• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

08 April 2020, 04:26:43 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

BURN IN ในรถยนต์

Started by akokgolok, 06 August 2007, 09:03:04 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

akokgolok

ก็มาเล่าสู่กันฟังสักเล็กน้อย..คือเมื่อประมาณ1-2เดือนที่แล้วผมได้ไปเปลี่ยนฟร้อนของรถที่ใช้ เหตุเพราะของเดิมติดรถมาเสีย ค่าซ่อมแพงมาก (รถCRV)พอเปลี่ยนมาเป็นZULEXเล่นDVDได้พร้อมจอWIDE 7นิ้ว ปรากฎว่าเสียงแย่มากๆ :no:แทบไม่มีเสียงแหลมเลย แถมมีเสียงดังเวลาแผ่นDISCหมุน คิดว่าต้องทำใจครับ (ของเดิมเสียงดีกว่ามาก)แต่พอใช้ไปสักพักใหญ่กลับมีเสียงดีขึ้นมาก เสียงดังวิ้วๆก็หายไปแล้ว ถึงพอได้คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับเรื่องของการBURN IN ทั้งที่ไม่คิดว่าเครื่องเสียงรถก็ต้องBURNด้วย :-\ ก็เป็นประสบการณ์อย่างหนึ่งมาเล่าให้ฟังครับ :headphone:

K. PJ

Quote from: akokgolok on 06  August  2007, 09:03:04 pm
ก็มาเล่าสู่กันฟังสักเล็กน้อย..คือเมื่อประมาณ1-2เดือนที่แล้วผมได้ไปเปลี่ยนฟร้อนของรถที่ใช้ เหตุเพราะของเดิมติดรถมาเสีย ค่าซ่อมแพงมาก (รถCRV)พอเปลี่ยนมาเป็นZULEXเล่นDVDได้พร้อมจอWIDE 7นิ้ว ปรากฎว่าเสียงแย่มากๆ :no:แทบไม่มีเสียงแหลมเลย แถมมีเสียงดังเวลาแผ่นDISCหมุน คิดว่าต้องทำใจครับ (ของเดิมเสียงดีกว่ามาก)แต่พอใช้ไปสักพักใหญ่กลับมีเสียงดีขึ้นมาก เสียงดังวิ้วๆก็หายไปแล้ว ถึงพอได้คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับเรื่องของการBURN IN ทั้งที่ไม่คิดว่าเครื่องเสียงรถก็ต้องBURNด้วย :-\ ก็เป็นประสบการณ์อย่างหนึ่งมาเล่าให้ฟังครับ :headphone:
ผมก็เจอเหมือนคุณ Akokgolok เลยครับ เมื่อคืนขับรถขึ้นเหนือ ผมก็เพิ่งจะซื้อฟร้อนที่พี่พีแนะนำมา ถูกว่าตังค์กว่าตัวเก่าเกือบ 5 เท่า แต่เล่น DVD ได้ ตอนแรกก็เสียงไม่ค่อยดีเปิดมาเรื่อยๆ ระหว่างทาง พอขึ้นมาถึงเมืองเหนือ กับไปเปิดเพลงแว่นเสียงซึงของอรวีอีกครั้ง จากตอนเริ่มสตาร์ทรถเปิดมาแล้วครั้งหนึ่งแล้ว แฟนยังบอกว่า เหมือนเสียงมันดีขึ้น มันดีขึ้นมาอีกพอสมควรเลยจริงๆ ครับ ตอนแรกนี่เบสออกมาทึบๆ ตอนนี้นุ่มดีมากขึ้นมาอีกเยอะละครับ เขียนมาฝากถึงพี่พีว่าของที่แนะนำมาเิวิกค์อีกตัวแล้วละครับ นี่ถ้ามันประกันมันจะโดนจับมาเปิดฝาโมฯ อีกตัวแน่ๆๆๆๆ ครับ (ฟังเพลงจากแฟทไดร์เสียงดีมากๆ ครับ)

เครื่องเล่นซีดีในรถยนต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2005, 01:26:59 pm »
เมือ่ไรมันจะออกแบบเป็น USB ซะทีละครับเนี่ย น่าจะเวิร์คมากเลยนะ   
ช่วงเวลาที่โพทมาห่างกันแค่ปีกว่าๆ ตอนนี้มีเพียบเลยละครับ ผมก็ได้ใช้มันแล้วเยี่ยมมากครับ

ปล. เมืองเหนือ เมื่อคืนมีพระจันทร์เกือบเต็มดวง ท้องฟ้าสวยมากๆๆ ครับ เมฆก่อตัวตามเชิงเขาเห็นแล้วดูสวยอย่างกับอยู่ในแดนเทพนิยายเลยละครับ

santi

Quote from: K. PJ on 01  September  2007, 05:15:41 pm
ผมก็เจอเหมือนคุณ Akokgolok เลยครับ เมื่อคืนขับรถขึ้นเหนือ ผมก็เพิ่งจะซื้อฟร้อนที่พี่พีแนะนำมา ถูกว่าตังค์กว่าตัวเก่าเกือบ 5 เท่า แต่เล่น DVD ได้

รบกวน PM รายละเอียดด้วยคร้าบ