independent Control for Volume,
Balance (Zone 2 and Zone 3) and Bass/Treble (Zone
2 Only)
• Neural-THX® Surround Technology for Gaming,
Movies and Broadcasting
• Onkyo RIHD (Remote Interactive Over HDMI) for
System Control (Works with Certain Key Functions
of Panasonic’s VIERA Link)
• Compatible with RI (Remote Interactive) Dock for
the iPod

AUDIO FEATURES

• 250 W/Ch Minimum into 6 Ω, 1 kHz, JEITA
(1 Channel Driven);
200 W/Ch Minimum into 6 Ω, 1 kHz, IEC
(1 Channel Driven)
• DTS®-ES™ Discrete/Matrix, DTS® Neo:6, DTS® 96/24,
Dolby® Digital EX™, Dolby® Pro Logic IIx
• H.C.P.S. (High Current Power Supply) Massive High
Power Transformer
• WRAT (Wide Range Amplifier Technology)
• 6 Digital Inputs (3 Optical/3 Coaxial) and 1 Optical
Output
• A-Form Listening Mode Memory
• Linear Optimum Gain Volume Circuitry
• Non-Scaling Configuration
• Tone Control (Bass/Treble) for All Channels
• Color-Coded 7.1-Multichannel Inputs and Pre Outs
• Independent Crossover Adjustment for F/C/S/SB
(40/50/60/70/80/90/100/120/150/200 Hz)
• Double Bass Function

VIDEO FEATURES

• 6 S-Video Inputs and 2 Outputs
• 6 Composite Video Inputs and 2 Outputs
• Front Panel Auxiliary Input (for Camcorders, Game
Consoles, etc.)

OTHER FEATURES

• Color-Coded Dual Banana Plug-Compatible Speaker
• Pure Audio Mode
• A/V Synchronization Function (Up to 250 ms in
5 ms Steps)
• 40 FM/AM Radio Presets
• Onscreen Display
• RS232 Port
• IR Input and Output
• 12 V Trigger
• 6 A/V Inputs and 1 Output
• 2 Audio Inputs and 1 Output
• Phono Input
• Direct Mode
• IntelliVolume
• Late Night Mode (High/Low/Off)
• Headphone Jack
• Aluminum Front Panel
• Preprogrammed RI (Remote Interactive) Learning
Remote Control with Macros and Mode-Key LEDs

SPECIFICATIONS

AMPLIFIER SECTION
Power Output
Front L/R 250 W + 250 W (6 Ω, 1 kHz, 1 channel
driven, JEITA)
200 W + 200 W (6 Ω, 1 kHz, 1 channel
driven, IEC)
Center 250 W (6 Ω, 1 kHz, 1 channel driven, JEITA)
200 W (6 Ω, 1 kHz, 1 channel driven, IEC)
Surround L/R 250 W + 250 W (6 Ω, 1 kHz, 1 channel
200 W + 200 W (6 Ω, 1 kHz, 1 channel
Surround Back L/R 250 W + 250 W (6 Ω, 1 kHz, 1 channel
Dynamic Power 320 W (3 Ω, 1 ch)
270 W (4 Ω, 1 ch)
160 W (8 Ω, 1 ch)
THD (Total Harmonic Distortion)
0.05% (Rated power)
Damping Factor 60 (Front, 1 kHz, 8 Ω)
Input Sensitivity and Impedance
200 mV/47 kΩ (Line)
2.5 mV/47 kΩ (Phono MM)
Output Level and Impedance
200 mV/470 Ω (Rec out)
Phono Overload 70 mV (MM, 1 kHz, 0.5%)
Frequency Response 5 Hz–100 kHz/+1 dB, -3 dB (Direct mode)
Tone Control ±10 dB, 20 Hz (Bass)
±10 dB, 20 kHz (Treble)
Signal-to-Noise Ratio 110 dB (Line, IHF-A)
Speaker Impedance 4 Ω–16 Ω or 6 Ω–16 Ω

VIDEO SECTION

Input Sensitivity/Output Level and Impedance
Video 1 Vp-p/75 Ω (Component and S-Video Y)
0.7 Vp-p/75 Ω (Component PB/CB, PR/CR)
0.28 Vp-p/75 Ω (S-Video C)
1 Vp-p/75 Ω (Composite)
Component Video Frequency Response
5 Hz–100 MHz (-3 dB)

TUNER SECTION

Tuning Frequency Range
FM 87.5 MHz–108 MHz
AM 522 kHz–1,611 kHz
530 kHz–1,710 kHz
FM/AM Preset Memory 40 stations

GENERAL

Power Supply AC 120 V, 50/60 Hz
AC 220–240 V, 50/60 Hz
Power Consumption 870 W
Dimensions (W x H x D) 435 x 194 x 458.5 mm
Weight 23.3 kg

CARTON

Dimensions (W x H x D) 587 x 332 x 571 mm
Weight 27.3 kg

blunet

มาแล้วครับ อันนี้ด้านหน้าครับ