• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

21 May 2019, 01:49:03 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

เพลงนี้เพราะดี มาฟังกันก่อนนะ

Started by poj, 17 June 2009, 04:18:16 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

pee

ไม่น่าเชื่อครับ หนึ่งนาทีครึ่ง
ร้องสุดยอดเพลงโดยสุดยอดนักแต่งและนักร้อง

เพลิน.....

pee

pee

ซูซาน บอล์ยมีเสียงที่มหัศจรรย์มาก
แต่ผมคืดว่า เธอร้อง I Dreamed A Dream ได้เพี้ยนสนืทเลย
เพลงนี้ คือโศกนาฏกรรมของมวลมนุษย์ ใครรู้จัก Les Miserables ของอูโก้
(ภาคไทยคือ เหยื่ออธรรม หนังสือในดวงใจฝ่ายซ้ายทุกคน)

จะต้องตระหนักดีว่า เพลงนี้คือเพลงลาตาย ไม่ใช่เพลงแจ้งเกิด

เคยแลกเปลี่ยนความเห็นกับคุณ kris9999 เรื่องนี้
วันนี้เจอคลิบที่ตรงใจผมมากๆ จึงขอเชิญให้ช่วยกันชม

Ruthie Henshall เป็นยอดนักร้องครับ

poj

ผมคิดว่า ซูซาน ร้องได้ดี สำหรับมือสมัครเล่นครับ
แต่ในแง่ของการถ่ายทอดอารมณ์ของเพลง อาจจะไม่สมบุรณ์เหมือนมืออาชีพ

ใน Les Miserables ผมชอบเพลงนี้ที่สุดครับ
Master of the house
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

outto

เอามาฝากมือกีตาร์ครับ ฟังดูเหมือนง่ายเลย เพราะดีครับ

meng

pee

นักร้องหญิงที่เปลี่ยนประวัติศาสตร์เพลงป๊อปในปี 1968
อาณาจักรของเธอ แผ่จากลอนดอนไปถึงโตเกียว วกกลับไปนิวหยอก
ไม่มีเด็กหญิงคนใหนไม่อยากเป็นอย่างเธอ แต่แล้วแค่สี่อัลบั้ม เธอก็จากลอนดอนกลับบ้าน
และไม่หวนมาสู่เพลงป๊อปอีกเลย จนกระทั่งดอลลี่เชิญเธอมาแจมในเพลงที่เป็นตำนานของเธอเอง

ลองฟังหนึ่งในเพลงที่เธอร้องได้ดีที่สุดครับ

นี่คือเวอร์ชั่นของดอลลี่ ร้องได้ดีมาก และน่ารักมาก
อุตส่าห์เชิญเจ้าของเพลงจากรัสเซียมาเล่นร่วมกับแมรี่อีกด้วย เสียงร้องปลายเพลงนั่นแหละ เขาละ

pee

ROTL

นักร้องคนโปรดครับ Josh Groban

Awake - Josh Groban live from Park City

Awake - Idina Menzel with Josh Groban

sw

แมรี่ ฮอปกิ้นส์ ร้องเพลง Street of London ได้อารมณ์กว่าทุกๆคนเลยครับ

คนนี้ร้องเพราะกว่าต้นฉบับ เจ้าของเพลงก็เลยต้องเชิญมาร้องแทน

คนนี้ ถ้านักดนตรีมาสาย ก็ไม่ต้องมาเลยก็ได้

pee

นอกจากจะสวยจัดแล้ว
วิกกี้ยังเสียงดีมากๆ และมีเทคนิคร้องเพลงที่หาตัวสู้ได้ยาก

pee

catcerto
ดนตรีแมวๆ  :dizzy:

http://www.youtube.com/watch?v=zeoT66v4EHg&eurl=http%3A%2F%2Fwww.trumpetherald.com%2Fforum%2Fviewtopic.php%3Ft%3D83937%26postdays%3D0%26postorder%3Dasc%26start%3D60&feature=player_embedded

:filrt:

pee

ทำไม ผมโพสต์แล้ว กลายเป็นหัวข้อแยกออกมาใหม่ทุกที
เป็นมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว

องค์ลงหรือไงครับเนี่ยะ
หรือว่ามาจาก 999-666
-------------------------------------------------------647963216538
Content-Disposition: form-data; name="notify"

0

dht_tubes

นั่นดิ พี่ ผมว่ามันแปลกตั้งแต่เมื่อวานแระ

ท่านประธานช่วยหน่อยครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

test  ว่า ยังเกิดข้อผิดพลาดขึ้นอีกหรือไม่

poj

ตอนนี้น่าจะ ok แล้ว
รบกวนแจ้งอีกครั้งครับ  หากว่าเกิดข้อผิดพลาดอีกครับ

pee

ทดลองโพสต์ อีกเวอรชั่นนึงนะครับ

pee

ทดลองอีกครั้ง ว่าจะแตกไปอีกหนึ่งกระทู้หรือไม่

โปรดลุ้น

----------------
โอ้ เป็นปรกติละ
ขอบคุณครับ

sw

:thumbup: :thumbup: :thumbup:
สุดยอด ทำได้ไงเนี้ย เดี๋ยวจะพาแมวที่บ้านไปเรียนเปียโนบ้าง