• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

05 July 2020, 08:53:58 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

งานรำลึกถึง Michael Jackson จากแฟนเพลงชาวไทย

Started by Night Owl, 01 July 2009, 08:13:07 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Night Owl

เคยนึกแปลกใจอยู่เหมือนกัน
ว่าทำไมแฟนเพลงเมืองไทยถึงไม่คิดทำอะไรกันเลย
ทั้งๆที่มีจำนวนมหาศาล
ต้นสังกัดเองก็ดูเหมือนจะนิ่งเฉย

ในที่สุดด้วยความริเริ่มของแฟนเพลงจากห้องเฉลิมกรุง พันทิพ
ที่อดรนทนไม่ไหวและไม่รอใครแล้ว
จะจัดกันเองตามกระทู้ที่มานี้
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8026388/C8026388.html

แต่ในที่สุดก็ได้รับความร่วมมือร่มใจจากหลายๆฝ่าย
และโซนี่มิวสิคเองก็กระโดดเข้าร่วมในที่สุด
ใครที่อยากรำลึกถึงนักร้องคนโปรดก็ไปร่วมได้นะคะ
รายละเอียดงานเบื้องต้นมีดังนี้

ชื่องาน "Michael Jackson : You Are Not Alone"
จัดวันศุกร์ที่ 3 กค. นี้ เวลาเริ่ม 18.00 - 21.30 น.
ใช้พื้นที่บริเวณ Eden Zone (ติด Skylink) 
พื้นที่เล็กๆไม่ใหญ่  แต่เป็น "พื้นที่ที่ดีที่สุดที่หาได้ ณ วันนี้" ...สนับสนุนโดย "Central World"

จะมีศิลปิน,บุคคลในวงการเพลง มาร่วมกล่าวสดุดี และร่วมร้องเพลงความหมายดีๆของไมเคิล แจ็คสัน
แต่เนื่องด้วยเป็นสถานที่ในร่ม จึงไม่สามารถจุดเทียนและหรี่ไฟได้   

ตอนนี้รายนามศิลปินผู้รักไมเคิล แจ็คสันที่ตอบรับการร่วมงานแล้ว

1. ทาทายัง
2. เจมส์ เรืองศักดิ์
3. ติ๊ก ชิโร่  (มีเซอร์ไพรส์)
4. ไมเคิล ตั๋ง
5. วิทย์ AF1
6. จอห์น รัตนเวโรจน์
ฯลฯ

โดยจะมี "ผู้หลักผู้ใหญ่" อย่าง
คุณปีเตอร์ กัน, คุณสุทธิพงษ์ วัฒนจัง, คุณวิโรจน์ ควันธรรม,คุณสมิทธิ์ อิทธิเพียรเลิศ, คุณแชมป์ Pop Channel ฯลฯ

poj

น่าชื่นชมครับ ที่แฟนๆเหนียวแน่นกันแบบนี้
อีกไม่นาน ที่เมืองนอก ก็น่าจะมี Tribute concert ให้ Michael
เพราะศิลปินใหญ่ขนาดนี้  ต้องมีการจัดครับ  ไม่มีไม่ได้

อ่านๆเรื่อง Michael แล้ว  คิดว่าเขาน่าสงสาร
จริงๆแล้ว ถ้าเขาไม่ไปยุ่งเรื่องเด็ก (อาจจะจริง หรือไม่จริง ก็ได้)
และไม่ไปทำศัลยกรรม มากเกินไป
ชีวิตเขา ก็น่าจะมีความสุขตามสมควร

เรื่องแผลไฟไหม้ที่หัว  กับ เรื่องความผิดปกติของสีผิว 
เป็นเรื่องที่น่าจะพอประคับประคองไปได้

ขอไว้อาลัยให้ตำนานอีกคนหนึ่งของวงการบันเทิงระดับโลกอีกครั้งครับ
RIP

เอาไมเคิล แจ๊คสันคืนมา
เอา แอ๊ด คาราบาว คืนไป..  :(
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

จ๊อด ฟุลเรนจ์

Quote from: poj on 01  July  2009, 09:51:17 pm

555555 สุโค่ย......
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง

Night Owl

Quote from: poj on 01  July  2009, 09:51:17 pm

ฮ่าๆ....  มิวาย

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

nattapong

ผมก็เป็นแฟนไมเคิลตัวยงคนหนึ่งเหมือนกันครับ ถ้าจะสังเกตุผมจะไม่ค่อยจะหรือถ้าไม่ผิดไม่เคยเข้าร่วมวิพากษ์ในกรณี รักเด็ก เปลี่ยนสี ติ๊งต๊อง ของไมเคิลเลย สมัยเด็ก ๆ ก็พยายามเต้นไมเคิลอยู่ตลอดเวลา อิ อิ ได้ข่าวก็เรียกได้ว่าช๊อคทีเดียว แต่ก็ไม่ได้แปลกใจมากนักเพราะรู้สึกว่าอาการไม่ค่อยดีมานานแล้ว

เป็นแผ่นเพลงป๊อบไม่กี่แผ่นที่ผมมีครับ แม้ว่าสมัยที่คลั่ง ๆ นั้นไม่มีปัญญาซื้อแผ่น
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

HEAVYTOY

เมื่อคืนนั่งดูช่อง ไทยทีวี(น่าจะ cnn) vs Fox(Live)

ภาพทาง ไทยทีวี เร็วกว่า 2 วิ ได้ :blink:

แปลกแฮะ ผมเต้น Breakdance เป็นกับ Bar-Kays - Freakshow on the Dancefloor จำไม่ได้แล้วว่ามาได้ไง

เต้นได้หลักๆ 1.วิ่งถอยหลัง 2.slideถอยหลัง 3.กำแพง 4.หุ่นยนต์
:P ไม่แปะ ให้เกียรติ MJ อิอิ กันพลาดด้วย

เลยไม่รู้ว่า MJ เป็นต้นคิด Breakdance จริงอะป่ะ ถามผู้รู้ในนี้ด้วยครับ :worshippy:

งง ทำไมไม่เริ่มจาก Beat It หรือ Billie Jean ฟ่ะเรา :dribble: