Author Topic: ขายแผ่น DVD-RW แถมเสียง  (Read 41990 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline K. PJ

• ExMember
  • Hero Member
  • *
Re: ขายแผ่น DVD-RW แถมเสียง
« Reply #140 on: 27 February 2010, 10:48:05 PM »
พี่ PJ ครับ เสียงบางที่ว่านี่หมายถึงบางลงเมื่อเทียบกับตอนฟูบาร์มันกด 24 บิตลงมาเป็น 16 บิตครับ
เอาไว้ผมเทียบกับไฟล์ต้นฉบับ 16 บิตที่ผมมีอยู่ก่อน จะรายงานผลอีกทีครับ
ซาวการ์ดผมเป็นรุ่นถูกสุดของ asus ที่ใช้ชิป cs4398 ครับ
อ้าว! ดีเลยใช้ Chip ตัวห่วยสุดๆ เบอร์เดียวกับอีมูของผมซะด้วย ซักวันนัดมาดวนกันซักตั้งน่าจะดีนะครับ

เอ! หรือ EMU 1212M ใช้ Chip เบอร์ CS4396 หว่า? มันห่วยกว่าของคุณสันติซะอีก ทำให้ยิ่งอยากเจอกันจัง!
« Last Edit: 27 February 2010, 10:50:37 PM by K. PJ »

Offline sw

« Reply #141 on: 28 February 2010, 03:03:36 PM »
อ่านเรื่องของ Kochanski จบแล้วรีบไปเปิด Chopan Nocturn in C#minor
...ฟังเพราะขึ้นอีกสิบเท่าเลย (ตามประสาคนฟังเพลงยังไม่เป็น)
10 ล้านเหรียญ  :sad2: โอ้.. มีเครื่องดนตรีอะไรที่แพงกว่าไวโอลินอีกมั้ยครับ

ชอบคนเขียนในกระทู้นั้นจัง ชื่อสั้นสุดๆ    -     แค่เนี้ย

Offline pee

• ExMember
  • *
  • Eruditos~Without sharing, life would be a mistake
« Reply #142 on: 28 February 2010, 08:55:12 PM »

เพื่อยืนยันว่าผมมิได้โกหก ที่ว่าได้ไฟล์มาจากยูถูป
คลิบข้างบนคือต้นฉบับ ซึ่งหลังจากผ่านมนตร์ดำได้ราวปีหนึ่ง
ก็กลายมาเป็นแทรคที่ ๒ ของแผ่นที่ ๔

หัสเดิมเริ่มมแรกนั้น กระผมไปได้ยินเพลงวิเศษนี้ จากบ้านคุณหมอ
ฟังด้วยความตื่นตะลึงและคิดหมายในใจว่า ตรูจะต้องไปหามาให้ได้
แต่เมืองไทยเรานี่หนอ คุณอยากได้อะไร อย่าหวังว่มันจะมี.........อย่างความยุติธรรม
อ๊ะ ผืดคนแล้ววุ้ย

สุดท้าย ผมก็ต้องพึ่งยูถูป แม้ว่ามันจะมีเพียงมูฟเม้นท์เดียวก็ตาม

วันก่อน ได้เปิดฟังเทียบกับแอลพีที่เคยฟัง
อิอิ
ไม่อยากบอกว่าใครเหนือกว่า (แม้ว่าผลต่างมันจะไม่ใหญ่หลวงนัก)
เอาเป็นว่า จากคลิบยูถูปนี้ หากเทียบกับไฟล์บางแวก
จะพบว่า เสียงของไฟล์ภาพนั้น จะฟาที๊คกว่า ตัวโน๊ตจึงออกจะบวมๆ
เป็นลักษณะเดียวกัับได้ยินจากแอลพี เพียงแต่แอลพีนั้นฟังมีความลึกที่ถูกต้องกว่า
และไม่จัดจ้านแบบนี้

มิตรรักนักเพลงท่านใดอยากลอง ขอแนะนำให้โหลดคลิปมาลองแปลงดูเอง
สนุกมาก ขอบอก

Offline unclepiak

• Full Member
    • ศาลานกน้อย
« Reply #143 on: 02 March 2010, 11:36:02 AM »
เช้านี้เอาเซนไฮเซอร์มาเปิดเพลงบางแวกฟังครับ เจาะจงฟังเพลง ๒ แผ่น ๔ เพราะซิมโฟนีเบอร์ห้าเบโธเฟนเป็นเพลงที่คุ้นหูที่สุดเพลงหนึ่ง ผมเคยฟังหลายเวอร์ชั่น(ไฟล์ดิจิตอลล้วน)ตลอดสองปีที่ผ่านมา อ่านที่พี่พีเขียนเล่าว่าเป็นเพลงที่ได้ยินมาจากบ้านคุณหมอแล้วประทับใจ และไปได้ไฟล์ต้นฉบับมาจากยูทูป นำมาปรุงซ้ำไปมาหลายครั้งจนได้รสชาติเสียงถูกใจ วันนี้จึงขอฟังอย่างตั้งใจและอยากจะรายงานผลการฟังบ้างครับ

ไฟล์เพลงจากบางแวก ในทัศนะผมมีคุณค่าใน ๒ ลักษณะ หนึ่งคือเป็นเพลงที่คัดแล้วด้วยรสนิยมของพี่พีว่าเพอฟอมานซ์ดี และอีกหนึ่งคือคุณภาพไฟล์เสียงต้องโดนทุบทึ้งปรุงซ้ำจนดีตามทักษะการฟังด้วยหูของพี่พี ซึ่งผมเชื่อว่าทักษะการฟังของพี่พีเทียบเคียงได้กับนักปรุงไวน์ที่เชี่ยวชาญการชิมอย่างที่สุดคนหนึ่ง

คุณภาพเสียงของไฟล์นี้ดีจริงไม่ผิดความคาดหมาย พื้นเสียงเงียบสนิทเสียงดนตรีแต่ละชิ้นมีมวลเป็นตัวเป็นตน และมีโฟกัสชัดอยู่ในตำแหน่งของมัน ไดนามิกคอนทราสเทลาดเหมือนชายหาดสมิหรา คือทอดยาวไล่ระดับได้ไกลและที่สำคัญปลายสุดไม่เบลอด้วย ฟังแล้วรู้สึกแปลกใจในชุดฟังของตัวเองว่าทำไมเสียงดีนักวะ แฮ่ ๆ

แต่พูดไปก็ต้องร้องว่าช่างเหอะ เรื่องเสียงดีไม่ดีผมจะไปรู้อะไร บรรยายได้ก็แต่ความรู้สึกว่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้เท่านั้น เพราะไม่เคยฟังชุดดี ๆ กะเขา แกนอ้างอิงก็มีเพียงการมีโอกาสได้ฟังการบรรเลงสดของ TPO ที่ศาลายาแค่ ๒ ครั้ง เสียงที่จำได้ก็เลือนลางเต็มที บอกได้แต่เพียงว่าการฟังวันนี้ คล้ายกับการฟังดนตรีจริง ๆ มันไม่เหมือนกับการฟังเพลงจากเครื่องเสียงครับ

สิ่งที่อยากจะรายงานออกมาจริง ๆ คือการสำแดงฝีมือบรรเลงเพลงนี้มันแตกต่างกับเบอร์ห้าที่เคยฟังมาทั้งหมด ซิมโฟนีเบอร์นี้เต็มไปด้วยการโหมกระหน่ำด้วยเครื่องดนตรีหลายกลุ่มพร้อมกัน และโดยเฉพาะเครื่องเป่าทองเหลืองที่กระแทกกระทั้นเข้าหูตลอด ทำให้บ่อยครั้งที่การฟังเบอร์ห้าก่อนหน้านี้ ทำให้ผมมึนหัว อาจเป็นเพราะการทับซ้อนกันของเสียงเครื่องดนตรีแต่ละชิ้น หรือด้วยเหตุใดก็สุดจะเดา แต่การฟังเช้าวันนี้ไม่มีอาการนั้นเลย แนวดนตรีของแต่ละกลุ่มสานกันแบบมีระยะ แม้จะเปล่งเสียงดังค่อยออกมาพร้อมกัน แต่สิ่งที่ได้ยินนั้นสะอาดและเป็นระเบียบเหมือนกับได้ดูการเดินสวนสนามของทหารที่ถูกฝึกมาดี และกล้องที่ถ่ายเป็นหนังให้ดูนั้นอยู่บนขาตั้งที่มั่นคง ภาพที่เห็นจึงนิ่งสนิท

วาทยากรจูงผมไปยืนอยู่ข้าง ๆ และพอผมเผลอเขาก็จับผมโยนลงไปตรงกึ่งกลางของกระแสความวุ่นวายของชีวิต ปล่อยให้ผมโดนชะตากรรมกระแทกเข้าใส่ ขณะเดียวกันก็ทำให้ผมมองเห็นคนอื่น ๆ บนโลกนี้ โดนชะตากรรมเล่นงานเหมือน ๆ กัน ทุกผู้คนล้วนไม่แตกต่าง ไถลไปกระแทกกับก้อนหินใหญ่ และหลุดพ้นออกจากความเชี่ยวกรากไปเอง บางทีก็ไหลรี่ไปยังความเอื่อยเฉื่อย และวนผ่านไปยังความเชี่ยวกรากครั้งใหม่อีกไม่สิ้นสุด

สรุปได้ว่า.. เช้านี้ผมเปียกโชกเลยครับพี่

ปล. ๑. เพลงถัดไป (เพลง ๓ แผ่น ๔) คุณภาพเสียงสู้ไม่ได้เลยครับ พื้นเสียงมีฝุ่นคลุ้งไปหมด ไม่รู้ว่าพี่พีตั้งใจ เอามาวางใกล้กันให้เห็นความต่างหรือเปล่า?
ปล. ๒. อ่านทวนแล้วรู้สึกว่าผมนี่แม่งขี้โม้ฉิบเป๋ง

Offline pee

• ExMember
  • *
  • Eruditos~Without sharing, life would be a mistake
« Reply #144 on: 02 March 2010, 12:53:03 PM »
แทรคโคตะระห่วยน่ เป็นโมโนจากปี ๑๙๕๑ ฝีมือกุยโด แคนเตลลี่ Guido Cantelli 1920–1956
หมายความว่า บันทึกเสียงเมื่อเจ้าหนุ่มเพิ่งสามสิบเอ็ด แต่อายุแค่นี้ ก็ได้รับความปลื้มจากผู้เฒ่าแล้วว่า
"This is the first time in my long career that I have met a young man so gifted. He will go far, very far." (Toscanini 1950)

อนิจจา ผู้เฒ่าตายหลังเจ้าหนุ่มแค่สองเดือน
ผู้เกี่ยวข้องไม่ยอมบอกว่า กุยโด เครื่องบินตกตายที่ปารีส เพราะไม่อยากให้ทอสกานีนี่ที่รักกุยโดเหมือนลูก จะใจสลาย
ความตายของกุยโด เป็นความตายของวาทยากรอิตาเลี่ยนอีกด้วย เขาเป็นรุ่นน้องของยูเลียนี่ Carlo Maria Giulini (1914-2005)
เป็นรุ่นพี่ของอับบาโด Claudio Abbado (1933-) ซึ่งหมายความว่า ไม่มีใครเก่งกว่านี้อีกแล้ว(ละหรือ) ......... น่าอนาถจริงๆ

ในห้าแผ่นชุด ผมเลือกแทรคที่เป็นโมโนมาลงไว้เพียงไม่กี่ชิ้น เพื่อจะได้แอบแทรกซึมเหล่านักฟังให้คุ้นกับของแปลกๆ
คุณน้องลุงเปียกจับไต๋ได้ แสดงว่าการปลอมตัวยังไม่สนิท คงต้องพะยายามต่อไป  :wallbash:

อย่างไรก็ดี นี่เป็นการบันทึกสียงที่ไม่ใช่แค่ฮิสตอริค แต่ยังเป็นหนึ่งในวากเนอร์ที่หาคนข้ามยาก  :thumbup:
สิ่งที่น่าสนใจในสาระจากการตีความครั้งนี้ก็คือ อารมณ์ลี้ลับ คลุมเครือแต่น่าหลงไหล
ซึ่งหาได้ยากจากคอนดัคเตอรบ้าพลังทั้งหลาย
ลองนึกว่า ถ้าแคนเตลลร่อยู่ต่อมาถึงยุคทองของเตรีโอ คนอย่างคารายาน โซลที่ อะไรเอกนั้น จะมีที่ยืนหรือไร
ที่น่าเสียดายที่สุด เห็นจะเป็นการที่เราต้องสูญเสียกระบวนการขุดส่วนลึก ของดนตรีออกมาตีแผ่
อันเป็นแบบแผนที่พัฒนายาก
สุดท้ายก็เลยเจอคอนดัคเตอร์เทกระจาด ทำได้แต่แกงโฮ๊ะ แถมเป็นโฮ๊ะแบบห่วยซะอีก

ชมพลังอมตะของกุยโด ได้จากคลิบน้อยๆ นี้

ส่วนการบันเลงของมงเตอะนั้น เราต้องเรียกว่ารุ่นใหญ่ พวกนี้เป็นรุ่นที่คนแต่งเพลงเป็นเกลอกับคอนดัคเตอร์
จะพูดจะจา จะวางหมาก หรือจะแฝงกลเม็ดอะไรไว้ ก็มักจะทันกันหมด
เหมือนสตราวินสกี้ให้คุณลุงเล่นหรีตออฟสปริงนั่นแหละ

ถ้าต้องให้เลือกคอนดัคเตอร์ได้เพียงสิบคน
มงเตอะน่าจะเป็นเบอร์เก้าหรือสิบในบาญชีของผม
ยังงัยก็ไม่หลุดโผไปได้  :heart:

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
 :bowdown:

Offline pee

• ExMember
  • *
« Reply #145 on: 02 March 2010, 01:05:59 PM »
http://www.orchestracantelli.org/cantelli_en.asp
วงที่ใช้ชื่อของกุยโด เพื่อสำแดงความรำลึกถึง

แคนเตลลี่ทันอัดเสียงแบบสะเรีโอ ราวๆ ๑๙๕๔ ด้วยงานเลื่องชื่อของมัสซอสะกี้
ฮือๆๆๆๆๆ........ ผมทำหายไปกับการฟอแมทผิดเมื่อปีที่แล้ว

:'(

Offline trens

• ผมไม่มี...แต่เขามี
« Reply #146 on: 02 March 2010, 04:21:07 PM »
มีคอนดักเตอร์ที่ตีความงานของวากเน่อร์ได้ดีน้อยมาก ... ส่วนใหญ่เป็นชาวเยอรมัน
ยิ่งเป็นชาวอิตาเลี่ยนยิ่งนับยาก ... เพราะมีแค่สอง หนึ่งคือปู่ทอส สองก็กุยโด้ ในแผ่น 4 เพลง 3
ลุงเปี๊ยกลองเปิดฟังใหม่เริ่มที่เพลงนี้เลยอย่าให้ดังมาก(เสียงซ่ามันกวน) ... อารมณ์เพลงจะลี้ลับ สะเทือนใจชอบกล
เพราะถ้าฟังต่อจาก ปู่บีเบอร์5 ของมองเตอะ มันจะเกิดอาการอย่างที่ลุงเปี๊ยกบรรยายมาครับ ... อันนี้ต้องโทษพี่พีเค้า แฮะๆๆๆ
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

Offline pee

• ExMember
  • *
« Reply #147 on: 02 March 2010, 06:19:45 PM »
เฮีย trens ลืมเดอ ซาบาต้าไปได้งัย เดี๋ยวโกรธหร็อก

ถ้าให้เลือกคอนดัตเตอร์ได้แค่สามคน หนึ่งในนั้น ผมต้องเลือกเดอซาบาต้า
แต่ถ้าเลือกได้คนเดียว
ผมก็ยังเลือกเดอซาบาต้าครับ

นี่คือวากเนอร์ที่ดีที่สุด ตลอดกาล

เสียใจครับ
ไม่มีเดอซาบาต้าในห้าแผ่นนี้
แต่จะมีในงวดหน้า คนเดียวอีกต่างหาก

Offline trens

• ผมไม่มี...แต่เขามี
« Reply #148 on: 02 March 2010, 08:45:59 PM »
แหมพี่เล่น ไม่รับมุข ผมก็แย่ซิครับ
รอสักวันสองวัน ค่อยมาแจ้งข่าวลืม เดอ ซาบาต้า พร้อมประกาศผลงานแผ่นต่อไป แบบนี้จะดังระเบิด

นี่ผมอุตส่าห์ ซุกข้อมูล(แบบเหลี่ยม) คิดว่าเนียนแล้ว ... พี่เราเล่นบทศาลชำแหละซะ
แล้วทีหลังถ้าผมจะหมกเม็ดใครเขาจะเชื่อครับ ... ฮ่วย ข้อยหนีไปกินตำบักหุ่งดีกว่า

ปล. แต่ผมยังชอบ คลอยเท่น เล่น ปู่บีเบอร์ห้า มากกว่า มองเตอะ

เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

Offline pee

• ExMember
  • *
« Reply #149 on: 02 March 2010, 09:20:15 PM »
ว้า.....

โชโง่เลย ตู
ลางเนื้อชอบลางยา
คล๊ิอยเต้นก็ใช่ย่อย ไม่งั้นผมจะเอาเบอร์เจ็ดยัดเข้ามาทำมะรัย
แต่สิ่งที่เด่นในมงเตอะ นั่นคือ texture ที่สะอาดเอี่ยม ถูกต้องตามชนิดของวัสดุ
เปรียบแบบที่ลุงเปียกแกใช้ ก็ต้องบอกว่า
ขบวนสวนสนามนั้น โน๊ตทุกตัว ใหม่เอี่ยม เห็นเหลี่ยมคมของรูปทรง เห็นแม้แต่น้ำหนัก
เห็นความสากของผ้าสักหลาด ความมันของเครื่องหนัง และความใสแปร๊บของเครื่องโลหะ
สรุปว่า เป็นคนผสมสีที่เก่ง ไม่มีสีเน่าสีตุ่นเลยแม้แต่หยดเดียว

อ้าว คุยเรื่องสวนสนาม ไหงกลายเป็นรูปเขียนไปได้

« Reply #150 on: 03 March 2010, 07:08:42 AM »
งานของว๊ากเนอร์เป็นของเคี้ยวยากสำหรับผมครับ
เพลงคลาสสิกนั้น ผมต้องเปิดฟังผ่านหูอย่างน้อยสักสิบเที่ยวก่อน
เพื่อให้มันค่อยๆ แทรกซึมเข้าหูไปเรื่อย ๆ
จนกว่าจะคุ้นหูนะแหละ ผมจึงพอจะได้รับสาระความงามของเพลง
(เช่นความรู้สึกลี้ลับน่าหลงไหลหยั่งที่พี่พีว่า, อยากได้ยินจริงๆ) กะเขามั่ง

ยรกต(อย่างไรก็ตาม) สำหรับแทร็ค ๓ แผ่น ๔ ชิ้นนี้
ผมจะฟังอย่างตั้งใจตามคำแนะของคุณ trens ครับ

ถ้าโชคดีจับสาระอะไรได้ จะกลับมารายงานพี่พีอีกครั้งค้าบบบ :wavey:

• ExMember
  • *
« Reply #151 on: 03 March 2010, 03:28:19 PM »
ฟังแผ่นแซมปลิ่งที่ 26 (แผนที่ 5 ของชุดในกระทู้นี้) ของพี่พีแล้วต้องขอเข้ามาเขียนชมซะหน่อยว่ามันสุดยอดการรีมาสเตอร์ใหม่ของค่ายบางแวกกันเลยละครับ

ขอถามในนี้ต่อเลยละกันว่า ใครพอจะแนะนำโปรแกรมตัดต่อหนัง ที่พอหาได้ในเวปบ้าง เอาแค่ตัดต่อแค่นั้นพอ ขอโปรแกรมที่ใช้ง่ายๆ ด้วยนะครับ ว่าจะเอาคลิปการทำงานของเทรินตัวใหม่มาให้ชมอ่ะครับ (เป็นรีเควสท์ของพี่พีที่อยากจะเห็นมันตอนเป็นๆ อ่ะครับ)

คุยกับพี่พีว่ากำลังอ่านหนังสือพิมพ์ว่าลำพูนเป็นเขตภัยพิบัติความร้อนสูง ผมเห็นจะเชื่อถือการให้ข่าวหรือการทำงานของหน่วยราชการที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ไม่ได้ซะแล้วละครับ

ณ บ้านผมอยู่แถวๆ หมู่บ้านฮ่องกอม่วง 2  ในตอนกลางวันของที่นี่ ผมยังไม่มีเหงื่อยออกมาแม้แต่น้อยเลย อากาศที่นี่ตอนกลางวันดีกว่าที่บ้านอยุธยาตอนเช้ามืดสักสิบเท่า (ร้อนจนเหงื่อยซึม) ยิ่งบ้านใน กทม ยิ่งเลวร้ายกว่ามาก เมื่อคืนผมยังต้องห่มผ้าสองชั้น ซึ่งก็ยังรู้สึกหนาวอยู่เลย (ตื่นขึ้นมาตอนสองโมงเช้าแฟนยังนอนคุมโปงอยู่เลย) เป็นงงว่าการจัดว่าเป็น “เขตุภัยพิบัติร้อน” นั้นเค้าไปเอาตำแหน่งที่ตำบนไหนมาบอกกล่าวกัน (ไม่รู้ว่าหน้าเตาไฟหรือเปล่า?)  ถึงอย่างไรผมก็คิดว่าไม่น่าจะมีส่วนไหนของลำพูนที่จะร้อนกว่าอยุธยาละครับ ที่นี่อากาศบางหายใจสะดวกกว่าเมืองใต้มั๊กๆ

แต่ในตัวเมืองเชียงใหม่ไม่แน่ เพราะที่นั่นเป็นเหมือนอยู่ในหุบเขาอากาศไม่ถ่ายเท กลางวันและตอนเย็นจะร้อนจัดกว่าลำพูนมั๊กๆ (จากการเปรียบเทียบตอนนอนฟังเพลงอยู่ที่บ้านลำพูน และตอนไปขายของที่ตัวเมืองเชียงใหม่)

Offline pee

• ExMember
  • *
« Reply #152 on: 03 March 2010, 03:44:51 PM »
ลืมบอกให้ละเอียด
ที่ท่านพีเจได้ไปน่ะ เป็นแผ่นทดลอง น่าจะแค่ 24 /48 เท่านั้นแหละ
อิอิ

ยังงัยก็บอกชื่อเพลงด้วย
ท่านที่เป็นเจ้าของชุด ๕ แผ่นจะได้นึกออก
ส่วนตัวผมเองที่เป็นคนปรุง.....จำอะไรมิได้เลยครับ

ท่านสาระวัด

• ExMember
  • *
« Reply #153 on: 03 March 2010, 05:18:36 PM »
26 เพลงนั้น มันดีทั้งหมดอ่ะครับ

« Reply #154 on: 03 March 2010, 05:34:52 PM »
พิมพ์คำว่า Movie Maker ในกูเกิ้ล จะพบลิงก์ดาวน์โหลดโปรแกรมตัดต่อหนังชื่อนี้ครับ
เป็นโปรแกรมฟรีของไมโครซ๊อฟท์ หรือคลิกที่ลิงก์นี้ก็ได้

http://download.live.com/moviemaker?wa=wsignin1.0

Offline santi

• ฟังด้วยใจ ไม่ใช่เครื่องเสียง
« Reply #155 on: 03 March 2010, 05:48:14 PM »
ลูกชายผมก็ใช้ตัวที่ลุงเปี๊ยกแนะนำ(มันติดมากับ XP อยู่แล้ว)ทำการบ้านส่งครูครับ
คิดว่าใช้ง่ายครับ

• ExMember
  • *
« Reply #156 on: 03 March 2010, 06:43:03 PM »
ขอขอบคุณลุงเปี๊ยกมั๊กๆ เลยครับ เดี๋ยวจะลองโลดมาใช้ดู

อ้อ! ชื่อเพลงของแผ่นพี่พีผมไม่มีปัญญาเปิดดูอ่ะครับ ลองหลายโปรแกรมแล้วเปิดไม่ได้ซักอีน

Offline Genzo

« Reply #157 on: 06 March 2010, 04:42:22 AM »

อันนี้ Clip เพิ่งมีคนดูแค่ 300กว่าๆคน
สุวิชาโน ภวํ โหติ

Offline pee

• ExMember
  • *
« Reply #158 on: 06 March 2010, 07:04:45 AM »
เคยแนะนำไปทีแล่ว น้องเอ๋ย
http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=6034.20
ลองเปรียบเทียบวัลคูเร่ ระหว่างเดอซาบาต้า กับฟรุทเวงเลอร์ดูนะครับ
ชอบใครรักใคร ก็ตัดสินใจกันเอง
ความยาวในการเล่น ต่างกันเล็กน้อยครับเกือบห้านาที กับห้านาทีกว่าๆ
ฟังแล้วอันใหนอิ่ม อันใหนยังหิว ก็กระเพาะใครกระเพาะมัน

คลิบพวกนี้เป็นพยานที่ดีว่า
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!! (blackmore)

น่ากลัวสินค้าชิ้นต่อไปของบางแวก จะแป้กเสียแต่ก่อนเกิดวุ้ย