• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

25 October 2020, 10:54:12 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Maya Les Paul Demo

Started by poj, 24 May 2011, 05:20:38 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Karin Preeda

มากรุงเทพเมื่อไหร่ต้องช่วยกันล๊อคตัวให้มาเล่นให้ได้  :lol:

trens

เห็นด้วยกับคุณKarin Preeda ... ท่านประธานนานๆจะโชว์ฝีมือซักที
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

poj

ไม่มาดู เบื้องหลังการถ่ายทำ
out take เนี่ยเพียบ
อย่าเอาผมไปทำวงทั้งวงล่มตามผมเลย
เนี่ยดีว่า backing track มันด่าผมไม่ได้  ไม่งั้นมาด่าผมแหลกแน่  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

dht_tubes

26 May 2011, 06:06:37 am #23 Last Edit: 26 May 2011, 06:09:52 am by dht_tubes
Quote from: poj on 26  May  2011, 04:58:37 am
ไม่มาดู เบื้องหลังการถ่ายทำ
out take เนี่ยเพียบ
อย่าเอาผมไปทำวงทั้งวงล่มตามผมเลย
เนี่ยดีว่า backing track มันด่าผมไม่ได้  ไม่งั้นมาด่าผมแหลกแน่  :)

ไม่เป็นไรครับ ต่างคนต่างโยน เสมอภาคกัน :argue: :argue:

แต่ผมว่าคุณพจน์เล่นได้ไม่ธรรมดาเลยนะครับ ผมเอาคลิปให้เพื่อนที่วงดู ร้องว๊าววววว กันหมด :bowdown: :bowdown:

มา กทม. เมื่อไหร่ มาแจมกันได้ครับ เป็นความทรงจำที่.................................... :wub: :wub:

ไว้รอเติมทีหลัง อิอิ :P

เพิ่มอีกหน่อย ถ้ามาเล่น walk don't run ของเวนเจอร์ด้วยก็ได้
ว่าแต่ หาเพลง suicide is painless มาลองแกะยังอ่ะครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

sw

คุณพจน์อยากเล่นเพลงไหนบอกมาเลย ผมเล่นแบ็คอัพให้ จะแกะเอาไว้ก่อน มากท.เมือไหร่แจมกัน
เล่นกันใหม่ๆเรื่องวงล่มเป็นธรรมดาสำหรับการซ้อมครับ เราไม่ใช่มืออาชีพ แค่จบได้สักเพลงก็สนุกแล้วครับ

ขอฟัง Still got the blues ก่อนแล้วกัน มือกลอง เบส นักร้องว่าไงครับ

ผมว่าที่ติดขัดมีอยู่เรื่องเดียว คือจะแบกตู้มาร์แชลใบนั้นมาได้ยังไง  :rof:

Karin Preeda

ถ้าเป็นคุณพจน์ของเรา ยินดีแกะรอไว้เรยจ้า....

poj

งั้นเอาเพลง หำเทียม ละกัน  รับรองว่าไม่ล่ม  เพราะง่ายโคตร
เนื้อร้อง กำลังเข้ากับผมตอนนี้พอดีเลย  ฮ่าๆ  :lol:
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

จ๊อด ฟุลเรนจ์

สติลก๊อทอะบลูส์  กะ หำเทียม... จดก่อนๆๆๆ  จะไปหาเนื้อ.... :)
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง

dht_tubes

Quote from: จ๊อด ฟุลเรนจ์ on 27  May  2011, 03:19:02 pm
สติลก๊อทอะบลูส์  กะ หำเทียม... จดก่อนๆๆๆ  จะไปหาเนื้อ.... :)

งั้นตกลงว่ามาร้องให้นะป๋าจ๊อด

นำเสนอว่า ถ้าเวลาห้องซ้อมมีเหลือ เล่นคาราบาวกันมั่งมั๊ย
เดี๋ยวผมจัด บีสิบสองไปให้ จะได้เข้ากันดี
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

sw

Quote from: dht_tubes on 27  May  2011, 03:37:23 pm
Quote from: จ๊อด ฟุลเรนจ์ on 27  May  2011, 03:19:02 pm

งั้นตกลงว่ามาร้องให้นะป๋าจ๊อด

นำเสนอว่า ถ้าเวลาห้องซ้อมมีเหลือ เล่นคาราบาวกันมั่งมั๊ย
เดี๋ยวผมจัด บีสิบสองไปให้ จะได้เข้ากันดี

งั้นผมจัด วณิพก แถมให้หนึ่งเพลงครับ

หำเทียม ผมแบ็คอัพตีคอร์ดให้ท่านประธานครับ

poj

หา.. เอาจริงเหรอ  ผมพูดเล่นนะครับ  :)