• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

15 November 2019, 09:54:48 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Bed room music system

Started by Keep Walking, 01 September 2007, 04:40:15 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Keep Walking

After long day at work...  A good session of music is as good as good bottle of wine.  This system is for my bed room so symplicity of equipment is mandatory. For the sound, system matching is the fundamental of equipment selection.

"Simple system, Simple result"

My  3 peices systems
1. Ayre CX-7E   CDP
2. ASR Emitter II version Blue integrate Amp
3. Magnepan 3.6r

Accessory
1. JPS labs power cords for CDP / LAT international receptacle (cyro)
2. Nordost TYR  interconnect from CDP to integrate amp
3. Purist Dominus and/or Nordost Buldure speaker cable (Bi-wire)
4. Rezet rack

:worshippy:

akokgolok

เยี่ยมครับเยี่ยม :thumbup: :thumbup: :thumbup:นี่ขนาดSIMPLEนะนี่ แถมเป็นชุดในห้องนอนอีก..แล้วถ้าเป็นชุดในห้องจริงจะขนาดไหน ขอรูปด้วยครับ :dribble: มาจากไหนเนี่ย? :clap:

poj

นั่นสิครับ  ห้องนอนเองนะเนี่ย  :)
ยินดีต้อนรับครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

meng

QuoteFor the sound, system matching is the fundamental of equipment selection.

เห็นด้วยครับ :clap:

Quote"Simple system, Simple result"

อิ อิ ผมไม่เห็นด้วยนะ น่าจะเป็น "Simple system, Great result" มากกว่าครับ :thumbup:

ยินดีต้อนรับคุณ JW ครับ  :beer:

blackmore

เอา 3.6 เล่นใน ห้องนอน      ท่าทางห้องนอนพี่กว้างมากแน่เลย   ไม่งั้นเอาเป็นฉากแต่งตัวได้เลยนะนี่   :thumbup: :thumbup:
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

Pictures krub ....  Bed room size 8x6 meter....

DRC

แหมๆๆๆๆ   ไอ้เราอ่านตามไปนึกว่าจะเป็นอะไรเล็กๆ  แต่นี่มัน :dribble:

อ้อ ขนาดห้องนอนก็ใหญ่ตามชุดด้วยนะครับเนี่ย :sleep:
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

pee

วันใด พี่คีฟบอกว่าจะจัดชุดใหญ่นี่
พวกเราคง
หนาวววว......

แต่เห็นด้วยอย่างหนึ่งครับ ดูเรียบง่าย เห็นเสียงดนตรีลอยเด่นมาเลย
ยินดีต้อนรับครับ

blackmore

ผมเคยเจอคนใช่ 3.3 วางในห้องนั่งเล่น  โดยข้างนึงติดกระจกติดม่านโดดไอแดด โดนเลียไปนานๆเข้า กาวแห้ง แผ่นกระพือครับ  เล่าสู่กันฟังครับผม ;)

ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

jtr

หวัดดีครับ ชื่อคุณ ท่าทางจะคอเดียวกับผม "กาดำ" เอ้า.. ชน  :beer:

not just "Bed room music system" ,there're also "Best sound sysem" as well.  :thumbup:

ความเห็น(โง่ๆ) ปลักผนัง น่าจะต่อลงมาเป็นปลั๊กรางดีกว่านะครับ จะทำเอง หรือบล็อกไม้ขุด หรือยี่ห้อ"เบลกิ้น" ก็ดูปลอดภัยกว่าครับ เพราะน้ำหนักที่หัวและสายต่าง จะดึงให้ฝาแตกได้ครับ -ถ้าทราบแล้ว ขออภัย  :P
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

System edit:

Add subwoofer REL Strata V.... seamless integration with Magnepan with nutrick connection..... When turn off the sub there is no music!!!!  :thrilled: :thrilled:

phokha

Quote from: blackmore on 01  September  2007, 04:02:24 pm
เอา 3.6 เล่นใน ห้องนอน      ท่าทางห้องนอนพี่กว้างมากแน่เลย   ไม่งั้นเอาเป็นฉากแต่งตัวได้เลยนะนี่   :thumbup: :thumbup:

ยังดีกว่าผมนะ

ผมเห็นรูปผ่านๆ ทีแรกนึกว่าประตูห้อง  :D
I dont like pop music.

HEAVYTOY

ไหนๆ ก็แชวกันแล้ว  :)

ผมว่า ถ้าเอาลำโพงมาประกบกัน เป็นที่ลองเปลี่ยนเสื้อผ้าได้เลยนะ :D

อยากรู้ผลการฟังจัง ฮับ :headphone:

jtr

รู้สึกว่าจะมีของใหม่ๆ อยู่ในห้องนิครับ
ซีดีตัวนี้ เสียงเป็นอย่างไรครับ
ไม่รู้ กวนใจเวลาฟังเพลงหรือเปล่าเอ่ย
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

I like this CD player very much krub, overall is very natural but still be able to deliver aggressive dynamics when push to the limits

klao

Very nice system krub, congratulations! 
I'm also a big fan of Maggies.  Try MyeSound stands.  They do make great difference.