• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

15 November 2019, 09:55:24 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Beginner set by Airbusdriver

Started by airbusdriver, 31 July 2010, 04:49:02 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

airbusdriver

31 July 2010, 04:49:02 am Last Edit: 18 February 2015, 03:46:28 am by airbusdriver
มือใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

pee

31 July 2010, 05:49:00 am #1 Last Edit: 31 July 2010, 07:35:09 am by pee
เย้

มาต้อนรับเป็นคนแรก
เวบนี้เขาไม่คุยเรื่องเครื่องเสีย...ง เอ้ย เครื่องเสียงนะครับ
โดยมากจะคุยกันแบบเงียบๆ มากกว่า....ฮา

ชอบดูหนังมากกว่าฟังเพลงหรือปล่าวครับ
-----------------------
โอ้ แกล้งเรานี่นา มีรูปเพิ่มอีกเพรี่ยบ
ชอบตู้ครับ ดูเท่จัง
แต่ไม่น่ามาอยู่ตรงนั้นเลย ทำเอาลำโพงกลายเป็นเครื่องประดับหรือเครื่องเกะกะไปซะนั่น

blackmore

สวัสดีครับ 

ซ้ายสุด ขวาสุด นี่ยังกะลำโพงหลัก
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

Set up ชุดนี้มาเพื่อดูหนังเลยครับ ดูมันวันเรื่องสองเรื่อง อาจจะมี concert rockๆ บ้างนานๆทีครับ

Quote from: blackmore on 31  July  2010, 06:12:32 am
สวัสดีครับ 

ซ้ายสุด ขวาสุด นี่ยังกะลำโพงหลัก

555 ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง ห้องคงระเบิด มันไม่มีที่จะอยู่น่ะครับ เลยเหลือไว้เก็บแผ่นเก่าๆ  หรือมันจะทำให้เสียงไม่ดีรึเปล่าครับ

trens

ยินดีต้อนรับครับ
โฮมเธียเตอร์ผมเองก็ยังอ่อนหัด
Dune Base ยังไม่เคยลอง กำลังศึกษาอยู่
ตอนนี้มี WD TV Live ต่อกับฮาร์ดดิส และเน็ต ชอบที่สามารถดู ยูทู๊ปไฮเดฟได้เลย
แต่...อนิจจาPlasmaของผมแค่ 720P เฮ้อ
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

sw

airbusdriver เป็นกัปตันการบินไทยรึป่าวครับ แนะนำให้เล่นหนักกว่านี้หน่อยครับ :supergrin:

Quote from: blackmore on 31  July  2010, 06:12:32 am
สวัสดีครับ 

ผมนึกถึงหนังกลางแปลงร้อยจอสนามหลวงทันทีเลย :lol:

poj

Quote from: pee on 31  July  2010, 05:49:00 am
เย้
มาต้อนรับเป็นคนแรก
เวบนี้เขาไม่คุยเรื่องเครื่องเสีย...ง เอ้ย เครื่องเสียงนะครับ
โดยมากจะคุยกันแบบเงียบๆ มากกว่า....ฮา

ฮ่าๆ ....  เงียบๆสิ  เดี๋ยวเหยื่อรายใหม่ เขาก็รู้ตัวหรอกว่า  บอร์ดนี้ไม่คุยกันเรื่องเครื่องเสียง  :P
เราตั้ง ชื่อบอร์ด เพื่อหลอกให้คนเข้าใจผิดไปอย่างนั้นเอง  อิ อิ

ิยินดีต้อนรับครับ  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Karin Preeda

อยากมีห้องอย่างนี้บ้างจัง  :love3:

ไม่คุยเรื่องเครื่องเสียง เลยไม่รู้จะเริ่มคุยอะไรดีเลย  :whistling:

คุยหน่อยเถอะนะ ใครสอนผมเบริ์นหน่อยครับ

pakorn

ยินดีที่ได้รู้จักกันครับ ..

ห้องสวยงามเรียบร้อยดีครับ (ยกเว้นสาย ... ซึ่งเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ใครทำให้สวยงามได้ โอย นับถือ)

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

poj

จริงๆการ burn  ก็เป็นการเปิดแผ่น ใช้งานระบบไปเรื่อยๆน่ะครับ
สักระยะหนึ่ง  ระบบก็จะเข้าที่

แต่ถ้าหากเราอยากให้การ Burn นั้น ทำได้เร็วขึ้น  ก็อาจจะต้องใช้แผ่นที่ทำมา Burn system โดยเฉพาะครับ
และสำหรับอุปกรณ์บางอย่าง เช่นสาย cable ก็อาจจะมีเครื่อง Burn สายมาโดยเฉพาะ ก็มีครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

jtr

สวัสดีครับ
ห้องสวย เครื่องเสียงงาม
เล่นเจบีแอล นี่หูไม่ธรรมดาครับ

ข้อสังเกตุว่า ดึงคู่หน้าออกมา ถ่างอีกหน่อย น่าจะอร่อยหูกว่านี้ครับ (เดา)
ส่วนเซอร์ฯหลัง ผมว่ามันติดแปลกๆ เหมือนไม่ขาดจากคู่หลักนะ (เดาอีก)
แต่ถ้าเจ้าของฟังแล้วโอเค ก็น่าจะลงตัวแล้วนะเนี่ย
เสียงน่าจะสะอาดหูมากนะชุดนี้ (เดาต่อ)
เยี่ยมครับ  :D
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

dht_tubes

ยินดีต้อนรับครับพี่

ดูจาก username ไม่ทราบว่าเป็นกัปตันสายการบินไหนหรือเปล่าครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

ตอนนี้ burn ด้วยการเล่น track  AYRE Burn In.wav

ไม่ทราบว่าเปิดดัง/เปิดเบา มีผลต่อการ burn ได้เร็วขึ้นมั้ยครับ?

poj

ไม่ได้ช่วยให้เร็วขึ้นครับ
แต่ควรเปิดดังแต่พอควร  ประมาณที่เราฟังอยู่โดยปกติ

เพราะเปิดดังเกินไป อาจทำเครื่องเสีย
เปิดเบาเกินไป ก็อาจไม่ช่วยอะไรในการ burn ครับ